Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutishiwa bunduki!

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by EMM_411, Sep 9, 2011.

  1. EMM_411

    EMM_411 Member

    #1
    Sep 9, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nina jirani yangu ambaye nyumba zetu zinatazamana tunaishi pamoja maeneo ya Bunju, leo jioni nilimtuma mwanangu akamfungulie ndama ambaye alikua amefungwa nyuma ya uzio wa nyumba yetu. kwa bahati mbaya hakumkuta ndama, ndama huyu alikuwa amekimbilia kwa jirani yangu. Mtoto wangu akaenda kumfuatilia ndama huyo na kumkuta yupo kwa jirani yangu akila majani (sio akiiba), wakati kijana akiendelea kumtoa ndama kwa jirani yangu huyu, jirani aliwasili na gari lake na kumkuta kijana wangu akiwa kwake huku akiwa na ndama yule. Jirani alimuhoji kijana wangu kwanini ndama alikuwa kwake, kijana alijaribu kumuelewesha jirani yangu huyu mwenye jabza bila maelewano, ndipo alipomwambia samahani ndama alifungua, jirani kwa jazba akamwambia kijana wangu "NITAKUPIGA RISASI,NIMEKATAZA NG'OMBE KUJA KWANGU" hakuishia hapo bali alitoa Bastola yake na kumwelekezea kijana wangu huku akimwambia "NITAKUUA" Sasa mimi nilikuwa naomba kuuliza kisheria, Je jirani yangu ana haki ya kumtishia mwanangu Bunduki? Je ni hatua zipi za kisheria napaswa kumchukulia jirani yangu huyu?
    Nawasilisha!
     
  2. J

    Juma. W Senior Member

    #2
    Sep 9, 2011
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyo jirani hafai. Nadhan anaishi maisha ya upweke kama waishivyo baadhi ya nchi za ulaya. Lakn pia nadhan kosa hilo alilofanya jiran limeshawahi waweka watu wakubwa nchini hapa ndani. Pole sana. Mimi ningeenda polisi kutoa taarifa angalau
     
  3. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #3
    Sep 9, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Pole kwa tukio. Report tukio polisi. Kama ni bunduki ya halali au isiyo, huyo jirani yako kwa kitendo alichokifanya kinamwondolea sifa ya kumiliki silaha ya moto. Sikiliza polisi watasema nini, kisha peleka stori yako kwa mbunge, radio na hata magazetini. Najua kuna upande wa pili wa habari hii, haijalishi mazingira, habari hii ni ya kuripoti kwenye vyombo husika.
     
  4. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #4
    Sep 9, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Report polisi mkuu, anaweza kusambaratisha vichwa vya watu huyo jirani yako.
     
  5. Mpatanishi

    Mpatanishi JF-Expert Member

    #5
    Sep 9, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,695
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    haah haah hasa kama atakua amepuliza yale majani.
     
  6. GABOO

    GABOO Senior Member

    #6
    Sep 9, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo jirani hazimtoshi,mripoti polisi fasta.
     
  7. F

    Fidelis big Senior Member

    #7
    Sep 9, 2011
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 114
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyo limbukeni wa kutumia bastola,inavyoonekana itakuwa sio ya halali na kama nihali itabidi apimwe akali kwanza ndo aendelee kuwa nayo, kamshaki afutiwe umiliki na ikibidi dai fidia ya mwanao kufundishwa uoga. Usipo mripoti polisi siku nyingine hata tishia atawauwa kweli!
     
  8. F

    Fidelis big Senior Member

    #8
    Sep 9, 2011
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 114
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyo limbukeni wa kutumia bastola,inavyoonekana itakuwa sio ya halali na kama nihalali itabidi apimwe akali kwanza ndo aendelee kuwa nayo, kamshitaki afutiwe umiliki na ikibidi dai fidia ya mwanao kufundishwa uoga. Usipo mripoti polisi siku nyingine hata tishia atawauwa kweli!
     
  9. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #9
    Sep 9, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,009
    Trophy Points: 280
    huh..............hlo ni tatzo mkuu,jamaani mguu wa kile chuma ni noooma
     
Loading...