Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutumia watoto wadogo kwenye maigizo ya kutisha:haki za watoto zikowapi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kulwa12, Jan 7, 2012.

  1. k

    kulwa12 Senior Member

    #1
    Jan 7, 2012
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 106
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wadau nakuja na kiti kinachonisikitisha sana,kuna tabia sasa inakua kwa kasi ya baadhi ya wasanii wa maigizo na filimu hapa tanzania kushirikisha watoto wadogo katika matukio ya maigizo/picha,cha kusikitisha zaidi watoto hawa ni wa kati ya miaka 2-5

    nitatoa mifano kadhaa nimeangalia kanda mmoja katika tukio moja watu wazima wawili wana rushiana mtoto wa miaka sio zaidi ya mitano kama mpira.

    Na wengine mama anapigwa na mmewe huku kabeba mtoto mchanag mgongoni na kibaya zaidi mtoto yule haelewi kinachoendelea akalia kwa mshituko mkubwa sana.je haki za watoto zikowapi? Na matukio haya ya kutisha hayawezi kuwaasili watoto hawa kiakili?
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hiyo ya kumrusha sijaifurahia ila kumpiga mama kwa kuigiza sioni kama kuna ubaya maana haumii. Na mtoto pengine walimchokoza tu ili kuongeza uhalisia.
     
  3. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Huwezi kumshirikisha mtoto bila wazazi kusign ruhusa. Hivyo mzazi mwenyewe anatakiwa akubaliane na scene ambazo mtoto atakuwa anaplay au anakuwa exposed!
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Jan 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Bongo kuna kusign kweli?
    Au wanaambiana tu "mama 'nanii' nataka nimweke 'nanii' kwenye movie yangu ijayo" mama 'nanii' nae anachekelea tu mwanae kuwa kwenye movie.
     
  5. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #5
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Hilo nalo neno! Come to think of it, hata waandishi wa habari sidhani kama wanapata ruhusa kwa wazazi/walezi pale wanapowainterview watoto!
     
  6. Tz-guy

    Tz-guy JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi naona haina shida ila wawe makini. Tena watoto wakiendelezwa vizuri katika sanaa baadaye watakuwa waigizaji wazuri. Mfano Lulu anayetembea nusu uchi alianza sanaa tokea mdogo na anaigiza vizuri ila alikosa uangalizi wa kimaadili.
     
Loading...