Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutoka Mtwara katika Picha

Discussion in 'Jamii Photos' started by Kaa la Moto, Oct 17, 2009.

  1. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Maeneo mengi ya mipakani na hasa ambako kulikuwa na vita vya ukombozi wa nchi jirani na Tanzania minara ya jinsi hii imejengwa kama kumbukumbu ya wapiganaji wetu. Kama inavyoonyesha mnara huu uliopo uwanja wa mashujaa Mtwara.

    [​IMG]
    Baba huyu amepozi na Samaki wake akitoka kuvua. Angalia na wakina mama wale mbele yake nao wanatoka kutafuta samaki hasa kwa ajili ya biashara. Samaki Mtwara ni wengi na biashara hii inafanyika kwa wingi na hasa wakina mama wanaouza samaki wa kukaanga. Mkoa una utajiri mkubwa wa samaki.

    [​IMG]
    Mibuyu ni miti inayoupendezesha mji huu wa Mtwara kwani imetapakaa kila mahali.

    [​IMG]
    Uvuvi ni sehemu ya maisha ya watu wa Mtwara. Lakini hapana viwanda vya Samaki kama vile vilivyojazana Kanda ya ziwa. Kwa nini?

    [​IMG]
    Kama kawaida usafiri wa Bajaj ndio usafiri wa kutumainiwa na wakazi wa mji wa Mtwara. Hakuna daladala kama za Daresalaam.
     
  2. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Ma miss Mtwara wamepozi baada ya kumuona mpiga picha.=:)

    [​IMG]
    Pweza ni mboga safi na wanapatikana kwa wingi pale Mtwara. Jamaa anawatayarisha kuwaweka katika soko.

    [​IMG]
    Hizi ni boti za uvuvi za Kitanzania. Je huu ndio uvuvi wa kisasa tuonaosoma kwenye zile tunaita sera nzuri za vyama vyetu? Kweli tutaendelea kama tunawaacha wavuvi watumie zana kama hizi katika uvuvi? Kwa mbali laonekana soko na mgahawa wa wavuvi.

    [​IMG]
    Mitaa ya Mtwara. Naweza kushukuru Manispaa ya Mtwara Mikindani kwa kutengeneza barabara zao nyingi kwa lami. Na hata zile za udongo ziko katika hali nzuri.

    [​IMG]
    Hili si Bango ila ni mlango wa uwanja wa mpira wa Namfua stadium pale Mtwara. Soma ujumbe ucheke mwenyewe. Sijui kwa nini wameandika wakihusisha rangi za chama kile. Au nao ni mmoja wa viwanja vilivyodhurumiwa?

    [​IMG]
    Barabara ni safi na za lami na wamejitahidi sana hata kuzitengenezea mitaro. Hongera viongozi wa manispaa ya Mtwara Mikindani.

    [​IMG]
    Hii ni bara bara ya udongo lakini nzuri. Na hali ya usafi wa mji ni bora kuliko Kigoma. Nadhani wangewaleta watendaji wa Kigoma kuja kujifunza usafi hapa maana usafi hauitaji pesa ya kigeni.
     
  3. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Barabara Safi ya lami ikiwa na mitaro tena na mitaro ikiwa misafi.

    [​IMG]
    Kanisa la Katoliki Mtwara

    [​IMG]
    Bajaj zikisubiri abiria. Dreva mmoja alinidokeza kuwa anatakiwa kuwasilisha kwa tajiri yake shilling 13,000/= kila siku. Bajaj zote zimesajiliwa na Manispaa na kupewa namba za utambulisho.

    [​IMG]
    Hapa ni Nachinondo kwenye klabu ya pombe ya kienyeji. Ajabu kubwa ni kwamba saa 1 asubuhi tayari kuna watu wanakunywa pombe. Saa ngapi wanafanya kazi sijui. Ni ajabu pia pamoja na walevi pamejaa pia watoto wadogo, hapa malezi yanakwenda kwendaje? wale wadau wa haki za watoto tuambieni kama ni sawa. Klabu hii inaendeshwa na manispaa.

    [​IMG]
    Mji umepambwa na maua. Hongera sana Manispaa ya Mtwara Mikindani. Hapa ni eneo linaitwa Mnarani .

    [​IMG]
    Mchicha ni moja ya kilimo cha kujipatia kipato cha ziada.

    [​IMG]
    Hapa ni Magomeni mnadani Mtwara mjini. Hawa jamaa wanauza nguo za mitumba kwa bei ya mnada. Ujasiliamali huo. Sijui hawa wote ni kampuni moja?

    [​IMG]
    Hili ni eneo la Magomeni Mnadani. Watu wako busy sana wakinunua nguo.
     
  4. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kwa kweli nimezipenda picha. Ila mwenyepicha ameweka watermark kubwa mno ya copyright mpaka inaharibu hata mwonekano wa picha. Angepunguza kidogo tu ingelikuwa bado na maana na picha bado zingeonekana mwanana.
     
  5. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Loh! samahani Steve D. Nimezoe ku watermark kazi yangu lakini utangundua niliacha na picha nyingi zilizopo hapa na zingine zaja hazitakuwa/hazitakuwa na watermark. Sorry kwa hili kama limekukwaza.
    MF
     
  6. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    tafadhali leta na picha za akina dada wa makamo (19 - 30) kutoka Mtwara. Waombe ridhaa wasepe kwenye ukumbi wa jamii. :)
     
  7. M

    MLEKWA Senior Member

    #7
    Oct 17, 2009
    Joined: Aug 18, 2007
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    shukran nyingi hata mimi nitafurahi kama utaondoa hii water mark na pia umenikumbusha miaka yangu niloishi hapo Mtwara, karinbu na kanisa la Parish nafiokiri ndio lenyewe kwenye picha jee FIN club iko bado ? nitafurahi kuona picha za historical sites za Mikindani pia kwenye majengo ya historia .pia kama kuna uwezekano wa kuwasiliana nje ya ukumbi nitafurahi pia namaskarblue@gmail.com
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Oct 17, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,026
    Likes Received: 15,936
    Trophy Points: 280
    Wewe nawe...yaani akili yako imekaa kama ya Yo Yo vile....unawaza ma miss tu kutwa nzima...
     
  9. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    dude, you know we born to spread seeds, Genesis 28:14 !!

    Yoyo keshafulia hana nyimbo dogo yule.
     
  10. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Picha za Historical buildings Mikindani zipo zaja. Uwe na Subira.
     
  11. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #11
    Oct 17, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Bahati mbaya mimi ni mzee wa miaka 70 na nina kora ya kichungaji shingoni! hivo vibinti vidogo vyote vilikuwa vinanikimbia. Nisingeweza kupata picha zao.
     
  12. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2009
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,834
    Likes Received: 2,337
    Trophy Points: 280
    Mkuu FM heshima mbele,

    Mimi je unaonaje kwa mtu anaependa kuweka vitega uchumi Mtwara panafaa.

    Panaonekana ni pazuri sana na kuna lots of opportunities.
     
  13. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #13
    Oct 17, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Yep, bila kusahau the nutritious-beefy samaki nchanga!!
     
  14. C

    Choveki JF-Expert Member

    #14
    Oct 17, 2009
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ahsante Mchukia Fisadi,

    Picha zimenikuna hususa za kule mikindani na pia magomeni. je huna picha za kule Mdenga na Maji, Raha Leo, Shangani nk?....

    Mtwara mpaka ufike ndiyo utafahamu uzuri wake! Pia nawasifia wenyeji wa mtwara... mkifahamiana tu ushakuwa Somo! (yaani rafiki), yaani ni waungwana na hawana makuu.

    Je ulifanikuwa kula nyedi?

    Je, Ulifanikiwa kufika kwa St Benedictine Mission?- Kwa Father Edifonse? (((pia kuna Father Buchard? bila shaka Muumba atamlani kama alikuwa hajamlani huyu!!))))
     
  15. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #15
    Oct 17, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Hii ndio barabara inatokea Lindi kuja Mtwara!

    [​IMG]
    Magomeni Mnadani. Ni lini vijana hawa watajengewa soko zuri kwa ajili ya biashara yao? Ebu fikiri akitokea mwehu mmoja wa kuwasha moto vibanda hivi je hasara kiasi gani itawapata vijana hawa?

    [​IMG]
    Nilifurahi kuona hair cutting Salon za chini ya mwembe. Vijana mnaona? msisingizie mgao wa umeme kazi mtindo mmoja hata kama hakuna umeme. Angalia jamaa anazo mpaka uniform zake na wateja wake!

    [​IMG]
    Vijana wamejiajiri kuuza hata maji mitaani.

    [​IMG]
    Mibuyu inapendezesha mandhali.

    [​IMG]
    Hii ni sehemu ya mbele ya Boma Hotel. Hotel hii iko Mikindani. Mikindani ni eneo lililosheheni majengo ya zamani sana(Maghofu). Hapa palikuwa ni makazi ya waarabu na palikuwa na soko la utumwa kabla halijasambalatishwa na Dr Livingstone. Na majengo ya hii hotel inasemekana yalijengwa miaka ya 1890's na zamani ilikuwa ghofu baada ya serikali kushindwa kuiweka katika hali ya kutumika. Niliambiwa kuwa iliwahi kuwa hata chini ya umiliki wa jeshi la Polisi lakini nao walishindwa kulikarabati jengo na serikali ikampa mwekezaji toka Uingereza ambaye kalitengeneza vizuri sana. Ni hotel kubwa kwa Mtwara.

    [​IMG]
    Hiki kifaa ni sehemu ya mizinga iliyokuwa ikitumika katika vita ya wajerumani na waingereza na kimeifadhiwa pale nje ya hotel ya Boma kama ukumbusho kwa kuwa sehemu hiyo ilitumika katika vita hiyo.
     
  16. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Panafaa mkuu.
    Wana umeme wa hakika kabisa sasa hivi tokana na gesi ya mnazi bay.
    Lakini bahari na beaches zake pia zinavutia kuliko kawaida.
    Uvuvi unaweza kuwa kitega uchumi kingine kizuri.
    Wana karibu kila zao lakini wanavuna chumvi ambayo ni lulu kama vile waarabu wanavyojivunia mafuta. Kwani nani anaweza kula bila chumvi? na wanayo minazi na mikorosho kibao.
    Bara bara ni nzuri, hasa baada ya kile kipande kidogo cha kilometa 60 ambacho kiko under construction kwisha, kwenda huko itakuwa ni raha kabisa.
    Lakini kuna watu wengi sana jambo ambalo linaonyesha kuwa unaweza kufanya biashara.
    Kumbuka ni mpakani pia.
    Wana bandari.
    Kwangu naona panafaa.
     
  17. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #17
    Oct 18, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Hii ni nguzo iliyo ndani ya hotel ya Boma kule Mikindani ambayo inasemekana ni moja ya nguzo nzee sana lakini imara ambayo haijaharibika hadi leo. Imejengwa kwa mawe na udongo tu.
     
  18. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #18
    Oct 18, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Taja mwaka tafadhali. Ahsante.
     
  19. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #19
    Oct 18, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Huu mlango umetengenezwa mwaka 1895 na bado upo na unafanya kazi hapo hotelini. Haujaoza!
    Wenzetu walitumia teknolojia gani?

    [​IMG]
    Entrance ya Boma hotel

    [​IMG]
    Swimming pool ya hotel ya Boma

    [​IMG]
    Maana ya Boma zamani ilimaanisha sehemu palipokuwa na mahakama. Hii hapa ndiyo ilikuwa court room na hicho ncdicho kilikuwa kiti cha hakimu wa nyakati zile.

    [​IMG]
    Barabara zinazopita ndani ya maeneo ya Boma hotel

    [​IMG]
    Sehemu za mapumziko pembeni mwa swimming pool

    [​IMG]
    Kitanda ndani ya hotel ya Boma.
     
  20. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #20
    Oct 18, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Hotel imejengwa miaka ya 1800's kwa hiyo itakuwa ni miaka hiyo hiyo!
     
Loading...