Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuvunja Kanuni ili Kusimamia Kanuni: Sitta, Mwakyembe na Chikawe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MsandoAlberto, Jan 16, 2011.

  1. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Baada ya Chikawe kutoa karipio kwa Sitta na Mwakyembe kwa kuzungumza nje ya baraza la Mawaziri kuhusu Dowans ni vyema tukajiuliza; Je Sitta na Mwakyembe wamekiuka kanuni? Je Chikawe ana mamlaka ya kuwaonya Mawaziri wenzake? Kuvunja Kanuni Ili Kusimamia Kanuni ni Kuvunja Kanuni!
     
  2. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Siita na Mwakyembe wamekikua taratibu sidhani kama ni kanuni.
    Kimsingi walitakiwa querries zao wazipeleke kwenye kikao cha baraza la mawaziri. Ila nionavyo mimi wao wamefanya vile deliberately sababu wanajua maana ya collective responsibility. Wao hawanyenyekei kuwa mawaziri.
     
  3. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    its some how complecated.
     
  4. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana nawe Blue Balaa. Na kwa nini Chikawe anataka utaratibu ufuatwe? Je hakuona umuhimu wakumshauri Raisi mapema kwamba suala la Dowans ni sensitive aitishe kikao cha baraza la mawaziri ili kutoa msimamo wa pamoja au maelekezo kwa mawaziri? Hii tabia ya kutibu (cure) badala ya kuzuia (prevention) inatuumiza! Kuchelewa kwa viongozi kureact to issues ndio kunaendeleza malumbano. JK aidha halioni hilo au hajali. Hata kama ni kuwapa Mawaziri wako nafasi ya kufanya kazi kama Raisi lazima msimamo wake ueleweke. Ndio maana yeye ni Raisi. Ukiniuliza Raisi ana msimamo gani kuhusu Dowans siwezi kujibu. Baraza la mawaziri msimamo wake haujulikani pia. Katika mazingira hayo kila mtu ataibuka na msimamo wake!
     
  5. K

    KAUMZA JF-Expert Member

    #5
    Jan 16, 2011
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
     
  6. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #6
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,755
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Mimi sioni cha kujadili hapa, sasa mbona yeye Chikawe hakuwasubili huko kwenye baraza la mawaziri ndio awaambie? kwa nini na yeye ameongea na media? mbwa kabisa hawa.
     
  7. A

    August JF-Expert Member

    #7
    Jan 16, 2011
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,676
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
     
  8. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #8
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Duh! Matola huruhusiwi kuendesha gari wala pikipiki, huruhusiwi kuwa karibu na upinde, mkuki, kisu panga, bunduki wala jiwe! Huruhusiwi kupewa mkono na kiongozi yeyote wa serikali.....utaua! Naamini Chikawe akajipendekeza mbele yako lazima umpe za uso! Hasira yako iko wazi and it is justified! Hawa jamaa wanakera kupita kiasi! Kwani kulikuwa na haja gani ya kutoa maelekezo hayo kwa media? Badala ya kufanya kazi mawaziri wanakuwa na kazi ya kuongea na vyombo vya habari! Wao na media tu!! Inatia hasira sana na ni bahati yao hawajichanganyi na wananchi!!!
     
  9. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #9
    Jan 16, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
     
  10. mikonomiwili

    mikonomiwili JF-Expert Member

    #10
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
     
  11. C

    Consultant JF-Expert Member

    #11
    Jan 16, 2011
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,963
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Sitta keshasema - JK atashtuka na kufunga zizi wakati ng'ombe wote wameshatambaa. Sijui hata kama JK atakumbuka kufunga hilo zizi lenyewe
     
  12. C

    Consultant JF-Expert Member

    #12
    Jan 16, 2011
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,963
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Kikao huwa kinafanyika kila baada ya muda gani au mpaka Mkwere apende?
     
  13. K

    Kituko JF-Expert Member

    #13
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,970
    Likes Received: 1,111
    Trophy Points: 280
    Ki ukweli Sitta na MWakyembe walifunja taratibu, lakini walifanya hivyo kimakusudi, Sitta na MWakyembe wanaujua mchezo mzima wa Dowans na uhusika wa JK, RA, EL, Visenti na wengineo. na wanajua (Sitta na Mwakyembe) kabisa kuwa hayo malipo ni lazima yangelipwa tu eidha kuwe na kikao cha mawaziri ama hakuna, kwani hiyo issue ilishashinikizwa kwa mwanasheria mkuu, waziri wa nishati na madini na wote walikaribu,

    Sitta na Mwakyembe walikuwa wanawafaamisha wananchi ni nini kinachoendelea na wala hawakuwa wakiisema serikali, kwani serikali imesharidhia kulipa hizo fedha
     
  14. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #14
    Jan 16, 2011
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
     
  15. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #15
    Jan 16, 2011
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hapa kiukweli hamna serikali, maana Chikawe na yeye kavunja utaratibu kama wenzake. Ametoka nje akaanza kuropoka kama mwendawazimu hivyo ni yale yale. Angewasubiri kwenye baraza la mawaziri aseme nao na si kupwayuka. Sasa ujumbe ni wa sitta na mwakyembe na sisi anapotuambia anategemea nini zaidi ya kumuona alitaka kuficha mafisadi
     
  16. W

    We know next JF-Expert Member

    #16
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama ni uwajibikaji wa pamoja, kwanini Ngeleja alianza kuliongelea kabla ya Baraza la Mawaziri? Sasa aliyefunja kanuni hapa ni nani? Na kama Ngeleja alitumiwa kwa maslahi ya mafisadi, sasa ndio waone nguvu ya Mungu inavyowaumbua. Na bado, hili swala la Dowans litaimaliza Serikali na CCM.
     
  17. Masakata

    Masakata JF-Expert Member

    #17
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 2, 2011
    Messages: 375
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi nadhani kilichomfanya Sita,azungumze nje ya utaratibu(kama ni kweli lakin),ni ile kauli ya kwamba TUTAWALIPA HARAKA,.nadhan kauli yake n ya Mwakyembe imewafanya hao makuwadi waogope kidogo,.
     
  18. Masakata

    Masakata JF-Expert Member

    #18
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 2, 2011
    Messages: 375
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi nadhani kilichomfanya Sita,azungumze nje ya utaratibu(kama ni kweli lakin),ni ile kauli ya kwamba TUTAWALIPA HARAKA,.nadhan kauli yake n ya Mwakyembe imewafanya hao makuwadi waogope kidogo,.so kwa kuwa alikuwa anajaribu kuliamsha taifa,hakuna kanuni wala utaratibu,aliyovunja,alikuwa anasimamia sheria mama,KATIBA!
     
  19. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #19
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Sitta, Mwakyembe na Wana CDM wanamuelekeo mmoja ila wanapita njia tofauti. Stta na Mwakyembe walijua wakiongea kwenye kikao cha Mawaziri wangefikia kupiga kura ili kufanya maamuzi ya kulipa au kuto lipa, na ukiangalia balaza la mawaziri ambao sio mafisadi hawafiki watano kwa hiyo, njia yoyote ile uamuzi wa kulipa ungekubalika. ndio maana waliamua kutumia nguvu ya umma kama CHADEMA.
     
  20. CPU

    CPU JF Gold Member

    #20
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kanuni ilianzwa kuvunjwa na Wille kwa kukataa Dowans ijadiliwe ktk Baraza la Mawaziri, isitoshe Uwaziri haukuzuii kuoa maoni yako kama mtanzania. Kwani hao Sitta na Mwakyembe walisema wanazungumza kwa niaba ya Wizara zao!?? Chikawe aache porojo
     
Loading...