Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutoa uraia kwa wasomali tujifunze kwa wenzetu

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Kyenju, Jun 26, 2012.

  1. Kyenju

    Kyenju JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 4,546
    Likes Received: 219
    Trophy Points: 160
    Habari, tujadili hili. Kumekuwa na utaratibu wa serikali kutoa uraia kwa wageni. Ila kwa wasomali tuwe makini.
     
  2. J

    John W. Mlacha Verified User

    #2
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Wakenya wanahaha sasa hivi
     
  3. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,543
    Likes Received: 1,202
    Trophy Points: 280
    You might have a valid point mleta mada. Hawa ndugu zetu huwa Wanahamia nchi za watu kwa mwamvuli wa "Ukimbizi".
    Wakishatulia baada ya kupata mapokezi na wenyeji,huwa wanabadilika na kutaka kubadilisha jamii kuwa ya kiSomali.
    Najiuliza ni kwa nini Ulimwengu unawapa hii loophole ya UKIMBIZI!!??? Somalia inaudai Ulimwengu kitu gani??

    Sina kitu baina ya Wakimbizi au Wasomali, Ila nina tatizo pale mkimbizi au Wakimbizi wanapopewa hifadhi katika nchi ya watu na kutaka kubadilisha tamaduni za wenyeji na kuleta machafuko. Pengine inaweza kuwa Jambo la busara kuweza kuwasaidia hawa jamaa wakiwa nchini kwao Somalia.

    Kuna waSomali nawajua wamezaliwa hapa Tanzania ni mtu na kaka yake,kuna siku walitofautiana maneno katika hali ya kawaida...Aisee wacha wachomane visu. Kila aliyekuwa karibu alishangazwa na huo unyama wa hawa jamaa. Mind you ni mtu na kaka yake hao.

    Kwa kweli inabidi kuwaangalia hawa Jamaa zetu.
     
  4. S

    SPANERBOY UDZUNGWA JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 612
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    kuna jamii za watu fulani zimezaliwa ili zipate shida.na wewe ukiwasaidia tu lazima uingie kwenye matatizo napmba serikali iwe makini
     
  5. RUBERTS

    RUBERTS Senior Member

    #5
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wasomari hawasaidiki. Ni kujiletea matatizo juu ya matatizo. Walikwishapata uraia wanatosha. Hatubagui lakini penye ukweli lazima tuuweke wazi zaidi, na uongo tuubainishe. Wasomari wanafaa wakae nchini mwao. Siad Barrel alikuwa kiongozi anayefaa kuongoza Somaria. Bila udikteta watu hao hawawezekaniki. Tena udikteta wa kikweli kweli.
     
  6. RubenM

    RubenM Senior Member

    #6
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 15, 2009
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmeskia Leo huko Rukwa??? WamejitangaZia himaya Yao sasa hapo ndio tutajijua kugawa uraia hovyo...
    Kenya Mombasa wasumbufu woote ni wasomali Kwa asilimia kubwa... Wamepewa uraia Kwa asilimia kubwa sana tangu zamani Ila mmmmh...!!! Wasanii kibao Wa Kenya ni wasomali but hawana shukrani hao jamaa... WAMEJITANGAZIA HIMAYA HUKO RUKWA
     
  7. 1

    19don JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 572
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    sisi wengine ni mmbunge wetu then mwenyekiti wa timu yangu ninayo ipenda ntamleta al-shabab mzee wa mguu wa kuku
     
  8. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aden rage husein bashe ni janga la taifa watatuletea machafuko hawa
     
  9. m

    mmteule JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 735
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 80
    hongera sana mleta mada, umeona mbali zaidi nina imani wewe ni hazina ya taifa .. keep it mkuu.
    lkn kumbuka hii inchi uislam sasa hivi unapewa kipaumbele sana kutokana na uongozi wa juu kukumbatia udini. so wasomali lazima wapewe sana uraia ili kuongeza idadi ya uislam mkuu.... siku siyo nyingi tutaanza kulia.... eee god. rmb juzjuz tu nohodha alikua wazir wa ndan... nakwambia wasomali mamia wamelamba uraia mkuu. habari ndio hiyo
     
  10. O

    OMEGA JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 632
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    XENOPHOBIA,shame on you all.Mwalimu used to say :sisi sote ni ndugu na africa ni moja.Kwani aliyekamatwa na kichwa cha mtu juzi ni msomali?Ndugu yako akiunguliwa nyumba unamkaribisha kwa muda lakini you have to enocurage him ajenge nyumba yake haraka arudi kwake,lakini hiyo ikishindikana unaishi naye na kama hajaoa unamtafutia mke kijijini hapo aoe.,huo ndio ujamaa wa kweli na ndivyo tunatakiwa tuwe.
     
  11. O

    Online Brigade Member

    #11
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hawa jamaa wana roho ngumu sana, mapigano yao ni ya bunduki, wamezoea maisha magumu kwao....huku wanaleta ujambazi wa silaha tu.
     
  12. F

    Froida JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    na ndugu zangu wa Rukwa walivyo wapole watafanyaje masikini
     
  13. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #13
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,298
    Likes Received: 754
    Trophy Points: 280
    wasomali ndio waliofanya tukawa tunatakiwa kuingia na viza Sweden walikuja huku wakapata passport baadae wakawa wanaenda Sweden wakifika airpot wanachana passport na kuomba hifadhi ya ukimbizi wakiangalia hawa watu wametokea wapi?Tanzania mwisho wakaamua kila mtanzania kabla ya kwenda lazima apate viza,kwa kifupi sio watu wema wana asili ya ugomvi angalia Rage kwenye uchaguzi wa Igunga pia wameshiriki kutorosha rasilimali zetu mmoja wao ni Kinana na wote mnakumbuka sakata la ujambazi arusha
     
Loading...