Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutoka na punguzo la kodi Je bei za ngano,gesi na vingamuzi kushuka?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Njowepo, Jun 15, 2012.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Katika pitia pitia yangu nimekuta ivi vitu vitatu kwa bajeti
    1.Alisema ushuru wa forodha umepunguzwa kwa ving’amuzi kutoka asilimia 25 hadi asilimia sifuri ili kuwezesha mabadiliko katika teknolojia ya analogia na kwenda katika teknologia ya digitali.

    2.Alisema katika Bajeti hiyo, pia ushuru wa ngano umeondolewa kuwa asilimia 0 badala ya asilimia 35

    3.Katika eneo hilo, Serikali imeondoa VAT kwa vifaa mbalimbali vya kuhifadhia, kusafirisha na kusambaza gesi asilia ili kuongeza matumizi ya nishati hiyo katika sekta mbalimbali za kiuchumi, kwenye magari, majumbani na viwandani.
    MY TAKE:
    KUondoa au kupunguza ushuru ktk ivyo vitu vitatu will be useless kama serikali haitafanya follow up kuhakikisha vinashuka bei.
    Imagine just recent serikali ilitoa tamko kuwa unga uuzwe 800 kwa kilo ila bado kuna watu wanapiga mpaka 1200tshs kwa kilo.
    Sichelei kusema serikali legelege huwa haifuatilii ilichokisema ie maisha yanakuwa mepesi kwenye mikaratasi yenu na ya yanakuwa magumu in real sense bse hakuna follow up
     
  2. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,185
    Likes Received: 3,469
    Trophy Points: 280
    hata kama punguzo lipo litachelewa sana kumfikia mlaji maana wafanyabiashara hawakawii kusema wanamzigo wa zamani.!
     
  3. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kungekuwa na kitengo maalum cha kusimamia haya mamifumuko ya kila siku
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    Jun 15, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
     
  5. seniorgeek

    seniorgeek JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2012
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 498
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Leo bia na fegi zimeshapanda.
    Bidhaa zakushuka mtasubiri sana.
     
  6. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Spot on! Na serikali hii legelegele ishawekwa mfukoni zamani, kwa hiyo ni business as usual
     
  7. Mkubwa ndevu

    Mkubwa ndevu JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 684
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    andazi litashuka bei
     
Loading...