Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutamka alfabeti a, b, c, d,...x, y, z kwa kiswahili

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Jayfour, Sep 8, 2011.

  1. Jayfour

    Jayfour Senior Member

    #1
    Sep 8, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nisaidieni wataalam wa lugha yetu kutamka herufi hizo kwa kiswahili...nakumbuka shuleni tulifundishwa ila sasa nimeshasahau kwasababu sijasikia wengine wakitumia. Ninazozikumbuka tulizofundishwa ni: a, be, che, de.
    Natamani nijue matamshi ya herufi zote ili niwe natumia kutamka vifupisho kama BBC, TBC, . ITV, AU, CCP, tlp, cndd, cnn, n.k kwa kujiamini.
     
  2. Jidu

    Jidu JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,054
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    Kumbuka kiswahili hatuna herufi q na x
     
  3. Jayfour

    Jayfour Senior Member

    #3
    Sep 8, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli mkuu umenikumbusha ni herufi 24 kati ya 26 ndizo hutumika kwenye kiswahili. Nashukuru kwa kunikumbusha.
     
  4. d

    dora Senior Member

    #4
    Sep 8, 2011
    Joined: Jun 5, 2010
    Messages: 189
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    F hutamkwa "Fe"
    G "Ge"
    zingine sikumbuki....
     
  5. A

    Albimany JF-Expert Member

    #5
    Sep 9, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Y=iyee ,Z=Zee.
     
  6. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    aa, be,che, de, ee,fe,he...mkuu vipi..hukupitia chekechekea nini!!!
     
  7. Jayfour

    Jayfour Senior Member

    #7
    Sep 18, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    teh teh teh ungemalizia mpaka z bana, au na wewe umesahau? Mimi nilijifunza hizo chekechea wakati ule tunaita ''shule ya vidudu'' lakini nimesahau. kama unakumbuka na j, k, l, m, n, o, p, r, s, t, v, w, n.k basi nikumbushe ili niwe nazitumia katika lugha yetu ya kiswahili. Kwasababu kuna maneno ya kiswahili lakini yakifupishwa tunalazimika kutamka kwa lugha ya kigeni wakati tuna lugha yetu inayojitosheleza.
    Maneno kama ''chama cha waalimu'' cwt, ''jeshi la wananchi tanzania'' jwtz, ''shirika la umma'' su, ''chama cha mapinduzi'' ccm, nk si tungeweza kutumia lugha yetu tu bila kulazimika kutumia kiingereza!
     
Loading...