Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutoka Karimjee Hall: Mjadala juu ya Tamko la Uongozi wa Waislamu Jan 15, 2010

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkombozi, Jan 15, 2011.

  1. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Leo nimesikia kutoka kwenye kongamano la waislamu pale viwanja vya carimjee wakilalamika wanataka usawa na wamechoka kunyanyaswa.

    Wanataka katiba mpya inayosema uongozi wa nchi ni nusu kwa nusu.

    Mimi nikajiuliza hilo limetoka wapi? Je Zanzibar itakuaje? Nako iwe nusu kwa nusu?

    Mi nadhani uongozi wa nchi si wa kupeana bali ni uzoefu na kua na dhamira ya dhati ya kuikomboa chi na kuwaondolea wananchi wake umaskini, haijalishi we ni dini gani

    Aidha, wameitaka serikali kuwaonya Maaskofu wanaotoa matamko ya kutotambua viongozi.
     
  2. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kama hii ni kweli basi kazi tunayo...... lakini am sure hawa wapuuzi wachache sio representation ya ndugu zetu waislamu, na watu kama hawa ni wa kuogopa kama ukoma.
     
  3. T

    Topical JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna shida gani ikiwa nusu kwa nusu unaona watapata sana,ha!
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Kweli kwenye mahitaji ya katiba mpya tunatofautiana sana.

    Kwanza napenda niwafahamishe waislamu hao kwamba katiba ni ndiyo skeleton ya serikali, lakini kwa bahati mbaya serikali yetu haina dini, hivyo wasahau kabisa suala la dini ya Kiislamu kuwemo kwenye katiba....
    Nasikitika mpaka leo hao ndugu wanaonyesha kutojua hilo kabisa, au kwa maksudi kulipuuza!

    Lakini pia napenda kujua anayewaonea waislamu ni nani na anapata wapi nguvu hiyo?
    Mkuu wa serikali kwasasa ni mwislamu, sasa uonevu huo yeye hauoni?
    Ndugu Waislamu, hakuna anayewanyanyasa, mnajinyanyasa wenyewe kwa kujiona inferior mbele ya Wakristo...
    Kulalamalalama huku kwaajili ya masuala ambayo si ya msingi ndiyo kunawafanya mzidi kuzama kwenye giza la kutoeleweka..
    Ni ushauri tu!

     
  5. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo unataka vigezo vya kupata uongozi iwe ni DINI.... Okay
    Wakristo % ngapi
    Muslims % ngapi
    Wapagani % ngapi
    Hindu % ngapi
    Rasta % ngapi
    Budha % ngapi
     
  6. T

    Topical JF-Expert Member

    #6
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Is that demanding too much? for you.

    Kwa hiyo wewe unataka vigezo viwe
    75% christian
    25% others (all)

    hapo hakun udini ha!
     
  7. Ncha ya Upanga

    Ncha ya Upanga Member

    #7
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 26, 2010
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hili likitendeka ndio litakuwa suluhisho la kuondoa kero za mgawanyo wamadaraka bila kulikandamiza tabaka moja dhidi ya lingine.
    Kama serikali iliteua mawaziri kwa misingi ya mikoa wanayotoka, basi hata hili la dini linaweza kuzingatiwa.
     
  8. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #8
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wamesoma Ilimu akhera ambayo wengine hawajasoma.
     
  9. T

    Topical JF-Expert Member

    #9
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hakuna anaye waonea ndiyo maana wanataka nusu kwa nusu kuna ubaya gani?
     
  10. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #10
    Jan 15, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    ...bro PJ, these days unapandishwa mdadi sana na haya mambo ya udini ee?
    Don't believe everything you read/hear kwenye vikao vya kahawa bana.
     
  11. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #11
    Jan 15, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Welcome to the new Lebanon.
     
  12. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #12
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Sitaki kabisa hivyo vigezo...... mtu uwezo wake ndo umpe wadhifa huo mi sijali ni dini gani..... TENA INGEKUWA MIMI KWA HUU UOZU NINGETAKA VIONGOZI WOTE WAPIGWE CHINI TUANZE UPYA......, tatizo sio dini ni uwajibikaji...... Watu kama wewe TOPICAL ni wa kuogopa kama UKOMA.... nina wasiwasi na uraia wako sababu huitakii mema TANZANIA.... labda umetokea IRAN
     
  13. T

    Topical JF-Expert Member

    #13
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Alaa!
    wewe kabla hujapta cheo ulishaanza mkwara wa kujua nani mtanzania au nani siyo pole sana!

    Vigezo vyote vizingatiwe, elimu, uzoefu na dini pia, huwezi kujaza mawaziri 75% wakristo eti wame qualify sana (injustice) na visingizio ili mpendelewe ..
    Napenda vigezo vyote hadi kwa wakuu wa miko tuwe nusu kwa nusu au proportion
     
  14. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #14
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    @ Topical..
    Hivi uligombea Ubunge ukanyimwa?
    Uliokuwepo kwenye viti maalumu hukupewa?
    Je unao uwezo wa kuwa waziri (kulingana na CV yako) hukupewa?
    Au sababu namba ya viongozi wa dini yako haijafika basi na wewe tukuongezee ili idadi itimie?
    Je ndugu zetu wapagani? wanaviongozi wangapi?
     
  15. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #15
    Jan 15, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Na mimi nina dini yangu ya VOICEOFREASON.... kwahiyo sababu sina representative itabidi wanipe nafasi na mimi kama mtanzania..
     
  16. m

    mananasi Member

    #16
    Jan 15, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaliozungumzwa viwanja vya Karimjee vimepitwa na wakati, sasa mambo yote yanaangalia vitu vilivyotoka huko Diamond Jubilee. Siyo vitu vya kawaida, jamani waislamu majabari, jamaa hawaogopi kufa kabisssaaaa, duuu!
     
  17. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #17
    Jan 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,619
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Hizi kauli za waislam juu ya christians sawa na kauli za Watanzania juu ya wakenya,yaani ni mambo ya nadharia tu baada ya kufikiria na kupanga namna ya kuwa sambamba na kenya tumebaki kupiga politics tu huku wenzenu wanasonga,Wakristo waliwekeza kwenye elimu seriously na kenya pia sasa (aliyekimbia umande)mjinga anapokurupuka na kudhani kwamba anaweza kumshinda au kumzidi(msomi) mwerevu bila kujiuliza kwanini fulani anakuzidi au anafanikiwa...!!!,that will be a day dream
     
  18. T

    Topical JF-Expert Member

    #18
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Haisaidii mimi kuwepo kwenye post wakati najua kuwa wengine wamepewa kwakuwa ni dini fulani ya nyerere, na kwamba watu wake wanapenda kulalamika wasipopewa nafasi nyingi zaidi (kupendelewa) kuliko wengine..kwa hiyo iwepo kwenye katiba nusu kwa nusu ili jamii husika iwapelekee a most qualified person mamlaka imteue!
     
  19. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #19
    Jan 15, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Jamani uongozi sio swala la nani kupata au kugawana! Hivi kwanini hamtaki kufikiri kwa akili zenu wenyewe? Mpaka watu wengine wafikiri kwa niaba yenu? Haya Uongozi ni mambo mengi pamoja na uwezo ndio maana unaona kuna watu wa dini tofauti serikalini na hawakupata hizo nafasi kutokana na dini zao bali uwezo wao. Mnajadili kama vile hamjaenda shule. Sasa uongozi ukifuata dini ndio tuseme hakuna haja ya kuwa na vyama vya kisiasa vinavyowakilisha mawazo ya wananchi. .... Waislamu, wakistro, budhaa, wapagani nk.
     
  20. T

    Topical JF-Expert Member

    #20
    Jan 15, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    tulishazoea hizo story, mmesoma sana nyinyi kupita watu wote Tz..pole..huwezi kutudanganya ili muendlee kupendelewa
     
Loading...