Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuuma masikio kwenye ndege

Discussion in 'JF Doctor' started by kussy, Jul 13, 2012.

  1. kussy

    kussy JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2012
    Joined: Jun 15, 2010
    Messages: 330
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Wadau naomba msaada mara nyingi nasafiri na ndege na mara zote masikio huuma sana, inasababishwa na nini na njia gani naweza kuzuia hali hii, mara zote hizo abiria wengine huwa wako normal.
     
  2. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mumunya pipi, fungua mdomo (piga miayo) Mara kwa mara punguza kuongea.
     
  3. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Utofauti wa mkandamizo kati ya hewa iliyopo ndani ya sikio na hewa ya nje ndio sababu, hii
    ni kutokana na utofauti wa mwinuko.
    Jaribu kufungua na kufunga mdomo mithili ya kupiga mwayo.
    Kama una "chewing gum", jaribu kutafuna.
    Tumia vidole kuziba matundu ya sikio, huku ukiwa umebanua mdomo.
     
  4. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    mhh....! napita tu
     
  5. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nadhani wewe unapanda vile vindege vya TANAPA vya watu wa nne, nina imani kama unapanda ndege kubwa kubwa tatitizo hili halipo ama lipo kwa kiasi kidogo sana
     
  6. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    Ndege zinazofly at high altitudes sababu ni depresurisation
     
  7. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #7
    Jul 13, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,425
    Likes Received: 743
    Trophy Points: 280
    Nowadays naingia humu sana sio kwa kupata nyuzi only, ila kupunguza stress kwa wingi. Thank you mkuu bornagain
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #8
    Jul 13, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,876
    Likes Received: 8,874
    Trophy Points: 280
    Hata mimi nkipandaga Ngorika napata shida hii hivi tatizo nini jamanieeee, teh teh teh teh.
     
  9. kussy

    kussy JF-Expert Member

    #9
    Jul 13, 2012
    Joined: Jun 15, 2010
    Messages: 330
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    ndege ninazopanda mara nyingi ni caravan za watu 12
     
  10. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #10
    Jul 13, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,596
    Likes Received: 806
    Trophy Points: 280

    Mtoa mada, fuata ushauri huu hapa, ndizo mbinu ninazotumia ninapokuwa na shida kama hiyo. Kadhia hiyo inatokea sana hasa kwa ndege ndogo. Kwenye ndege za masafa marefu zimekuwa pressurised kuondoa tatizo hilo
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Kwenye seat ya mbele yako, back pocket inakuwa na karatasi ya maelekezo. Njia nzuri ya kuondoa ears popping ni kufunga mdomo na kuujaza hewa as much as u can (kama unapuliza puto). Utasikia jaws zinaachia. Endelea hadi utakapoona kitu kimeachia kwenye masikio. Ukizoea kusafiri na ndege itaacha hii hali,lol!
     
  12. Kibwebwe

    Kibwebwe JF-Expert Member

    #12
    Jul 13, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 787
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Zile ndege za kumwaga dawa mashambani he he he lazima yaume
     
  13. H

    Homer Senior Member

    #13
    Jul 13, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nunua "Ear Plugs" for flying. Au music headphones zinasaidia pia. Angalia kwa mfano hapa:
    Amazon.co.uk: flight ear plugs
     
  14. Mahmetkid

    Mahmetkid JF-Expert Member

    #14
    Jul 13, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 552
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Kunakokuwa na pressurized air ndani ya chumba, masikio na mdomo maeneo ya koromeo kwa juu huwa kuna mawasiliano.
    Mawasiliano haya yanawezeshwa kwa kufunguka kwa njia iliyo kama aina ya tube inayoitwa Eustachian tube, inapofunguka uweza kuequalize a pressurized air entering through ear with mouth.
    Sasa kama hii njia haiwezi kufunguka, a pressurized air entering in the ear exert a pressure in ear and cause a painfull experience. In a flight there is a pressurized air.

    Advace: Go to see an Ear, Nose and Throat (ENT-surgions.) watakusaidia tatizo lako.
     
  15. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #15
    Jul 13, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,427
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    ameshasema mara nyingi anapanda ndege, bado kuna kuzoea tu? King'asti.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #16
    Jul 13, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,427
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    kussy, unajuaje kama abiria wengine huwa wanakuwa normal? usiusemee moyo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Steven Sambali

    Steven Sambali Verified User

    #17
    Jul 13, 2012
    Joined: Jul 31, 2008
    Messages: 305
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Mwezi May nilikuwa Dar na jamaa zangu ambao ni wafanyakazi wa kwenye ndege.

    Niliwaambia kuwa dalili ya kuwa tumekaribia Dar ni watoto kulia kwa sababu ya maumivu masikioni.

    Na kweli tulitua Zurich, kimya. Tukatua Nairobi hamna makelele. Tumeipita tu Zanzibar nikaanza kusikia makelele ndani ya watoto na nikwaambia, mnasikia hiyo habari?

    Hili tatizo pia linakuzwa na Dar kuwa usawa wa bahari na joto la Dar. Ndiyo maana Nairobi ni dogo.

    Njia zilizoandikwa ni kweli kabisa zinatumika. Ila hawa jamaa zangu wafanyakazi wa kwenye ndege waliniambia kuwa niwe nakunywa maji muda wote wakati masikio yakianza kuuma. Hivyo nikikaribia Dar, nachukua kichupa kabisa cha maji na kunywa kila baada ya sekunde kadhaa nameza funda moja.

    Kuziba masikio haisaidii sana kwani nafikiri ni mishipa ya kichwani inabanwa na Pressure na si kuwa pressure inapitia masikioni. Nilishaambiwa kuwa ukitumia vikomve ukaziba masikio inasaidia. Nikakusanya vikombe vyangu na nikatumia. Baadaya ya dakika moja nikaviondoa maana nilikuwa kama nazidisha tu maumivu kwa kukandamiza masikio.
     
  18. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #18
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,956
    Likes Received: 9,523
    Trophy Points: 280
    Siyo kweli hata kwenye ndege kubwa hili tatizo lipo. Pipi na kufanya kama unapiga miayo husaidia sana
     
  19. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #19
    Jul 13, 2012
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    kussy, ni tatizo la kawaida hata kwa regular travellers depending on Pressure Changes ndani ya ndege.

    Achana na kupiga miayo, kutafuna big G au kuzibua masikio nk . . . do the following kila hali hiyo inapotokea . . .

    Funga poa zako kwa Mkono (ina maana Minya Nostrils), jifanye kama unapenga makamasi lakini bila kufungua pua. Utaona tu Pressure inabalance. Unaweza kujaribu hata sasa si lazima uwe kwenye ndege.

    Good luck!
     
  20. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #20
    Jul 13, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    labda ukiwa unaweka earplug itasaidia
     
Loading...