Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutoka maadui watatu 1961 hadi maadui kumi 2012

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by falesy, Feb 21, 2012.

  1. f

    falesy Senior Member

    #1
    Feb 21, 2012
    Joined: Mar 15, 2006
    Messages: 105
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndugu wana JF;
    Wakati tunapata Uhuru Tanganyika 1961 tulikuwa na maadui watatu (UJINGA, MARADHI na UMASKINI); Tulipoanzisha Azimio la Arusha 1967 tulikuwa na maadui watatu (UJINGA, MARADHI na UMASKINI); Mwaka 1977 tulipoandika KATIBA kwa Mara ya kwanza tulikuwa na Maadui watatu (UJINGA, MARADHI na UMASKINI); Tulipounganisha Vyama vya TANU na ASP na kutengeneza CCM mwaka 1977 tulikuwa na maadui watatu (UJINGA, MARADHI na UMASKINI); Mwaka 1982 wakati wa Azimio la Zanzibar lilopelekea kufa kwa Azimio la Arusha bado tulikuwa na maadui watatu (UJINGA, MARADHI na UMASKINI); Mwaka 1985 tulipobadilisha Rais tulikuwa na maadui watatu (UJINGA, MARADHI na UMASKINI); mwaka 1990 tulipofanya kura ya maoni kutafuta mfumo wa siasa (mult or single party) tuliongeza adui mmoja na kuwa na maadui wanne (RUSHWA, UJINGA, MARADHI na UMASKINI); Mwaka 1992 tulipoanzisha mfumo wa vyama vingi tulikuwa na maadui watano mmoja akaongezeka (RUSHWA, UBINAFSISHAJI, UJINGA, MARADHI na UMASKINI); Mwaka 1995 tulipofanya uchaguzi wa vyama vingi kwa mara ya kwanza tulikuwa bado tuna maadui watano (UBINAFSISHAJI, RUSHWA, UJINGA, MARADHI na UMASKINI); Immediately baada ya Uchaguzi tukaongeza adui mmoja tukawa na maadui sita (POLISI UAJI RAIA, RUSHWA, UBINAFSISHAJI UJINGA, MARADHI na UMASKINI); Mwaka 2005 akazaliwa adui mwingine tukawa na maadui saba (CCM, POLISI UAJI RAIA, RUSHWA, UBINAFSISHAJI UJINGA, MARADHI na UMASKINI); 2005 hiyo hiyo tuakazalisha adui mwingine na kuwa na amaadui nane (UFISADI, CCM, POLISI UAJI RAIA, RUSHWA, UBINAFSISHAJI UJINGA, MARADHI na UMASKINI); 2009 tukazalisha adui namba tisa (CUF, UFISADI, CCM, POLISI UAJI RAIA, RUSHWA, UBINAFSISHAJI UJINGA, MARADHI na UMASKINI); Na kati ya 2005-2012 tuna adui wa kumi ambaye lazima aondoke (KIKWETE, CUF, UFISADI, CCM, POLISI UAJI RAIA, RUSHWA, UBINAFSISHAJI UJINGA, MARADHI na UMASKINI)

    Kwa hiyo kutoka maadui watatu 1961; hatujawahi kumpunguza hata mmoja bali tumeongeza wengine wengi tu; na kuna mmoja anatunyemelea kwa kasi UWONGO WA MAWAZIRI WA SERIKALI HII ya Kisanii
     
  2. Chali wa Moshi

    Chali wa Moshi JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    like that.
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Duuuuuu hatari sana mkuu maadui ni wengi sana.
    Kuna ukweli ndani yake!!
     
  4. H

    HEKIMANIUHURU Member

    #4
    Feb 21, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Perfect, nafikiri ni zaidi ya hao.. 11. Uchakachuaji wa kura, 12. Udini.
     
  5. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,066
    Likes Received: 2,342
    Trophy Points: 280
    huyo adui wa kumi anatakiwa aangamizwe haraka iwezekanvyo.
     
  6. Kisiya Jr.

    Kisiya Jr. Senior Member

    #6
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kaka umetsha,critical analysis!
     
  7. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #7
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    kuna mwingine ulimsahau,UKABILA wa akina SLAA na CHADEMA wenzake!
     
  8. L

    Ludewa JF-Expert Member

    #8
    Feb 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Adui mwingine ni mgomo wa madaktari.
     
  9. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #9
    Feb 21, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    I like this, very nice analysis mkuu big up
     
  10. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #10
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    kuna maadui wengi sana,mwingine ni TANESCO!unit1 ni mpaka ths 350 sasa.
     
  11. B

    Bhavick JF-Expert Member

    #11
    Feb 21, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    anzisha ya kwako mkuu,au kila ki2 mnaiga?
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hayo ndio uliaminishwa na Nyerere. Alikuwa hajui kuwa tuna maadui wengi tu.
     
Loading...