Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutana na zachary kimotho mlemavu kenya mwenye lengo la kutembea km 4000 ili kuchangisha fedha za ku

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by rchugga updates, Aug 19, 2012.

  1. r

    rchugga updates Member

    #1
    Aug 19, 2012
    Joined: May 25, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Zachary Kimotho alipata ulemavu huu miaka 8 iliyopita alipovamiwa na majambazi akiwa kwenye gari yake huko Kenya.


    Kutoka mipaka ya wheelchair yake, mtu mmoja amekuwa kwenye safari ambayo wachache wangeweza kujaribu.Kimotho Zachary alianza kutembea wheelchair baada ya kuumia uti wa mgongo kutokana na kuvamiwa na majambazi kwenye gari yake na kumpiga kisha kusababisha ulemavu huo miaka nane iliyopita.Na mapema mwaka huu, ailichukuliwa na shirika la Kenya Paraplegic ile kuongoza kampeni ya kuwapa hadhi waathirika wa uti wa mgongo Kenya.
    Kampeni hiyo ilikuwa inajulikana kama "Mlete Zack Nyuma".
    Sasa, Zack karejea nyumbani baada ya kusafiri kilomita 115 na kuchangisha KSH73 milioni katika siku 60.
    Kampeni ina lengo la kuchangish KSH250 Milioni kujenga kituo cha ukarabati Kiserian karibu na Nairobi ambacho kinaweza kubeba hadi waathirika 75,000 wa uti wa mgongo.
    Zack alijua kuongoza kampeni kama hii aitakuwa kazi rahisi. Alitakiwa kutembea na wheelchair yake mwenyewe zaidi ya kilomita 4,000 kutoka Nairobi hadi Cape Town.
    Awamu ya kwanza ya ziara hii ilimazika Ijumaa.
    Waandaaji wanasema hatasafiri awamu ya pili kama watapata uwiano uliobakia KSH177 Milioni kwa njia ya misaada.
    Matatizo ambayo Zack alikabiliwa nayo safarini yalikuwa mengi.
    Kwanza ilikuwa foleni kwenye barabara kuu kutoka Athi River-Namanga."Madereva wengi na mara nyingi walikuwa wanatishia kunigonga kwasababu ya kutembea taratibu katika barabara kuu hizo. "Pamoja ya kuombwa kupunguza spidi na wasaidizi wa zack, walikataa kutii na kupita pembezoni mwa zack" alisema zack
    "Na wakati tulikuwa tunapanda mlimani, ilinibidi nitumie nguvu nyingi sana na sasa nyingine msaada mkubwa kutoka kwa wasaidizi wangu. Moshi kutoka kwa malori makubwa ambayo yalikuwa yanapanda mlimani nao ulikuwa kero na shida kwetu. "Safari imekuwa ngumu sana, lakini lengo letu lazima litimie" alisema, Zack
    Hilo sio lilikuwa tatizo peke yake. "hali ya hewa iliyokithiri pia ilivunja lengo langu la kukamilisha safari yake mara kwa mara. Wakati mwingine ilikuwa joto sana na inaweza kupata baridi sana ndani ya muda mfupi. Hali ya hewa ilikuwa inabadilika sana. "Zack, baba wa mtoto mmoja, pia alijisikia maumivu ya kuwa mbali na familia yake kwa muda mrefu vile kwa kuwa baba yake alikuwa mgonjwa. Lakini, licha ya yote hayo, yeye kumaliza kazi yake. Sasa, akiwa na furaha karejea nyumbani."Baba yangu alikuwa hospitalini na mimi nahitaji kwenda kumwona. Mbali na hilo, ni muda mrefu nimekuwa mbali na familia yangu."Nimemmiss mwanangu, na kuwa mama yake na baba wakati huo huo, yeye pia amenimiss najua. "Lakini. Nina furaha sasa tuko pamoja," alisema.Mke wa Zack alifariki katikati ya 2003, miezi kabla ya tatizo lake kubadilisha maisha yake.Zack alisema matumaini yake yalitunzwa hai na michango iliyokuwa ikiingia kutoka wale ambao walitoa KSh1 siku wamechangia zaidi ya KSh500, 000 wakati wale ambao walitoa KSh2 na KSh5 zilizochangia

    KSh100, 000.Fedha iliyochangishwa italelea wasamaria wema vizuri-na corporates. Zack anaamini kampeni imekuwa na mafanikio.Tayari, ujenzi wa kituo hicho umeanza kutumia KSH73 Milioni. Mipango ya kujenga kituo cha ukarabati ilianza mwaka 2006 wakati Shirika la Kenya Paraplegic wakiwa na Mkurugenzi Mtendaji Tim Wanyonyi na paraplegics nyingine waliamua kukusanya fedha kwa ajili moja. Walikuwa na uwezo wa kununua njama 12-ekari katika Kiserian, ambapo kituo hicho kitakuwa.
    by rchugga blog.
    Rchugga Blog


     
Loading...