Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutengeneza cheti cha necta

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mangi waukweli, Jul 1, 2012.

  1. mangi waukweli

    mangi waukweli JF-Expert Member

    #1
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana bodi kwakua necta hawakupi cheti kingine ikiwa umepoteza cheti cha form 4 na form 6 je kama ukitengeneza cha mitaani na kikafanana na kile kile cha mwanzo na kina index number yake hivi nayo itahesabika kwamba ni cha kufoji? Na je hivi uku mtaani ni kweli kuna watu wanatengeneza kama kilivyo cha wanachotoa necta tusaidieni tuliopoteza maana necta wanatusumbua wanataka uwe unatembea na barua kuna sehemu zingine uwezi pata ajira kirahisi mpaka uonyeshe cheti
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Jul 1, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    acha kufoji nyaraka wewe...
     
  3. mangi waukweli

    mangi waukweli JF-Expert Member

    #3
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    soma vizuri necta ukipoteza hawakupi kingine sasa utafanya vipi ikiwa mtu kakuibia
     
  4. SIM

    SIM JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 1,184
    Likes Received: 201
    Trophy Points: 160
    vya huku mtaani vinakua ni org kama vya necta kinachokua feki ni index tu lkn matirio ni yaleyale
     
  5. mangi waukweli

    mangi waukweli JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    thanks maan
     
  6. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #6
    Jul 1, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,047
    Trophy Points: 280
    ila wanatoaga barua ya utambulisho kuwa vyeti vyako vimepotea....
     
  7. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ila kuna serila number kaka,,,jambo ambalo nadhan ni gumu,,,sidhan kama unaikumbuka serial number ya chet chako kwa sasa,nayo ipo kwenye system yao
     
  8. mangi waukweli

    mangi waukweli JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    seria number ipo
     
  9. mangi waukweli

    mangi waukweli JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    utakua unatembea na barua wengine hawakuelewi wanataka original
     
  10. mangi waukweli

    mangi waukweli JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani serial na index ni vitu viwili towauti au ni kile kile
     
  11. K

    Kindimbajuu JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2012
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 711
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    ukipoteza noti yako ya shiling elfu kumi, ukaamua kwenda kutafuta noti feki, je unaweza kutetea kumiliki hiyo noti feki kwa kigezo kuwa ulisha ibiwa noti yako orijino?.
    kile cheti hakikuwa chako kilikuwa cha necta kikatolewa kwako, kama umepoteza na wamekupa document inayoonyesha ulipoteza basi tumia document hiyo hiyo, wewe ku-print feki ni kosa na unaweza kufungwa, ni hatari hiyo. kumbuka siyo kuwa hawakupi kingine kwakuwa hawawezi kuprinti kingine, huu ndo utaratibu wao.
     
  12. mangi waukweli

    mangi waukweli JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huu utaratibu isifikiri watu wote wanauelewa chamsingi apo kama kuna watu wanaweza kutengeneza materia yale yale na unajua ni halala ata wakiangalia serial number tatizo liko wapi?
     
  13. mangi waukweli

    mangi waukweli JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tofauti ya cheti na noti NOTI ni public use lakini cheti kina personal use na detail zilizo kwenye cheti ni personal si noti
     
  14. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Kunukulisha nyaraka wakati huna mamlaka hayo ni forgery. Inaweza kukuletea shida ikigundulika, hasa kwa nchi za wenzetu.
     
  15. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #15
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Na kama nili scan naweza kuprint na kutumia hiyo coloured copy?????
     
  16. K

    Kindimbajuu JF-Expert Member

    #16
    Jul 1, 2012
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 711
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35

    ha hahah
    academic qualification document is a personal use document?, you try it you'll see. why are you so interested into this illegal conduct?. you have got to understand that, the document issued by necta as a proof of the loss of your certificate is the only acceptable document in place of your lost certificate. as long as you have reported the matter, any attempt to fake certificate may lead you into prosecution kaka
     
  17. K

    Kindimbajuu JF-Expert Member

    #17
    Jul 1, 2012
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 711
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    so wewe unafikiri cheti chako ni serial number tu? kama ni hivyo basi hizo copies ulizonazo si ungelitumia kama original, kwanini uende tena kuhangaika kufoji?
     
  18. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #18
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    naam mdau,,,,havifanani hivo
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    spain inaongoza bao moja mdau,,,ila t.v haionesh rangi
     
  20. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #20
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    spain inaongoza bao moja mdau,,,ila t.v haina rangi
     
Loading...