Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa anaefahamu vizuri...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by luhota, Jul 12, 2011.

  1. luhota

    luhota Member

    #1
    Jul 12, 2011
    Joined: May 16, 2010
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Ni kuhusu jina hili Idd Amin Dadaa. Kama sijakosea hiyo bold. hivi hilo neno dadaa lilitokana na nini? naamini ma great thinkers mtanisaidia kwa hilo..
    asanteni sana
     
  2. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #2
    Jul 12, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Uhindini - Dadaa linamaamisha "Babu" na uhindini hukohuko neno "mama" humaanisha - mjomba.
    Kwa kiswahili hakuna neno dadaa kuna dada!
    Kwa kiganda pia hakuna neno hilo ila inapatikana unubini - ni jina la heshima kwa mtawala ama mtu anaetoka katika koo za machifu.
    Na waganda walilitamka na kuliandika kama dada na wakati mwingine dadda! Ila wanubi wao hutamka dadaa na wakiandika hivyo. Na kwa makabila ya Tanzania mathalani unyamwezini neno dada hutamkwa katika salamu na kwingineko mathalani 'panga dada' anasalimiwa mwanamume.. suala la majina na maana zake inategemea na lugha husika. ukichukulia lugha yako ndio iwe ya mwenzako iko siku utarusha ngumi ugenini!
     
  3. D

    Danniair JF-Expert Member

    #3
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni hivi; miaka ile ya 1970 wakati Amin alipoipindua serikali ya Obote na Obote kukimbilia Tz. Idi Amin aliichukia nchi yetu sana. Na ktk hilo vijineno vingi sana vilikuwa vikirushwa kati ya watawala hawa wawili, yaani Nyerere na Amin. Chuki hizi zilipelekea vamizi kuu mbili toka Uganda. Katika mojawapo wa vijineno vilikuwa hivi, "Nyerere wewe ni mzuri sana ungelikuwa mwanamke ningelikuoa" Amin huyo. Naye Nyerere alijibu hivi, ' Amin Dada...' Kuanzia hapo tukaanza kumwita kwa jina la Dadaa. Kuna majina mengine kama nduli, joka, nk.
     
  4. wapalepale

    wapalepale JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 259
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 33

    me naona hii imekaa vizuri zaidi maana ina connection ya Idd Amini, Nyerere na vita kati ya uganda na tanzania thanx mkuuu
     
  5. Captain Phillip

    Captain Phillip JF-Expert Member

    #5
    Jul 12, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 899
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hilo jina lilitokana na propaganda za mwalimu wakati anahalalisha kwenda kumdunda Iddi.Alitaka kuaminisha kuwa jamaa ni mbaya wa yote likiwemo la ushoga ndo maana alimwita dada
     
  6. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,559
    Likes Received: 3,769
    Trophy Points: 280
    Mh...sijui niamini translation ipi sasa....
     
  7. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mi niko tayari kwa lolote.
     
  8. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,149
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Upo tayari kwa kupachikwa jina la Nduli? wewee taratibu utapachikwa majina shauri yako! ohooo
     
  9. Kamkuki

    Kamkuki JF-Expert Member

    #9
    Jul 13, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    teh teh teeh miruzi mingi .................!!
     
  10. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #10
    Jul 13, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ....hupoteza mmbwa!!
     
Loading...