Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kushuka Kwa Thamani ya Shilingi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Sundi, Sep 25, 2011.

  1. S

    Sundi Member

    #1
    Sep 25, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau, ninaomba msaada kuhusu maswali mawili :

    - Kwanini thamani ya shilingi inashuka wakati bei ya dhahabu inapanda kwa kasi kwenye soko la dunia

    - Serikali ina mkakati wowote unaodhibiti hali hii inayosababisha bidhaa zote zinazoagizwa hasa mafuta kupanda kila wakati kutokana na kushuka kwa thamani ya shilingi..
     
  2. Kijuche

    Kijuche JF-Expert Member

    #2
    Sep 25, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wataalam wapo njiani kuja kutoa majibu sahihi. Tusubiri.
     
  3. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #3
    Sep 25, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Mkuu nchi haina mipango, kushuka kwa shilingi hakuna anayeshtukia isipokuwa imegeuzwa dili. Fikiria tu jinsi soko holela lilivyo na nguvu kuliko serikali, fikiria pia upuuzi unaofanywa kama kuchapisha pesa harafu zinapotea kimaajabu (refer in january 2011). Kifupi serikali inaposhindwa kuona hata hii hali basi ujue serikali yetu ipo mfukoni mwa mataifa makubwa na wafanyabiashara wakubwa nk.
     
  4. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani tuna hata hiyo unayoiita dhahabu hapa?
    Hakuna kitu hapa ndugu yangu, na kama alivyoeleza mchangiaji hapo juu, uchumi wetu uko huria kwa wafanyabiashara wachache wenye influence hadi BOT.
     
  5. Mlamoto

    Mlamoto JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Big up! Nakubaliana na wewe mkuu! Thanks
     
  6. OMGHAKA

    OMGHAKA Member

    #6
    Sep 28, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna tatizo jingine la kupenda sana kutumia washauri waelekezi kutoka nje ambao mara nyingi tunalazimishwa na wafadhili ili kufanya fedha zao ambazo huzileta huku kwa jina la misaada ziweze kurudi kwao na kutoa ajira kwa watu wao. mara nyingi (kama sio zote) washauri hawa hutoa mapendekezo ambayo yatazisaidia nchi zao na kutuacha sisi tegemezi. hii ni moja ya sababu hatuna sera nzuri za fedha na shilingi yetu kushuka kila uchapo.
     
  7. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #7
    Sep 28, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Moderators unganisheni hizi Threads sababu za kushuka kwa thamani ya shillingi zimezungumzwa sana inaboa kurudia rudia kila mara.
     
Loading...