Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuvimba mashavu

Discussion in 'JF Doctor' started by Suzzie, Oct 19, 2009.

  1. Suzzie

    Suzzie Member

    #1
    Oct 19, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Naombeni nisaidieni, mtoto wangu alivimba shavu la kushoto last week, uvimbe huo huanzia kwenye sikikio kushuka chini. nikampeleka hospital na akapewa ampiclox akapona, leo asubuhi kaamka kavimba upande mwingine na hata kula hawezi, je huo ni ugonjwa gani? unasababishwa na nini? na nini tiba yake? nimeambiwa shuleni kwao watoto sita wamepata hilo tatizo. tafadhali nisaidieni.
     
  2. C

    CLAY KITUMBOY Senior Member

    #2
    Oct 19, 2009
    Joined: Sep 8, 2009
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inaonekana kijana wako amepata maambukizi ya aina fulani ya virusi vinavyoleta shida katika vifuko vya mate kwa jina lingine hitwa MATUKU au kwa kiingereza huitwa MUMPS.

    Sio hali ya kutisha sana inaelekea amepata maambukizo shuleni hasa kama aliweka mdomoni PENSELI au PEN ya rafiki yake au ndugu yake aliyeambukizwa hapo mwanzoni.
    Dawa ulizopewa zitaweza kumsaidia,kutakuwa na homa za hapa na pale baada ya siku tatu au nne atakuwa vema tu na ataweza kuendelea na shughuli zake kama kawaida.
    Lakini kama kuna mtoto mwengine hapo nyumbani ujue anaweza kupata maambukizi na yeye vile vile

    POLE SANA
     
  3. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pole dada hata mimi niliwahi kushikwa zina homa sana hizo hasa mida ya jioni, lakini atapona tu, mara nyingi unaambukizwa kwa njia ya hewa.
     
  4. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Ndugu... jitahidi kupata ushauri zaidi kwa madaktari bingwa wa watoto maana ugonjwa huu japo hudharauliwa... una athari mbaya sana kwa watoto wa kiume maana huweza kuathiri via vya uzazi.
     
  5. Suzzie

    Suzzie Member

    #5
    Oct 19, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    nawashukuru sana ndugu zangu kwa kunitoa wasiwasi, kwani nilisha anza kuchanganyikiwa.
    je nnikamnunulie ampiclox tena? kwani aliyopewa dose yake iliisha, au nimuache tu?
     
  6. Suzzie

    Suzzie Member

    #6
    Oct 19, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Mh! hapo ndio nazidi kuchanganyikiwa, mtoto wangu ni wa kiume pia. ngoja niombe ruhusa niwahi kumpeleka kwa dr. Asante Veracity.
     
  7. D

    Damas Member

    #7
    Oct 19, 2009
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Dawa ya ugonjwa huo ni hiyo hiyo na unaambukiza kwa hewa kwani mtoto wangu aliugua na wengine wakafuata ikiwa ni pamoja na mimi. kuna maumivu makali hasa wakati wa kula au kunywa lakini akipata ampliclox hali hiyo huisha.
    mpeleke hospitali kwani ni ugonjwa unaojulikana
     
Loading...