Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuumbuana/kudhalilishana, sometyms kunagharimu

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Judgement, May 18, 2012.

  1. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Wana wa bodi habari zenyu.

    Katika safari ya Safina ya Mtume Nuhu, palifikia wakati Nuhu akawa hajui lini safari itafikia ukomo. Aidha wanyama waliokua ndani ya safina waliendelea kujamiana kama ilivyo ada, na kwa maana hiyo waliendelea kuzaana na kufanya idadi ya viumbe kuongezeka kila uchao. Kilichomstua Nuhu ni kuona itafika wakati Safina itazidiwa uwezo wa uzito wa kubeba vilivyomo Safinani, na mwishoe watazama (sinking). Nuhu akaamuru wanyama wote waache kujamiana, na amri hiyo ikaanza kutekelezwa mara moja. Hata hivyo Paka marufuku ama katazo hilo , kwao likawa gumu kulisalimu. Hivyo kwa siri sana wanyama hao walitafuta fursa ama wasaa wakawa wanaendeleza kujamiana.

    Aidha ikatokea moja ya siku walizokua wakikulana kwa siri sana, Mbwa akawaona. Mbwa yule hakua wa kukalia jambo! (ni kama wale watu wasemwao akikukuta unakun*a yakalie) Mbwa yule kwa matao akazipeleka habari zile kwa Nuhu. Ingawaje Paka walimsihi sana Mbwa ayakalie wakimtafadhalisha kwamba hata wao walikua wakiiheshimu amri ya Nuhu , na ndiyo maana hawakufanyia tendo lile hadharani, walijificha. Lakini haikusaidia. Nuhu aliwaita wanyama wote na kisha akaitangaza habari ile ya Paka

    Paka kwa upande wao walisononeshwa sana na hilo! Wakajiona WAMEDHALILISHWA na KUUMBULIWA. Hivyo nao wakamuomba MUNGU aliyewaumba kama ifuatavyo: "Eee Mungu sisi viumbe vyako tuliokosa! Wewe ndiye uliyemuumba Nuhu (bwana wetu) hapa duniani na ndiye umemuumba Paka, Mbwa na wengineo. Mbwa katudhalilisha pamoja na kua alichokisema ni kweli, tumekifanya, nasi tunakuomba nae Mbwa umdhalilishe".
    Dua/maombi haya ya Paka Mungu aliipokea. Pokea ya Mungu katika hili alivyofanya hivi leo kuwakuta au kuwaona Paka wanajamiana ni shughl pevu!

    (mimi Judgement ilinichukua miaka 32 ya uhai wangu ndiyo nikawaona Paka wanajamiana kwa mara ya kwanza, tena ilikua sa8 za usiku) Mbwa Mungu akawapa fedheha. Ni jambo la kawaida sana kuwakuta Mbwa sa7 mchana katikati ya soko au katikati ya uwanja wa mnada/gulio wameng'ang'aniana kwenye jimai. Members wenzangu kisa hiki nimekileta jamvi ndani yake kuna subject!

    Hata leo ukimuumbua rafikio, nduguyo, jiranio, jamaa yako kwa dhambi aliyoitenda kweli akikulalamikia kwa muumba uwezekano wa kuitikiwa ni mkubwa.

    Chao!
     
  2. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Usemayo ni kweli kabisa mkuu na ninafurahi sana kwa kuwa umeweza kuliona hilo. U are trully a Judgement
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Ahsante Mkuu kwa ushauri maridhawa!
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kuumbua au kuumbuliwa mie huwa sitofautishi.
     
  5. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Thanks YM
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145

    Bishanga habari za kupoteana ? Issue zikoje ? Mama Lizzy ako poa ?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kumuona paka aki-duu ni uchuro nasikia lol....

    Mpaka sasa sijawahi kuliona hilo tukio
     
  8. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Hata YuuTyubu?
     
  9. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #9
    May 19, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Usiombe uone! Ni kama vile binadamu mastyle yao, nisadiki mtu wangu.
     
  10. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #10
    May 19, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,174
    Trophy Points: 280
    sasa sijaelewa....mbona hakuna mahali paka alipoumbuka.....?..coz mambo yake anafanyia sirini....shem hebu dadavua hapa.....
     
  11. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #11
    May 19, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Shem Preta asante kunistua! Hakika nilichanganya marumba!
    Nishaifanyia sredi marekebisho.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...