Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutoa shilingi na Kushikiria mshahara wa Waziri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbavu za Mbwa, Sep 4, 2011.

  1. M

    Mbavu za Mbwa JF-Expert Member

    #1
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 2, 2011
    Messages: 242
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45
    Ndugu zangu wenye fikra pevu!!!

    Ninaomba kufafanuliwa maana ya dhana hizi zinazotumika katika vikao vya bunge letu. Dhana hizo ni KUTOA SHILINGI na pia KUSHIKIRIA MSHAHARA WA WAZIRI.

    Nini maana ya dhana hizi mbili?
     
  2. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #2
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    sijakuelewa kabisa. Ngoja niwasikie wadau wengne then i wil be back.
     
  3. M

    Mbavu za Mbwa JF-Expert Member

    #3
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 2, 2011
    Messages: 242
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45
    Yaani unakuta mbunge anachangia hoja fulani, kisha anasema kama waziri asipofanya A,B,C nitashikilia mshahara wake.
     
  4. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #4
    Sep 4, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Matumizi yako ua L na R yanatuchanganya!
    Hueleweki.
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Sep 4, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,020
    Trophy Points: 280
    Mkuu mbona jamaa anaeleweka. anaulizia hii dhana ya kutoa shillingi ama kushikilia mshahara wa waziri hasa wakati wabunge wakiwa wamekaa kama kamati ya matumizi kupitia kifungu kwa kifungu makadirio ya mapato na matumizi ya wizara husika. Hata mimi nimekuwa nikisikia masuala ya kutoa shilling ama kushikilia mshahara wa waziri hasa inapofika wakati wa kupitisha kifungu ambacho kina mshahara wa waziri. Huwa sielewi kama ni shillingi moja ama hiyo shillingi inawakilisha kitu kingine. Na kama wakikubaliana kutoa hiyo shillingi nini kinaweza kutokea: kwenye wizara husika ama bunge kwa ujumla? Nadhani humu kuna wataalamu watatusaidia.
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Sep 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mmmm,rejao ameeleweka bhanaa,hizi kauli hutolewa sana kwenye vikao vya bunge la BAJETI NA HASA WAKAT WA KUCHANGIA MIJADALA JUU YA WIZARA FULAN
     
  7. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #7
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Swali zuri sana hilo ndugu mimi mwenyewe huwa najiuliza sana ila nilikuwa nafikiri kuondoa shilingi ni kupinga kuunga mkono kifungu fulani cha bajeti sijui kama nikom sahihi au la. Naomba wenye idea juu ya manano haya watujuze.
     
  8. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #8
    Sep 4, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    mimi naona is too personal, kwa mfano kutoa shilingi kwenye msharaha wa waziri hii ni kuwacheka wananchi, kuwabeza na kutudhara, shilingi ina madhara gani kwenye mshahara wa mtu? hata kama analipwa Tsh 30,000 ukisoa shilingi hakuna anachojisikia, kwa sababu haina thamani anyway.

    hii ingekuwa ni hadhabu kubwa kwa mataifa yenye uwajipikaji kama JAPAN na kwingineko ambako wato ujiwajipisha kulingana na makosa au kushinda ku deliver expectation , kwa mfano waziri wa nishati kwa nchi kama JAPAN sio tu angejiuzuru lakini pia kungekuwa na uwezekana wa kujinyonga kutokana fedhea ya nchi kuwa na GIZA TOTORO

    kwa TANZANIA hakuna haja ya kutoa shilingi ila mambo ambayo hayako sawa yangekua yanarudishwa na kurekebisha kisha kurudishwa kwenye mjadara, kutoa shillingi si sawa na sanaa za kiana majuto, hii ni nchi jamani kuna mambo mengi yametufikisha hapa kwenye maisha haya.
    hakuna mbunge ninaye mdharahu kama anayetoa shilingi kwenye bajeti au mshahara wa waziri.
    nasikitika kusema hata Mkono wa kwetu ndio kazi yake hiyo kutoa shilingi sasa nini maana ya kuwa na wasomi nchini?

    narudia tena tungekuwa JAPAN ni sawa lakini kwa TANZANIA ni no i mean BIG NO
     
  9. N

    Ngaramtoni JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2013
    Joined: Sep 10, 2012
    Messages: 410
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nimekuwa nafuatilia bunge letu la budget,si kwa lengo la kujifunza namna ya kuzungumza manake siku hizi huku mitaani ukiwa unaongea na watu wengine lazima watakuarifu kuwa hawataki utumie lugha ya kibunge.

    Bunge linapokaa kama kamati ili kupitisha kifungu kwa kifungu,nimekuwa nawasikia wabunge wakisema anaomba maelezo ya kifungu fulani na majibu yasipomridhisha ''atatoa shilingi'',hiyo kutoa shilingi ndo maana yake nini?''

    Nilimuona mh. Mnyika juzi akitoa hoja kama hiyo na jana Esther BulayA lakini sijaelewa hasa tafsiri yake na impacts zake ni nini?
     
  10. N

    Neighbor Member

    #10
    Apr 20, 2013
    Joined: Apr 16, 2013
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanasemaga wanatoa shilingi kwenye mshahara wa waziri! Sijui akishatoa inaefect gani kwa waziri!
     
  11. N

    Ngaramtoni JF-Expert Member

    #11
    Apr 20, 2013
    Joined: Sep 10, 2012
    Messages: 410
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    ndicho kinachonitatiza hata mimi
     
  12. M

    Mr.Busta JF-Expert Member

    #12
    Apr 20, 2013
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Subirin mweledi pinda aje kutoa ufafanuzi
     
  13. G

    GENERARY Member

    #13
    May 20, 2013
    Joined: Aug 31, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    naomba mwenye kujua anijuze, hii ni kauli inayotumiwa na wabunge wakiwa wanachangia hoja bungeni: sijui ina maana gani?
     
  14. O

    OSHABU Senior Member

    #14
    May 20, 2013
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kauli hiyo hutumika wakati bunge linapokaa kama kamati na kupitisha bajeti ya wizara husika. Wakati wa upitishwaji wa bajeti yanapofikia mabo ya kisera(policies) ndipo kauli hiyo hutumika pale ambapo mbunge mmoja anapokuwa hakubaliani na jambo fulani la kisera kwenye bajeti ya wizara husika.

    Endapo akisema kuwa anatoa shilingi inamaanisha anapinga sera iliyopo na ku-introduce nyingine na atatakiwa aungwe mkon na wabunge wengine, kisha sera(hoja) aliyo introduce itajadiliwa kwa muda na baadae kuulizwa wabunge wanaokubaliana na hoja kwa kusema ndiyooooooooo au siyooooooo
     
  15. KAZIMOTO

    KAZIMOTO JF-Expert Member

    #15
    May 20, 2013
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 1,073
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ASANTE kwa kuuliza hata mimi sielewi hii kitu?
     
  16. KAZIMOTO

    KAZIMOTO JF-Expert Member

    #16
    May 20, 2013
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 1,073
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Now, why shilling? itumike hapo? asili ya neno shilingi ni nini kwenye mshahara wa waziri?
     
  17. G

    GENERARY Member

    #17
    May 20, 2013
    Joined: Aug 31, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ngota tuendelee kusubiri watalaam waje
     
  18. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #18
    May 20, 2013
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Ni propaganda ya kuwaonyesha wananchi wanaosikiliza Bunge ili wadhani kuwa Bunge ni kali sana kiasi kwamba Waziri akifanya mchezo linamkata mshahara.
     
  19. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #19
    May 20, 2013
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ninavyojua wanaondoa shilingi kwenye hiyo bajeti ya Waziri na sio Mshahara wa Waziri...
    Kwahiyo kama bajeti ya wizara ya ujenzi waziri aliomba sh. 100.00 na Mbunge kutoa shilingi bajeti itakuwa sh. 99.00 kwahiyo haita tosha kutumika kwa Mwaka huo wa BAJETI sababu imepungukiwa shilingi

    Kwahiyo Waziri atajaribu kuitetea - akishindwa wataunda bajeti mpya - Katibu Mkuu wa Wizara ndie Mhusika Mkuu

    Na kama ikiendela na bila shilingi kurudishwa --- Ina Maana Rais anaweza kulivunja Baraza la Mawaziri au BUNGE
     
  20. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #20
    May 20, 2013
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,746
    Likes Received: 4,604
    Trophy Points: 280
    Kumbe unajuwa kwamba kuna Propaganda!! sasa unavyojitiaga uchizi maana yake nini?
     
Loading...