Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KUSEMA KWELI CHUO NI CHUO....CHA UMUHIMU NI KUPATA AJIRA....soma wosia huu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by C programming, Aug 27, 2012.

  1. C

    C programming JF-Expert Member

    #1
    Aug 27, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,428
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    siku ya leo nataka kuvunja mzizi wa fitina maana humu ndani yametokea mabishano na mada kuhusu
    1.baadhi ya watu kusifia vyuo vyao.....
    2.baadhi ya watu kuponda baadhi ya vyuo

    kusema kweli chuo ni chuo....ili mradi kinatambuliwa na serikali na tcu.....kitu muhimu katika kusoma elimu ya
    chuo kikuu ni baada ya kuhitimu uweze kupata ajira ambayo itakuwezesha kuendesha maisha yako...ya badae

    so usije ukakariri....kwamba eti mimi nasoma chuo flani ni bola kuliko mwengine cha umuhimu ni kumuomba mungu
    upate michongo wa kazi,,,,,usijidanganye eti ya kwamba kisa nimesoma maarufu eti nikimaliza chuo napata kazi hapo hapo kitu kama hichi hakuna............na huu ni wosia wangu........kwani watu wengi tukiwa vyuoni tunadanganyana sana

    na mwisho nawahusia ndugu zangu.......ombeni sana mungu mpate michongo ya kazi....mtaani ni kugumu sana
     
  2. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata mgonjwa wa ukimwi akianza kutumia arv huwa anajiona sawa na wengine
     
  3. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    vipi wewe umepangwa "magulumbasi university" kwahiyo hapa unajifariji na kutafuta wa kukuunga mkono?!
     
  4. C

    C programming JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,428
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    mimi nilisoma dit.....nimemaliza kitambo
     
  5. C

    C programming JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,428
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    mimi nilipost ili niwasaidie maana kila siku mnabishana mambo vyuo...
     
  6. g

    gladness levy Member

    #6
    Aug 28, 2012
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli kabisa nakuunga mkono ndugu..
     
  7. J

    John lau Member

    #7
    Aug 28, 2012
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe utakuwa umechaguliwa teku ndio maana halafu unajifananisha na watu wa mzumbe ,na sua au umeenda udom chuo cha kata
     
  8. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #8
    Aug 28, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo kwenye mzumbe na sua wewe ndio umechaguliwa huko?
     
  9. ze duduz

    ze duduz JF-Expert Member

    #9
    Aug 28, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 863
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    najivunia kuwa mwanasua tea kozi ya kiume BVM
     
  10. Zeddicus

    Zeddicus JF-Expert Member

    #10
    Aug 28, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 587
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 60
    Mkuu mshukuru mwenyezi Mungu kwa hilo na usikae kupondea wenzako wa vyuo vingine,Maisha popote serikali ni kichwa chako.
     
  11. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #11
    Aug 28, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,401
    Likes Received: 13,360
    Trophy Points: 280
    Naona bongo kuna vyuo bora kuliko vingine

    Swali:Kuna chuo chenye hati miliki ya maisha bora baada ya kumaliza?
     
  12. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #12
    Aug 28, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,401
    Likes Received: 13,360
    Trophy Points: 280
    Mkuu unajua huku jf kuna vijana wengi fresh from school kwahiyo hawana experience ya maisha na wengi wao wanaona wakisoma vyuo fulani basi maisha ndio yamewanyoookea.Kuna wahitimu wengi tu kutoka vyuo wanavyoviona viko juu wako mitaani wanasota na vyeti vyao na kuna wengine kutoka ktk vyuo vinavyopondwa ndio wako kwenye ajira tena wemekamata vitengo nyeti.

    Ajira za bongo ni kujuana,rushwa,ukabila na undugunaization.Cha msingi mtu uwe na cheti tu kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na serikali.Kama una mtu wa kukubeba unapata ajira na swala la chuo gani mtu umesoma sio issue sana sana serikalini.

    kuna mabosi wapenda ngono hawaangalii chuo bali kigezo kwao ni demu mrembo.

    Kama interview zenyewe hazifanywi kwa haki ndio watajali cheti.Mtu kwenye interview unaweza ukafanya vizuri kwa kupata maksi za juu ila unaweza ukapigwa chini na akachukuliwa mtu aliyepata maksi za chini kwenye hiyo inteview moja.
     
  13. ze duduz

    ze duduz JF-Expert Member

    #13
    Aug 28, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 863
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    mkuu nadhani sijapondea mtu yeyote hapa !!
     
  14. K

    KENET JF-Expert Member

    #14
    Aug 28, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 259
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35

    Interview hawaangalii maksi tu,Kuna mambo mengi wanaangalia ili kupata the right candidate
     
  15. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #15
    Aug 28, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,401
    Likes Received: 13,360
    Trophy Points: 280
    Waambie hao wanaodhani kuna vyuo bora kuliko vingine kwamba ukisoma hapo ajira ni uhakika asilimia mia moja.
     
  16. K

    KENET JF-Expert Member

    #16
    Aug 28, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 259
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Utaishia kujidanganya hivyo tu.Baada ya chuo mtaani nako utasemaje maana mnajidanganya mnapokuwa masomoni kozi za kiume.Ukija mtaani kwenye ajira unaanza kulalamika na kujidanganya mimi doctor nimesoma masomo magumu mshahara mdogo,mwenzangu amesoma masomo ya kawaida yuko TRA ananizidi mshahara na maisha yake ni mazuri kuliko yangu. Je ulipokuwa unasoma hukuliona hilo? Acha kujidanganya kozi za kiume kwanza hata mimi sitaki kusikia jamaa yangu wa karibu akifikiria au kumwambie jamaa yake asomee fani hiyo.
     
  17. K

    KENET JF-Expert Member

    #17
    Aug 28, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 259
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Ukisoma hapo wapi? Mimi sijataja chuo
     
  18. Jemsi

    Jemsi Senior Member

    #18
    Aug 28, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 148
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    vijana wngu,nimesha tafuta vijana wa kazi TBS,kwa njia ya interview lakini wengi ni wenye first clas lakin wanakosa nafac,sababu ni kwamba pamoja na cheti,tunakuuliza maswali mengi sana,tunaangalia uvaaji wako,vyeti vyako vya nyuma na extra experience,so unakuta ni mzuri kimasomo lakini hana ujuzi mzuri wa kazi,sasa vijana jitahidini kufaham kila kitu na msaidiane sio kusemana,usimzarau ucyemjua.
     
  19. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #19
    Aug 28, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,096
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    good safi sana wamezidi asee
     
  20. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #20
    Aug 28, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,401
    Likes Received: 13,360
    Trophy Points: 280
    Hata mleta mada hajataja chuo na mimi sijataja chuo tatizo nini?
     
Loading...