Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuwa na macho mekundu na tiba yake

Discussion in 'JF Doctor' started by Lis, May 8, 2012.

  1. Lis

    Lis JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2012
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 259
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Habarini za leo wakuu, kuna mtoto wa dada yangu ameumia akiwa anacheza na wenzake, hajaumia ndani ya jicho lakini damu zimevilia kwa ndani, anaona vizuri lakina tatizo ni macho yote mekundu kama damu amepewa dawa hospitalini ni mwezi sasa, hakuna mabadiliko.yeyote anayejua dawa asilia anisaidie niweze kumsaidia.

     
  2. s

    snagnax Member

    #2
    May 10, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 49
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    yes,jaribu dawa moja inaitwa visine au optrex....tumia hzo eye drops kama ilvoandikwa kwny box....for best results tumia hyo dawa kwa zaidi ya miezi mitatu
     
  3. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbali na ushauri hapo juu, pia linda misitu yetu, usitumie mkaa au kuni kupikia. jaribu tumia gas!!
     
  4. Tyta

    Tyta JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2014
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 12,767
    Likes Received: 2,631
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  5. kaburungu

    kaburungu JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2014
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 930
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Salute mkuu Tyta,


    Sent from my iPhone using JamiiForums app.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Lis

    Lis JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2014
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 259
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    mkuu tyta asante kwa kuweka hiyo picha ndio yako kama huyu bwana
     
  7. Lis

    Lis JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2014
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 259
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    kuna mtu kaniambia niweke maziwa fresh cjui ni kweli?
     
  8. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #8
    Apr 24, 2014
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    TIBA:(1) Weka macho yawe safi na uyakoshe kwa maji ya waridi kila wakati. Epusha macho kutokana na joto, baridi, moshi, vumbi, macho yasitumie nguvu sana kama vile kusoma sana. Tumia dawa za kulainisha choo ikiwa hupati choo vizuri kwa sababu pia huchangia katika maumivu ya kichwa na macho.awe pia anakula karoti.

    AU TUMIA DAWA HII HAPA CHINI ITAKUSAIDIA :

    Tiba (2) Matatizo ya macho Asali ni bingwa kwa ajili ya macho, Pakaa asali katika macho huzidisha nuru ya macho, pia husaidia katika matibabu ya trachoma, conjuctivits na maradhi mengine ya macho, kila siku pakaa asali katika nje ya jicho na ndani ya jicho (kwa ndani ya jicho unaweza kutumia unyoya au wa kuku au ndege yoyote yule) kufanya hivo asali hupigana na kujilinda na maradhi ya glaucoma.

    Tiba (3) Asali pia husaidia kwa matatizo ya cataract, chukua 2 grams ya maji ya vitunguumaji na asali uchange pamoja upake hii kwa wale wenywe immature cataract. (Upate Asali ya nyuki mbichi tena iwe Safi ) isiyochanganywa na sukari. Chaguwa moja kati ya hizo Tiba hapo juu tumia kwa muda wa siku 3 isipomfaa ndio unatumia Tiba ingine.
     
  9. New Nytemare

    New Nytemare JF-Expert Member

    #9
    Apr 24, 2014
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 1,267
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 160
    Q: How do you get the blood out of your eye
    from a punch in the eye????
    ANSWER...........
    Blood on the front white part of the eye, it is
    called a subconjunctival hemhorrage and it's
    like getting a bruise on the eye. The only way
    to get rid of this blood is to allow the body to
    reabsorb it. It can take 4-6 weeks for it to
    occur, and there's really nothing to speed up
    healing.
    If it's blood INSIDE the eye, you need to seek
    immediate medical attention, but most of the
    time you cannot see bleeding inside the eye
    without the proper instruments.
     
  10. Mwamba028

    Mwamba028 JF-Expert Member

    #10
    Apr 24, 2014
    Joined: Nov 15, 2013
    Messages: 2,086
    Likes Received: 318
    Trophy Points: 180
    Wadau na mm nina tatizo la macho kuwasha, ni km wiki 1 nikiamka tu asubuhi jicho la kushoto linawahs kupita kiasi, halafu nakua nahisi km lina vipele vidogo kwa ndani, na nikiacha kulikuna linatoa sana machozi, tatizo ni nn na naweza tumia suluisho gani? MziziMkavu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #11
    Apr 25, 2014
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    TIBA(1) Weka macho yawe safi na uyakoshe kwa maji ya waridi kila wakati. Epusha macho kutokana na joto, baridi, moshi, vumbi, macho yasitumie nguvu sana kama vile kusoma sana. Tumia dawa za kulainisha choo ikiwa hupati choo vizuri kwa sababu pia huchangia katika maumivu ya kichwa na macho.awe pia anakula karoti.
     
  12. Mwamba028

    Mwamba028 JF-Expert Member

    #12
    Apr 25, 2014
    Joined: Nov 15, 2013
    Messages: 2,086
    Likes Received: 318
    Trophy Points: 180
    Nashukuru mkuu, hayo maji ya warid yanakuaje na nayapataje
     
  13. Hollyreath

    Hollyreath Senior Member

    #13
    Jul 2, 2014
    Joined: Apr 22, 2013
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    jaman wataalamu msaada wa dawa ya kusafisha macho kuwa meupe
     
  14. Hollyreath

    Hollyreath Senior Member

    #14
    Jul 4, 2014
    Joined: Apr 22, 2013
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    jaman naombeni ushauri wenu
     
  15. ICHANA

    ICHANA JF-Expert Member

    #15
    Jul 4, 2014
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,764
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    ngoja nikuitie MziziMkavu


    kuwa na subira watakuja tuu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. w

    wisu Member

    #16
    Jul 4, 2014
    Joined: Jun 10, 2014
    Messages: 87
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata mm nina hilo tatizo,wacha tusubiri waje.
     
  17. MO11

    MO11 JF-Expert Member

    #17
    Jul 4, 2014
    Joined: Mar 23, 2014
    Messages: 12,076
    Likes Received: 5,294
    Trophy Points: 280
    huo ni uchawi tu



    sio mimi ni baadhi ya makabila huko mwanza
     
  18. Hollyreath

    Hollyreath Senior Member

    #18
    Jul 4, 2014
    Joined: Apr 22, 2013
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    sio uchawi bhana
     
  19. Avatar mok

    Avatar mok JF-Expert Member

    #19
    Sep 15, 2014
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 45
    wanajamvi habari zenu....

    moja kwa moja niende kwenye point, nikwamba nimekuja kwenu wajuzi nahitaji kujuzwa juu ya ili swala macho kua mekundu je hii ni kawaida au ugonjwa fulani??
    kingine mnijuze nini kinasababisha, jinsi ya kuzuia yaani niepuke vitu gani ..NB situmii kilevi aina yoyote sivuti sigara au vitu vya jamii hio na nilipo cjawa exposed kwenye moshi...
    nakaribisha michango yenu mwenzenu ni ondokane na ii issue nataka yawe meupe....



    thanks&regards
     
Loading...