Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutochanganya siasa na utendaji kazi serikalini maana yake nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jodoki Kalimilo, Sep 29, 2012.

  1. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,723
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Nimekuwa nikifuatilia muda mrefu kuhusu hili jambo ambalo serikali imekuwa ikisisitiza kuhusu watumishi wa serikali kutojishughulisha na siasa hasa wanajeshi wetu na viongozi wakuu wa mawizara, lakini hivi majuzi ameteuliwa mnadhimu wa Jeshi ndugu Samwel Ndomba ambae alishashika post za ukuu wa wilaya na ukuu wa mkoa, though theoretically hizi nafasi zinaonekana kuwa ni za kiserikali kutokana na muundo wa serikali kuu lakini ukiziangalia kwa jicho la pili utagundua kwamba sifa ya kuteuliwa katika hizi nafasi lazima uwe mfuasi wa chama kilichopo madarakani. Hapa kitu nachotaka kufahamu kwa huyu jamaa kurudi tena jeshini huku tayari ameshika nafasi mbalimbali za kisiasa (ukuu wa wilaya na mkoa) inakuaje hapa maana mie huwa nadhani mtu akishaingia huku kwenye ukuu wa wilaya au mkoa huwa harudi tena unless kama atakuwa waziri etc ambazo lazima uwe mbunge kupitia chama cha siasa.
     
  2. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    tunaomba utukumbushe mkuu hizo nafasi alishika lini? Ni baada ya kuanza kwa mfumo wa vyma vingi au kabla ya hapo? Kama ni kabla sio issue sana sheria hizi zilitungw baadae kutokana na mapendekzo ya Tume ya Nyalali (baadhi)
     
  3. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ni baada ya mfumo wa vyama vingi!
     
  4. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,723
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Ni miaka hii ya karibuni tu
     
Loading...