Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuunguruma kwa kongamano la Wanataaluma Dar: Moto wayaka!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Dec 17, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Dec 17, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Kongamano la wanataaluma linakutana kutwa nzima ya ijumaa. Je matarajio yako ni nini hasa? Litakuwa kama makongamano mengine yaliyosifiwa kwa kutoa kauli kali na maazimio yenye vipengele hadi vya herufi za kichina? Tutarajie nini tofauti na kwa nini au ndio yaleyale?

    Vyovyote vile.. kongamano hili la wanataaluma wetu chini ya mwamvuli wa TPN ninaliunga mkono na kuwapa benefit of the doubt kwamba watawasha moto wa fikra mpya..
     
  2. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #2
    Dec 17, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Kongamano la wanataaluma gani?

    Watanzania walio Diaspora Tanzania au Mkutano wa mazingira Copenhagen?

    Au wataaluma wa tunguli Bagamoyo?
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Dec 17, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,152
    Likes Received: 16,126
    Trophy Points: 280
    In the hood they like to say show me better than you can tell me....
     
  4. K

    Keil JF-Expert Member

    #4
    Dec 17, 2009
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
  5. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #5
    Dec 17, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Hii ni social gathering na ubishoo tu/kutafuta headline kwenye press.
     
  6. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #6
    Dec 17, 2009
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Kutakuwa hakuna jipya...don't hold your breath.
     
  7. K

    Keil JF-Expert Member

    #7
    Dec 17, 2009
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Binafsi sitarajii kipya kutoka kwenye hilo Kongamano. Tatizo la Tanzania ni la kisiasa zaidi na siyo la kiuchumi. Nimeangalia mada nyingi naona zimejikita kwenye uchumi zaidi ambako wanaenda kuongeza idadi ya middle class ambao siku zote huwa hawana muda na politics.

    Ni hiyo mada ya 6 pekee ndio ambayo naona inaweza kuwa na mwelekeo wa kuleta mabadiliko ambayo tunayahitaji. Lakini je wana ubavu wa kufuatilia na kuhakikisha kwamba kutakuwa na utekelezaji wa maamuzi/maazimio ya hilo Kongamano?

    Kwa maoni yangu, pindi tutakapoweza ku-fix tatizo la kisiasa, hayo mengine itakuwa rahisi sana kuya-fix. Kikwete ameishasema kwamba 70% ya wapiga kura wanafuata mkumbo. Ni tusi, lakini ndiyo ukweli kwamba watanzania wengi hatujui tunataka nini na hivyo walio nacho wanatutumia ili waendelee kutuvuna na kupora rasilimali zetu. Hao wana taaluma siku wakija kuamua kupeleka elimu ya uraia vijijini kwa hao 70% ya wapiga kura, hapo ndio nitaona kweli wanataka maendeleo ya kweli.

    Kwa mfumo uliopo sasa, hayo yote wanayoya-discuss hayawezi kuisaidia nchi. Ni nani atawekeza mahali ambako hakuna umeme wa uhakika, hakuna barabara nzuri, sheria zipo lakini wasimamiaji wa hizo sheria wanaangalia kwanza nani amekosa, nani apelekwe mahakamani na nani asipelekwe mahakamani. Nani ushahidi wake ukusanywe kwa nguvu zote na nani ushahidi wake uharibiwe. Tukiweza ku-fix tatizo la kisiasa, sheria zitafanya kazi, DPP, IGP na Hosseah wataanza kuwajibika na siyo kufanya kazi kisiasa. Sheria zikianza kufanya kazi hakutakuwa na ufisadi, hela inayoliwa kwa ufisadi itaweza kuwekezwa kwenye vipaumbele vya taifa. Hakutakuwa na mikataba hewa wala uporaji wa rasilimali unaofanywa na wawekezaji mchana kweupe.
     
  8. k

    kanda2 JF-Expert Member

    #8
    Dec 18, 2009
    Joined: Apr 22, 2007
    Messages: 1,316
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hawana jipya ni wachovu.utakuja kuniambia.
     
  9. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #9
    Dec 18, 2009
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,919
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Sana sana tutarajie picha tu kwenye blogu ya Michuzi.
     
  10. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #10
    Dec 18, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Wengine wanatafuta channel za kutokea hapo

    Wengine wanatafuta kuonekana nao wamo

    Hamna aliye na kipya, ukiangalia maswali yao tu utaona kama wanataaluma ndio hawa bora labda hao wabeba boksi.
     
  11. Serendipity

    Serendipity JF-Expert Member

    #11
    Dec 18, 2009
    Joined: Jan 24, 2009
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Umesahau, na ulaji (au Posho) kwa waandaaji pia, yaani kamati ya maandalizi ikiongozwa na mwenyekiti wao(keep change!) Haha hahaa...blah bla blaaa kwa sana!
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Dec 18, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280

    hao walio diaspora Tanzania..
     
  13. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #13
    Dec 18, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mh, hii ngumu kweli kwetu watanzania, ni nani tanzania anaweza kuandaa kitu kikapokewa na positive mazee?

    Yaani inavunja moyo kweli
     
  14. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #14
    Dec 18, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Yaani! Hata kabla ya kuona matokeo yake yakoje tumetangaza wameshindwa. Duuh! Mi naomba jamaa wachukue hii ni kama challenge na kuthibitisha they mean what they say by action.Mtoto kabla ya kuanza kutembea, huwa anatambaa.Siamini kama huu nao ni mkutano kama mikutano mingine unless waandaji wameamua kufanya hivyo.Bado wana chance ya kufanya kitu tofauti.
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    Dec 18, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Mimi nina matumaini sana na hawa jamaa. Lakini, tutapima ni maazimio na utekelezaji wake. Wasije wakajikuta wanaitwa majina na kina Makamba!
     
  16. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #16
    Dec 18, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Ni kongamano zuri kwani kihistoria wasomi watanzania hawajwahi kuwa na mwavuli wao binafsi wakujadili mustakabali wa taifa lao.

    Waandaaji wazingatie tahadhari mbali mbali zitakazopelekea mwavuli huu kutekwa na wanasiasa au wale wote wenye kutamani zaidi vyeo kwa faida ya nafsi zao..

    Mwanzo mzuri TPN tunatarajia maamuzi bora ya kutupeleka mbeleee...
     
  17. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #17
    Dec 18, 2009
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Give me Five mtu mzima.
     
  18. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #18
    Dec 18, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Hawa wanaojiita wana taaluma hawana jipya bali wanatumiwa kama front kujaribu kucounter effect za KONGAMANO lililoandaliwa na Mwalimu Nyerere foundation!! Kongamano hili litakuwa ijumaa na jumamosi yamepamgwa maandamano ya kuwalaani wote wanaomkosoa Jakaya kwenye kongamano la mwalimu; sasa kama sio mbinu za kujikosha na kutaka kuhalalisha ufisadi ni nini basi? Wanataaluma wa kweli ni wale waliokuja kutoa maoni yao kwenye kongamano la wazi la Mwalimu Nyerere na sio hawa wanaoweka kiingilio kwenye kongamano ili wale wanaowajua na wenye fikra kama zao ndio waweze kuhudhulia na kupata press coverage!! I will not be surprised kama mwana Mtandao maarufu V.C. wa UDSM Mukandara anatumika katika hizi mbinu chafu za kudhoofisha fikra endelevu!!
     
  19. S

    Sabi Sanda JF-Expert Member

    #19
    Dec 18, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 413
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Binafsi naamini TPN itafika mbali. Ni muhimu tuwe wavumilivu na kutoa ushauri na changamoto za kuweza kuisaidia TPN kufanikiwa katika mipango yake. Naamini wengi wetu humu ni wataalam katika fani mbalimbali, nashauri tuangalie uwezekano wa kujiunga nayo na kuhakikisha inafika mbali kwa maslahi ya taifa letu na watu wake hasa vijana na watoto.
     
  20. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #20
    Dec 18, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    MKJJ, nadhani kuunguruma kwao kutategemea wanaungurumaje. Kukiwa na mwelekeo ama elements za kukosoa utendaji wa Serikali ama kutoa tu ushauri wa nini kifanyike yanaweza yakawa yale yale ya Kongamano la kukumbuka kifo cha Mwalimu. Kongamano hilo litashutumiwa, yatatajwa majina ya waliosema hili na lile.

    Kwa 'ujinga' wangu nilidhani yaliyosemwa na Wazee kwenye Kongamano la Mwalimu Nyerere, kwanza yataheshimiwa kwa kuwa yametoka vinywani mwa Wazee wa nchi hii, baadaye yatachujwa, yatachukuliwa ya msingi, na hatimaye yatafanyiwa kazi na Chama (CCM) ama na Serikali kwa manufaa ya taifa letu. Lakini, baada ya matamshi ya Makamba na Rais mwenyewe, na yaliyokuwa yakiripotiwa kwenye vyombo vya habari, ni wazi wananchi wameaminishwa kwamba Kongamano lile lilikuwa likimuandama Rais!

    Tusubiri tuone la wasomi kitapokelewaje.
     
Loading...