Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuwa Makini sana

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Malila, May 30, 2010.

  1. M

    Malila JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    The rich buy assets
    The poor only have expenses
    The middle class buys liabilities they think are assets.

    source: rich daddy poor daddy litreture.

    Sina hakika sana kama wengi tunaangalia nini ni asset na nini liability ktk maisha yetu ya ujasiriamali. Ni ngumu sana kuelezea hili,ila kama unataka kuwa mjasiriamali mzuri ni vema ukajua nini ni asset na nini ni liability.
     
  2. K

    KEIKEI Member

    #2
    May 30, 2010
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii ndiyo sababu kubwa ya small businesses nyingi ku-fail, wajasiriamali wetu wengi wanakosa business management skills na hawataki kupata ushauri. Ni vigumu sana biashara ndogo kukua katika mazingira ya namna hii.
     
  3. E

    Exav Member

    #3
    May 30, 2010
    Joined: May 6, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    Safi sana kwa hii post. According to Rich Dad, Poor Dad, mjasiriamali anahitaji kuwa financially intelligent. Basic foundation ya hiyo financial intelligence inatengenezwa na vitu 4 vifuatavyo:

    1. Financial literacy - the ability to read numbers
    2. Investment strategy - the science of money making money
    3. The market - supply & demand
    4. The law - The awareness of accounting, corporate, state and national rules and regulations
     
  4. M

    Malila JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Nilipojitazama mimi kama mjasiriamali niligundua mapungufu mengi,natamani kufikia hatua ya hapo pekundu kama rich dad anavyosema.
     
  5. E

    Exav Member

    #5
    May 31, 2010
    Joined: May 6, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    Mkuu Malila, nakupongeza sana kwa hatua uliyofikia. Mimi siyo mjasiriamali, lakini baada ya kusoma kile kitabu (Rich Dad, Poor Dad) nilitamani sana kuwa mjasiriamali na nimeshaanza polepole kujifunza hivi vitu na kuviweka katika matendo. Kwa kuwa wewe tayari ni mjasiriamali, pata hicho kitabu ukisome chote (kina kurasa 267 tu), naamini utapata mengi ya kukusaidia katika ujasiriamali wako. Kama umeshakisoma, kirudie - assuredly utajengeka.

    Nakutakia mafanikio tele!
     
  6. STREET SMART

    STREET SMART JF-Expert Member

    #6
    May 31, 2010
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 594
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45

    hiyo ni kweli kabisa wakuu; pia tukichungulia kidogo na rich dad guide to investing, jamaa anakwambia if u cant read numbers u cant tell whats happening in bizness,jamaa anamaanisha tujue pia na cash flow; niliwahi kuajiriwa kama loan officer kwenye bank moja ya micro finance, nikashuhudia wanaojiita wajasiria mali wasio financially literate, hawajui cash flow,profit - loss,record keeping,re-investing,net - gross margin wanavyotaabika na mabizness yao kufilia mbali. Katika rich dad guide to investing anakwambia " cash flow to bizness is as blood to human being"
     
  7. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #7
    May 31, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    Shukeni shule hapa jamani kwa faida yetu hapa JF
     
  8. Mom

    Mom JF-Expert Member

    #8
    May 31, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 708
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
  9. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #9
    May 31, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    point kubwa kaka, mfano mtu anaenda benki anakopa mishahara yake ya miezi 12 then ananunua gari - gari ni liability lakini yeye anaona ni asset. Matokeo yake anakatwa kodi ya mkopo na pia gari lake linahitaji mafuta, services etc..
    Baada ya miaka 3 anapomaliza mkopo benki, gari limechoka na yeye mwenyewe keshakuwa liability.

    Kama umeanzisha kitu na kina generate income let say 60k per day, ukienda benki kopa pesa then make that thing to produce more profit.
     
  10. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #10
    May 31, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
  11. M

    Malila JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Mkuu nimeanza kukisoma,kwa sasa ni miongoni mwa vitabu vilivyo mbavuni mwangu kila niendako. Kupitia hicho kitabu kuna mambo nilikuwa sahihi na mengine nayafanyia polishing.
     
  12. M

    Malila JF-Expert Member

    #12
    Jun 1, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
  13. M

    Malila JF-Expert Member

    #13
    Jun 1, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Ndivyo ilivyo huko uswahilini kwetu,Mungu apishie mbali. Tusaidiane ili tusifikie hapo pekundu.
     
  14. Eng. SALUFU CA

    Eng. SALUFU CA Senior Member

    #14
    Jun 1, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli elimu ya Ujasiriamali na utafutaji bado kabisa hapa kwetu, mtu anakopa ili aongeze mke wa pili balance ndo anafanyia biashara aloombea mkopo, tutafika? Watu wanahitaji elimu zaidi kuliko pesa. Sisi tunatakiwa tutumikiwe na pesa na sio pesa itutumikishe sisi kama alivyo narrate rich/poor daddy.
     
Loading...