Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuvuta/kubwia ugoro ni kitendo cha kizalendo??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BRUCE LEE, Dec 15, 2010.

  1. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #1
    Dec 15, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Habari zenu ndugu zangu,ktk pita pita zangu nimefanikiwa kugundua kua kiburudisho cha ugoro kimekua kikitumiwa na wazee watu kwa zaidi ya miaka mia,pia bidhaa hiyo imekua ikitengenezwa kiasili kwa kutumia rasilimali zetu wenyewe tofauti na viburudisho vingine.kumekua na ongezeko la watumiaji hasa vijana na umri wa makamo ukiacha wazee na hali hiyo imepelekea bei ya bidhaa hiyo kukua from kati ya tsh 30 na 50 mwaka 2000 hadi kati ya 200 na 500 kwa sasa. Pendekezo,kama wahindi wamekua wakizalisha kuberi,pariki,tambuu na manikchandi na kuuza sehem mbalimbali je hatuoni kama kuna haja ya ugoro wetu kupelekwa kwa mkemia mkuu,kupimwa na kuwekea stamp za tbs kisha uuzwe huku na serikali ikijipatia kodi yake? Hatuoni kama kitendo hicho kitachangia kutengeneza ajira from wazalishaji,wasambazaji hadi wauzaji?hebu fikiri kenya wanauza mirungi hadi ulaya na serikali inapata kodi yake,Rwanda hadi waendesha boda boda za baiskeli wanalipa kodi ya asilimia 20 ya mapato kwa siku, sasa kwanini serikali yetu ina angalia mambo makubwa tu na kusahau haya ambayo niya kizalendo? Ahsanteni sana kwa heshma na taadhima naomba kuwasilisha hoja hii.
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Dec 15, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ugoro? Unataka vijana wetu waoze meno, sio? Kama kuozesha meno ni uzalendo, mimi simo!
     
  3. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #3
    Dec 15, 2010
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,202
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    Kitendo cha kufananisha ugoro na vitu jamii ya madawa ya kulevya, kwa maoni yangu ugoro unaondolewa sifa ya kuwa bidhaa halali kwa walaji.
     
  4. P

    Percival JF-Expert Member

    #4
    Dec 15, 2010
    Joined: Mar 23, 2010
    Messages: 2,185
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 180
    Ugoro si mzuri kiafya , Nchi nying upo ugoro lakini utengenezaji wake tofauti. US kuna tumbaku ya kutafuna. Tafuta kingine kuendeleza lakini sio ugoro au tumbaku sababu siku hizi kuna muamko unao piga vita hizi bidhaa.
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Dec 15, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,185
    Trophy Points: 280
    Tehtehteh
     
  6. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #6
    Dec 16, 2010
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,269
    Likes Received: 11,624
    Trophy Points: 280
    ni bidhaa halali that y serekali haijaikatza matumizi yake. wazo zuri sana mkuu
     
  7. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #7
    Dec 16, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    kwa nini unazungumzia uzalendo badala ya ustaarabu?
     
Loading...