Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuweni makini, utapeli mpya umeibuka Dar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Hamuyu, Mar 15, 2011.

  1. H

    Hamuyu Senior Member

    #1
    Mar 15, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nilikua njiani naelekea ofisini kwangu, nikiwa mitaa ya Darajani Zanzibar simu yangu iliita aliyenipigia alijitambulisha na nilikua simjui, alisema yupo Mkoani Kigoma anafanya kazi shirika moja la kimataifa, alinieleza anahitaji mtu wa kushirikiana naye katika mambo ya kibiashara anayetoka Zanzibar, alidai alipatiwa namba yangu na moja kati ya rafiki zangu wanao ishi Uk, na hakutaka nimuulize niliendelea kumsikiliza.

    Akaanza kunielekeza anafanya Biashara ya kununua Product ambayo inahifadhi vyakula visiharibike na akanipatia namba ya mtu anayehusika katika utengenezaji wa production na jina lake akadai anaitwa Ibrahim na anapatikana Mahonda Zanzibar, akaniambianimpigie Ibra kumuuliza kama hiyo Production ipo na inapatikana kwa bei gani, nilimpata Ibrahim na akanieleza wanazo bidhaa kutoka ncho tofauti lakini best zinatoka Sweeden na bei yake kwa chupa 2 ni T shs 1,200,000/= nikamjibu yule jamaa aliyenitambulisha kwa Ibra kwamba bei yake ndio hiyo, baada ya hapo akaniambia kwamba pia wapo mabosi wake wa kizungu wamefikia Zamani Kenpisky Hotel Pwani Mchangani wananunua hiyo bidhaa kwa bei ya juu sana mara 2 ya bei ya kununulia, wakati nawasiliana na hawa jamaa tokea dakika ya kwanza niligundua kwamba hawa ni matapeli na nilichukua hatua za kuripoti tukio hili kituo cha Polisi na walifika kwa wakati nikawa nawashirikisha katika mawasiliano na hawa matapeli.

    Polisi niliwapatia namba za simu za hawa jamaa wakaweza kuzifanyia utafiti na wakagungua wenye kuzimiliki, na sasa baada ya muda mfupi nilipokea simu kutoka kwa mtu aliyejitambulisha kwamba anaitwa Fred yupo Kenpsky na ameelekezwa kwangu kuja kununua Product mimi sikujivunga nikamwambia zitapatikana ndio hapo akaniambia kabla sijapeleka mzigo nimpelekee sample 1 pair ili akiridhika nao ndio tunaondoka pamoja na kwenda kuchukua mzigo wote.

    Nikamweleza yule jamaa aliyenipigia simu mwanzoni kwamba wanunuzi wanahitaji sample wakiridhika ndio wanunue mzigo wote, hivyo akaniambia niwasiliane na Ibra kuhusu sample nikampigia akaniambia beio yake ndio hiyo aliyoniambia hapo juu Milioni moja na laki mbili, nikamjulisha jamaa akaniambia nifanye maarifa nipeleke hizo pesa.

    Nikawaeleza Polisi tukaweka mtego baada ya muda kidogo nikawaambia kwamba fedha tayari waniletee mzigo, wakanielekeza walipo wakaniambia wapo Kibweni tukaenda mimi nilitangulia na polisi wakiwa nyumba yangu kwa umbali kidogo, nikapiga simu akaja kijana mmoja akaniuliza ni wewe niliyeagizwa kuhusu mzigo nikamwambia ni mimi na mzigo uko wapi nikupatioe hizo fedha? akaniambia nimsubiri kidogo akaufuate niliendelea kusubiri pale na kupiga simu hakutokea baadae alizima simu kabisa.

    Nikawaarifu polisi kwamba jamaa wameshtuka nikarudi ofisini kwangu. nilichoamua kufanya baada ya hapo niliwapigia simu wale jamaa wote tuliokuwa tunawasiliana kwamba nawashukuru sana mzigo nimeupata na tumeshafanya biashara nimemkabidhi jamaa Milioni moja na Laki mbili ispokuwa jamaa aliyepokea pesa alitaka wale jamaa wote wasijue kama tayari ameshapokea fedha.

    na nikawashukuru sana sikujua kilichoendelea baada ya hapo, hii ni tahadhari natoa kwa wenzangu wa JF na watanzania tuwe makini na tujiepushe na tamaa za kijinga tutaingizwa mjini.

    nawasilisha.
     
  2. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Mjini shule ami, pole sana. Namshukuru Mungu hukuingia kwenye mtego wao....
     
  3. H

    Hamuyu Senior Member

    #3
    Mar 15, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu nilipofika ofisini niliwashirikisha wenzangu tukawa tunashauriana cha kufanya, haya mambo nikuepuka tamaa zisizo na msingi hakuna short cut ya kihivyo kwenye maisha tunahitaji kupambana Ahsante
     
  4. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #4
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,550
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280
    ami pole sana hizo dili wameandika wengi kweli humu zingine wameumizwa ndio wakaja wengine ka wewew wamewah..pole ami
     
  5. H

    Hamuyu Senior Member

    #5
    Mar 15, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ok, niliona kwenye moja ya magazeti ya udaku kuna Miss Tz mmoja na yeye yalimkuta tena niliposona walitumia nyia za mana hii hii, Ahsante tuwe makini kwa pamoja
     
  6. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #6
    Mar 15, 2011
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    Wengi wamelizwa na huuutapeli, lakini mimi nadhani ni wajinga kwa sababu mtiririko wooote wa hao matapeli unaacha maswali mengi kwa mtu anayejiuliza mara mbili mbili.

    Kuna jamaa mmoja walimwingiza mjini kikwelikweli.... Unajua walifanyaje?

    Walipoleta ile sampo akaichukua kwa shilingi milioni moja.... halafu kule alokoagiziwa apeleke akakuta ni 'wateja wa ukweli'.... na wakamlipa fedha nzuri tu..... mara mbili ya ile aliyotoa, na wakamwambia wanataka mzigo zaidi. Si jamaa alikimbia mbio mbio dukani kwake akamwambia kijana wake kusanya mauzo yooote unipe kwani nimepata dili la nguvu...
    akapitia benki akakomba ka-akiba alikokuwa nako kooote, akaona haitoshi akaenda kwenye duka la rafiki yake akakopa fedha... akaenda kuchukua 'mzigo' wake. Sasa kazi ilikuwa 'kuuza' kwani jamaa wale wanunuzi waliyeyuka wooote.

    Sisi tukamwambia yale 'madawa' si madawa kweli, lakini hakuamini alikaa na yale mafurushi kwa mda mrefu .... sijajua kama aliyatupa lini, ila jamaa alikonda sana, japo sasa amejitahidi hali yake kifedha imeanza kuwa nzuri....
     
  7. k

    kilolambwani JF-Expert Member

    #7
    Mar 16, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 395
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tuache tamaa ya kutaka utajiri wa haraka haraka ndipo tutapona kwenye utapeli huu. Kwenye mazingira ya kawaida mtu usiyemfahamu hawezi akakuunganisha na dili zenye faida kwani yeye hana ndugu zake! Hongera sana umepona kuibiwa.
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,619
    Likes Received: 2,802
    Trophy Points: 280
    Haya yote yanatokana na kuwa na tamaa ya utajiri wa haraka!
     
  9. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #9
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Hii taadhari ilitolewa humu mara nyiiiiiiiiiingi mpaka! Wewe hukuwepo naona pole sana
     
  10. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #10
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,980
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Tunashukuru kwa taarifa!!
     
  11. Mamushka

    Mamushka JF-Expert Member

    #11
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 1,611
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pole sana hata mimi last year ili nitokea, lakini nilikua nimeshasoma malalamiko kama haya humuhumu nadhani so walivonieleza baada ya hapo sikupokea cm ya huyo mtu. Pole sana.
     
  12. K

    Kamura JF-Expert Member

    #12
    Jun 2, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wadau kuna utapeli mpya ambao unafanana na blackmailing kwa wafanyakazi wa Serikali, wafanyabiashara na watu wengine.

    Matapeli wanawapigia simu za kuwatisha wafanyakazi wa Serikali kwamba wao ni maofisa usalama wa taifa na wameona mafaili yao ni machafu hivyo wanashawishi wawasaidie ili wayasafishe kwa kuwahonga.

    Wafanyabiashara wanatishwa kwamba wanakwepa kulipa kodi na wakigundua una fedha wanaweza kukuteka.
     
  13. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #13
    Jun 2, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Waambie wanipigie!
     
  14. Paw

    Paw Content Manager Staff Member

    #14
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 1,970
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Utapeli huu umeshika kasi sana siku hizi.
    Ugumu wa maisha unapoongezea huenda sambamba na kuongezeka kwa uhalifu
     
  15. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #15
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Hii nzuri sana.
    Sasa kama wewe ni mfanyakazi wa serikali mtu akakupigia simu akakwambia ana faili lako chafu na wewe ni msafi unaogopa nini?

    kama wewe ni mfanyabiashara mtu anakupigia simu anakwambia unakwepa kodi wakati wewe ni msafi unaogopa nini?

    Mimi naona hao matapeli waaendelee kuwepo tu.
     
  16. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #16
    Jun 2, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,892
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    kama we ni msafi sioni watakutapeli vip... uwe mfanyakazi au mfanyabiashara kama ni muadilifu huna haja ya kuwaogopa hao watu
     
  17. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #17
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    0713566872
     
  18. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #18
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    huenda ni usalama wa taifa kweli
     
  19. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #19
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,135
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    phone number ya nani hiyo?
     
  20. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #20
    Jun 2, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mbona wakizamani ivyo auna update kdogo
     
Loading...