Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuwa na mpenzi zaidi ya mmoja

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mhache, Oct 13, 2008.

  1. Mhache

    Mhache JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2008
    Joined: Jun 20, 2008
    Messages: 346
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kuwa na mpenzi zaidi ya mmoja husababishwa na tamaa. Ndio sababu wasichana wengi wadogo wana simu za bei kubwa ukilinganisha na watoto wa kiume hata kuliko sisi wazazi. Wakiume pia wapo kwani wapo wachache ambao wanamilikiwa na mashuga mami, ambao huwaita Serengeti boys. Utakuta mtu ana rafiki kwa ajili ya lift, mwingine kwa ajili ya chips na vinywaji, yupo wa kwenda nae beach na kadhalika. Sisi kama wazazi inabidi tubadili mwelekeo na mtazamo, tuache kushabikia tunapoona mtoto wa jirani au ndugu anapotoka.

    Kuwa na mpenzi zaidi ya mmoja ni tatizo kubwa sana, linahitaji ujasiri wa hali ya juu. Na elimu ya ziada inatakiwa kutolewa. Kwani kuna wingi wa demokrasia ya vyombo vya habari ambavyo vinachochea mtu kuwa na mpenzi zaidi ya mmoja. Pia heshima ya woga ndani ya wapenzi ni sababu kubwa ya tatizo hilo. Mmoja anaogopa kumwambia mwenzake abadili staili ya mapenzi kwani anaogopa kuonekana mhuni. Na pia anafikiria iwapo ataniktalia nitajisikiaje? Vibanda vinavyoonyesha mikanda au video usiku navyo ni chanzo kikubwa sana, kwani ufikapo usiku mnene mikanda yenye vishawishi vya ngono huonyeshwa. Fungakazi ni kwenye internet na kwenye simu. Kwani watu wanatumiana move za kutisha za kimapenzi kwenye simu. Nyumba za wageni nazo hazichagui, ili mradi ulipie. Uingie na mtoto wa sekondari, wa shule ya msingi, wa chuo na kadalika hakuna wakukuuliza, je tutafika?

    Elimu na ushirikiano vinatakiwa. Femina wana kazi nzito ya kufikisha ujumbe kwa walio wengi hasa vijijini. ONE LOVE IS A SOLUTION.

    Kipindi cha Fema wiki hii kililenga panapostahili, pale kijana kutoka Mtwara alipokiri kuwa na rafiki zaidi ya mmoja wa kingono. Kitendo hicho kilimpelekea kijana huyo kupata gonjwa la ngono. Cha kushangaza ni kwamba kijana huyo hakujua gonjwa hilo alilipata kutoka kwa mwanamke yupi? Nilichojifunza ni kwamba, vijana tulio wengi hatutaki kutumia kinga na tunachukulia magonjwa ya ngono ukiwepo UKIMWI kama ajali kazini. Mahusiao ya kingono kwa mpenzi zaidi ya mmoja ni hatari sana.
     
  2. R

    ROSEMIRIAM NGARA Member

    #2
    Dec 14, 2014
    Joined: Dec 11, 2014
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni Kweli Kabisa, Big Up!
     
  3. Evelyn Salt

    Evelyn Salt JF-Expert Member

    #3
    Dec 14, 2014
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 36,271
    Likes Received: 14,629
    Trophy Points: 280
    mpenzi mmoja stress tufanye atleast wawili....
     
  4. 7

    7 5 mm JF-Expert Member

    #4
    Dec 14, 2014
    Joined: Jun 17, 2014
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hii thread tangu 2008 mpaka mwaka huu haikupata koment hata moja
     
  5. kasigazi kalungi

    kasigazi kalungi JF-Expert Member

    #5
    Dec 14, 2014
    Joined: Dec 22, 2013
    Messages: 2,194
    Likes Received: 689
    Trophy Points: 280
    Ni noma sana
     
  6. Ighombe

    Ighombe JF-Expert Member

    #6
    Dec 16, 2014
    Joined: Feb 12, 2014
    Messages: 704
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 45
    Watu hawakutoa coment kwa sababu inagusa wengi tuna wapenzi zaidi ya mmoja.na jambo hili halikuanza leo ni tangu zamani ola limepata changamoto (Challenge) Sababu ya magonjwa .Ingawa watu bado haachi hiyo dawa!
     
  7. K

    KUSHOKA JF-Expert Member

    #7
    Dec 17, 2014
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 255
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Chaín continue
     
  8. K

    KUSHOKA JF-Expert Member

    #8
    Dec 17, 2014
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 255
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Ni tatízo sugu linachagizwa na mengi hasa na maadui wetu wawili. Ujínga. Umaskini.
     
  9. M

    Masonjo JF-Expert Member

    #9
    Dec 17, 2014
    Joined: Aug 8, 2010
    Messages: 2,726
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Wewe binti nakupendaga sana weye, sipatagi picha upoje.
     
  10. M

    Masonjo JF-Expert Member

    #10
    Dec 17, 2014
    Joined: Aug 8, 2010
    Messages: 2,726
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Na mtoa mada ata sijui kama bado yupo ili aone kuwa hakupuuzwa kwa mada yake hii.
     
  11. m

    mumemwema JF-Expert Member

    #11
    Dec 17, 2014
    Joined: Oct 20, 2014
    Messages: 2,121
    Likes Received: 702
    Trophy Points: 280
    Yaani mtoa Mada umenikosha dear. Nilipokuwa Bongo recently nilishangazwa na wakina Dada sana sana na misemo yao mpaka ndugu zangu wakawa wananicheka honestly. Niliwasikia wakina Dada wengi wakiongelea Visadolini walivyo navyo. Honestly akili na mawazo yangu iliniambia ni visadolini vya mafuta ya kula au taa kumbe I was wrong, very wrong . Siku Mdogo wangu akaniambia kuwa sister Sweet wenzio hawamaanishi hivyo , visadolini ni wanaume. Yaani sikuamini nikafikiri mdogo wangu ananitania since huwa tunataniana sana. Haikuishia hapo siku moja wakati natoa huduma ya Afya , nikiwa hapo nikaufuatilia tena hii msemo , nikaja kugundua Mdogo wangu was right . Kuna baadhi ya wadada Wana wanaume zaidi ya watatu . Mmoja Wa kulipa rent, Wa pili kununua mavazi, Wa tatu ndio huyo ambae huenda ndio Wa ukweli aka mchumba. Wa NNE ni Wa mizinga tuu, Jamani nilichoka . Sasa najiuliza hivi Kweli Huku Ukimwi utaisha Tz kwetu.? Jamani tujitahidi sio tuu wanawake hata wakaka lakini haswa wanawake mwenzangu hebu tujitunze huu mwili , kwa kuwa ina thamani sana kuliko hata hivyo Visadolini . Mungu atusaidie kwa Kweli . Thanks.
     
  12. M

    Mwanzo Kwanza JF-Expert Member

    #12
    Dec 17, 2014
    Joined: May 4, 2014
    Messages: 1,421
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Umeme wa tanesco ukikata kama huna kijenereta pembeni nitatizo.
     
Loading...