Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutangazwa Arusha kuwa jiji

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mndokanyi, Oct 31, 2012.

  1. M

    Mndokanyi JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 6, 2012
    Messages: 630
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mh Raisi J. Kikwete anategemewa kutangaza rasmi Arusha kuwa jiji. Jambo lililonishtua ni kwamba tamko hilo litafanywa rasmi kwa kukata utepe pale mnara wa mwenge kulikofanyika uzinduzi wa Azimio la Arusha.Sasa ndugu JF baada ya uzinduzi huo,mnara huu utakuwa na kumbukumbu ya kitu gani?!,Azimio la Arusha au kumbukumbu ya Arusha kutangazwa kuwa jiji?!
     
  2. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Utaendelea kuitwa mnara wa mwenge.
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Arusha inakuwa jiji kwa mara ya pili? Mkapa ndiye aliyepandisha hadhi Arusha na kuwa jiji (more than 7 yrs ago).
     
  4. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,380
    Likes Received: 1,155
    Trophy Points: 280
    Sijui ni criteria gani zinatumika kuuita mji jiji huko Tanzania. Manake hata kamji ninachoishi tuko wachache lakini kanaitwa Garden city, Kule Long island. Miji na vijiji vyote bongo ni majiji
     
  5. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Arusha ilishakuwa jiji hata kabla ya mbeya.
     
  6. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,637
    Likes Received: 1,223
    Trophy Points: 280
    Wakati wa mkapa wanasema kuna vigezo ilikuwa haijakidhi.
     
  7. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,998
    Likes Received: 1,928
    Trophy Points: 280
    Anyway,kwanini kwa Arusha imekuwa so special? Mbeya,Tanga,Mwanza ilikuwa hivi? Politics?
     
  8. K

    Katufu JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2012
    Joined: May 8, 2012
    Messages: 404
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hilo swali nimemuuliza journalist mmoja nguli mpaka sasa hajanipa jibu lolote. Mi nakumbuka ilipopandishwa Mwanza sikusikia kama kulikuwa na hafla yoyote, na hata baadae Tanga na Mbeya sasa sijui Arusha ina nini la maana mpaka ufanyike uzinduzi?
     
  9. e

    emalau JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 961
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    ARUSHA don't deserve to be city, migomba mpaka mjini
     
  10. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    harakati za chadema arusha zitaleta mengi.viva wana arusha kwa msimamo
     
  11. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    jiji la wakulima!
     
  12. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    mkuu SHERRIF ARPAIO sijui wametumia vigezo gani kwa Arusha
    bado arusha miundombinu iko hovyo barabara za kuingia mji huu ni mbili tuu ukiifunga barabara ya Moshi Arusha na barabara ya Sokoine huu mji hutoki
    Mita mia mbili kutoka barabara ya Moshi Arusha katika ule ukanda wa halmashauri ya Jiji ni nyumba za udongo
    kati kati ya jiji lenyewe bado kuna nyumba za zamani zilizoezekwa kwa madebe na zinaendelea kuwepo katikati ya hapo atakapofanyia uzinduzi wenyewe
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Mad Max

    Mad Max JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 3,284
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Si ilishawahi kua jiji hii? Mbona walivoivua ujiji hawakutangaza?

    Tetesi: Fungu lililotengwa kwa ajili ya afla ya kutangaza Arusha kua jiji ni Tsh........ Nakutania
     
  14. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135

    Mkeshaji Arusha ilipewa hadhi ya jiji lini na Mbeya ikapata lini? Usidanganye watu bwana. Arusha haikuitangulia Mbeya kupata hadhi ya jiji. Mbeya ilitanguliwa na Mwanza.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kaka SHERRIF ARPAIO kwani huko wanatumia criteria gani? Unataka mji ufanane na London ndipo uitwe jiji? Kila nchi ina vigezo vyake.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Thats the catch
     
  17. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #17
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,757
    Likes Received: 871
    Trophy Points: 280
    Hizi Kamikaze na attempts za kuchefua watu wa arusha wakidhani wataweza washawishi wawapende zitazaa kitu kibaya sana.Kikwete hajui watu wa arusha by nature ni watu wa vita.Wamasai, waarusha, wameru, na wa mikoa ya jirani si watu salama sana.

    CCM imeshapewa kisogo basi wakubalike yaishe waweke nguvu kwingine,kila move wafanyayo inaonekana wazi kujawa dhuluma na hivyo kuishia kuwa chukizo.
     
  18. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #18
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,757
    Likes Received: 871
    Trophy Points: 280
    Migomba haitakaa iiishe ,itatoweka ila itarudi wenye pesa wakianza merger viwanja kibao uswahili na kupata eneo kubwa lenye garden watarudisha migomba tena. Minazi nayo ilikuwa haitakiwi mjini ila baadaye ilirudi ktk sehemu maridadi.Kahawa siku hizi zinaoteshwa ktk garden za nyumba nyingi sana Arusha.
     
  19. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #19
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,859
    Likes Received: 5,254
    Trophy Points: 280
    Kwa Arusha kutangazwa kuwa jiji na ona ni haraka tu! Mji wa Arusha una changamoto nyingi ambazo wange zishughulikia kabla ya kutangazwa kuwa jiji.
    Changa moto kama!
    1 barabara hili ni tatizo kubwa hata zilizopo ni nyembamba sana, kwakweli huu mji una hitaji barabara za kutosha ni haibu kusema Arusha ni jiji labda kwa mtu ambaye ajawai kuishi au kupita Arusha anaweza asishangae!
    Japo miundo mbinu si kigezo pekee lakini kwa hili kuna udhaifu sana!
    Kwakweli ni bora nguvu nyingi zingeelekezwa kwenye kuuboresha mji huo, sijajua hiyo haraka ni ya nini?

    Ukweli lazima usemwe Arusha bado huku ni kujifariji, lakini pamoja na vitega uchumi vingi vilivyoko hasa utalii nashangaa mji wa Arusha kuwa na miundo mbinu hafifu!
     
  20. K

    Kishalu JF-Expert Member

    #20
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 571
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    that's problem for receiving AID from USA and Uropean coutry
     
Loading...