Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kusugua meno wakati mtu yupo usingizini

Discussion in 'JF Doctor' started by KASRI, Jul 24, 2009.

  1. K

    KASRI Member

    #1
    Jul 24, 2009
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 93
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wana JF, nimeulizwa swali na rafiki yangu mmoja kuwa yeye huwa akiwa usingizini anasugua meno bila yeye kujitambua. Amekuwa akielezwa na ndugu zake, wakubwa zake na wadogo zake tangu zamani lakini hakuzingatia. sasa ameoa na mkewe amekuwa akimuuliza kulikonio kusugua meno namna hiyo.

    Binafsi sikuwahi kusikia kwa mtu kuhusu kitu kama hicho na sikuwa na jibu la kumpa badala yake nilimwomba aende hospital kwa wataalam.

    Sasa nimeona niulize hapa JF kwani inawezekana ni kitu kinachowakuta wengi ili tusaidiane.
     
  2. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Stress is the top reason, but I have seen toddlers with this as a hereditary condition.
     
  3. Mhache

    Mhache JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2009
    Joined: Jun 20, 2008
    Messages: 346
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nilishawahi kusikia watu wakiongelea hilo tatizo la kusugua meno mtu akiwa usingizini. Sioni kama ni tatizo kubwa. Ila msuguano una madhara kwani friction ni msuguano ambao husababisha kusagika au kuliika kwa vitu viwili au zaidi visuguanavyo. Ni vizuri ukawaona wataalamu wa meno ili wakupe ushauri na matibabu.
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Angalia pia na minyoo; mwambie acheki na atumie broad spectrum anti-minyoo
     
  5. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hivi ni kusugua meno au kusaga meno? Anyway, mwambie anapokwenda kulala awe ana-relax. Apunguze stress.
     
  6. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Pole sana, haya matatizo yapo, ila niliwahi kumuuliza mtu akanijibu watu wengi wanaotafuna meno bila kujijua usiki, walipokuwa watoto waliwahi ksuhikwa na ugonjwa wa degedege , sasa sijui kama wewe ulishikwa na ugonjwa wa degedege ukiwa mdogo
    kwa hiyo kule kuanguka walipokuwa watoto kuna hitilafu imetokea ndo maana wanauma meno,
    kuna dawa za hospital unaweza ukapewa ukaacha kwa muda ila baadae inarudi. vp ukiamka asubuhi unakuta kichwa kinauma?
     
  7. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Pia watoto wadogo wanakuwa na hili tatizo la kutafuna meno wakiwa wamelala ambao hawajawahi kuugua degedege, na ambao wamekuwa na afya nzuri tu tangu kuzaliwa. Nadhani ukiwauliza wazee (sio waganga wa kienyeji) katika makabila mbalimbali wanaweza kukupatia mtu ajuae dawa tofauti na kufikiri kuwa ni minyoo, kwani kwa mijibu wa maelezo yako ni kuwa ni tatizo la toka utotoni.
     
  8. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hii inafaa kukaa kule JF Doctor
     
  9. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2009
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    Unauhakika mkuu.....
     
  10. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #10
    Jul 25, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Je na wale wanaoongea peke yao usingizi nayo inakuwaje? Ni ndoto au.
     
  11. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2009
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Kusugua au kusaga meno ni tatizo la kawaida kabisa kwa watu wengi. Tatizo hili linatokana mara nyingi na stress. Likiendelea kwa miaka mingi kama walivyosema baadhi ya wadau hapo juu husababisha meno kukwanguka na kuleta maumivu makali hasa ukinywa kitu cha baridi. Kwa kawaida madaktari kuna aina ya gum wanakupaka ili kukupa relief na baadae wanakuchongea aina fulani ya mpira unauvaa usiku wakati wa kulala ili usage huo mpira badala ya meno. Kama una hilo tatizo hilo muhimu sana umwone dentist.
     
  12. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #12
    Jul 25, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mkuu hapa nilimaanisha wale wa bagamoyo na shinyanga wanaodai ili ufanikiwe ni hadi upeleke jogoo wa kijani! Sikuwa na maana ya mganga wa jadi kama wewe ambae utalamu wako ni kama wa "fivi" kwa ajili ya kutibu malaria
     
  13. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #13
    Jul 25, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Duh wazee hata mie wife wangu huwa anasugua/saga sana meno usiku, lkn hana yote hapo juu mliyoyasema, na si kila siku huwa anafanya hivyo nimejaribu sana kumdadisi lkn yeye anasema hafahamu km huwa anafanya kitendo km hicho
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Ndugu yangu, mtwange zentel halafu uje utupe fidbak kama imework!!! ikiwa hivyo basi unitumie 5,000 ya consultation... kama sio basi utanielekeza wapi nikuwekee elfu tano
     
  15. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #15
    Jul 28, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kasri Kama rafiki yako usiku akilala huwa anasaga meno au anatafuna. Kama anatafuna usingizini, elewa kuwa rafiki yako analishwa chakula usiku na wachawi
     
Loading...