Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutoka Mbeya ::: Niliyoyaona:::

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Baba_Enock, Nov 16, 2010.

  1. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Well:

    Baada ya uchaguzi Baba_Enock ameamua kuja kwenye jiji la MBEYA kupumzika japo kidogo kabla hajaenda "Likizo ya mwisho wa Mwaka" kijijini kwao

    Katika pitapita ameona mambo mengi yanachangamsha ubongo: Nitaandika baadh hapa:-

    - Kuna ongezeko kubwa sana la Mahoteli na Night Clubs na Pubs! Enzi za Mbeya Peak and Mount Livingstone zimepita

    - Soko la jipya la Mwanjelwa linajengwa kitaalamu sana though "pole pole"

    - Pale Kabwe kuna jengo kubwa limejengwa na kwenye "lango kuu" kuna kibao kimetundikwa na kuandikwa "Payment Toilet"

    - Kituo cha daladala Kadege ni cha daladala zinazokwenda "either direction" Yanapandisha kuelekea Mafiati na yanayotelemka kuelekea Iyunga/Standi yanaegeshwa upande mmoja

    - Kila daladala ina "dust bin", pamoja na kwamba hiyo dust bin na yenyewe n kama dust

    - Mnyama aka Nguruwe wanafugwa kama Kuku: Unakutana nao mitaani wakijitafutia mlo

    - Geti la kutokea Standi Kuu ni la Kamba

    - Kuna joto kama Dar es Salaam au zaidi kidogo

    - Wanawake wenyej wa hapa huvaa kandambili na soksi

    - Kule Mbozi kwenye kimwondo unaweza kushangaa: hamna kibao knachoelekeza kilipo kimwodo (Meteolite) na ukifika kilipo ni mazingira ambayo huwezi kufurahishwa na hata yule "mlinzi" wa pale ni kama amelazimishwa na Wizara kukaa pale
     
  2. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    And the "rise and fall" of SUMRY Hgh Class!
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Aksante mkuu kwa updates!
    Hilo JOTO KULIKO LA DAR, limetokea wapi Mbeya?...ulijaribu kufuatilia kidogo sababu yake?
     
  4. t

    twa121 Member

    #4
    Nov 17, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    lete ufafanuzi, sumry imekufaje?! Nilfka mtwara yapo, niko arusha na huku yapo....
     
  5. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #5
    Nov 17, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Baba Enock usisahau kutembea tembea na mida ya usiku kwani Mbeya usiku mambo ni tofauti sana na mchana.
    Tembelea night clubs na pubs yaani huwezi amini kama ni Mbeya uliyoiona mida ya mchana.
     
  6. m

    msaragambo Senior Member

    #6
    Nov 17, 2010
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 126
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Je Traffic wasioisha kila baada ya hatua kumi.....
     
  7. Questt

    Questt JF-Expert Member

    #7
    Nov 17, 2010
    Joined: Oct 8, 2009
    Messages: 3,013
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    U mean kuna Corner Bar na Kino wa Kutosha???? na walivyojazia watoto wa mbeya Baba Enock play safe.....
     
  8. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #8
    Nov 17, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Kweli baba enock, Mbeya ya sasa ni tofauti na mbeya ya zamani. Ulifika pale mafiati,kuna night club maarufu sana pale (jina limenitoka). vp Mammaland pale forest, uhindini kuna Pamoz (niliwahi enda once pale ukumbi si mbaya - ila panajaa watoto wa shule-wanaingia na vibegi vya kubadilisha nguo!!)! Mwanjerwa sasa pamekuwa ndy mjini haswaa!! (ila vumbi tu!). Usitamani kushuka airport masika! (nadhan ujenzi wa airport mpya utabadilisha mambo-hakuna usafiri wa ndege zaidi ya zile za kukodi!).
    Ndaga fwijo\!
     
  9. K

    KyelaBoy JF-Expert Member

    #9
    Nov 17, 2010
    Joined: Nov 9, 2008
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kuongezea daladala ni kituo hadi kituo hakuna msaada tutani,chumba cha guest house cha 10,000 Mbeya ,Arusha ni 20,000/=ila unyanfu umepanda bei sana ,but napenda sana kula amafufu ya kuchoma ,Mbeya Kwetu
     
  10. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #10
    Nov 17, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Kuna hoteli nzuri sana siku hizi inaitwa BEACO njia kuu ukiwa unaelekea meta...
     
  11. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #11
    Nov 18, 2010
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,435
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Inaitwa carnival,
    Ipo baa ingine pale soko matola inaitwa "karembu", ni maarufu pia.
    Karibu Baba E, walao upate Tusker baridi hapo karembu !
     
  12. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #12
    Nov 18, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Wadau,

    Nimesharudi Dar::

    Nimeipenda sana Mbeya:

    Kwa kuogezea,

    - BEACO kwa standards ipo juu zaidi ya hotel zote jijini Mbeya, wahitaji tu kufanya "polishing" ya wahudumu kuelewa kuwa "hospitality industry" ni zaidi ya kutabasamu.

    - Mbeya Paradise imegeuka kuwa ukumbi wa mikutano na kwahiyo kama unakwenda "kupumzika" ukichelewa kuamka "breakfast" unakuta wameshatoa vyombo na wanaandaa chai ya wageni wa mkutano

    - Hoteli nyingine ambazo zipo "along" the road kuanzia Uyole mpaka njia panda ya stendi wanajitahidi kiasi chao

    - Pamoz bado ipo, Mbeya Carnival ipo pia lakini zote mbili zimepungukiwa "creativity", kwahiyo kidogo zimekuwa kama "vijiwe fulani"

    - Shaba Pub ni mpya kwenye "game", nadhani officially itafunguliwa end of november 2010, kama hawatapungukiwa na "momentum", wanaweza kuwa "talk of the town". Ipo soweto. DJs wanaonekana kuwa walevi sana na matokeo yake wanapo weka muziki, wanakuwa wanafanya "jockery" almost mpaka muziki unaisha!

    - Kuna ongezeko la "dada poa" kuliko wakati mwingine wowote: sijaribu ku-offend mtu yeyote, lakini ongezeko la vyuo vikuu has got something to do with it. Vyuo vikifunguliwa hizo sehemu zote za "night clubs" zinajaa kuliko hata Corner baa - Sinza!

    - Utengule Country Hotel ndiyo hotel pekee yenye "swimming pool" jijini Mbeya, kwahiyo weekend wale "upper-middle-class" unakuta "wanaogelea" na familia zao: kuna kiingilio cha buku tatu

    - Kule Songwe ujenzi wa uwanja wa ndege unaendelea japo pole pole sana, nilikuwa huko miezi sita iliyopita, na this time around nimekuta zile structures bado zipo kwenye "shell": siyo mtaalamu wa Civil therefore not sure what is going on there!
     
Loading...