Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kusamehe ni kitu kigumu sana:

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by sulphadoxine, Sep 15, 2011.

  1. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kusamehe ni kitu kigumu sana ingawaje ni tendo zuri sana kwa upande mwingine .Kwanini ni msamehe mwingine ambaye ananikosea mara kwa mara na wakati mwingine kwa makusudi na wala harudi kuomba msamaha?Kiakili na kwa kutumia busara ya kawaida,unaweza kusema kuwa naweza kumsamehe ndugu yangu huenda akiwa amenikosea mara moja au mara mbilihivi.

    Petro alikuwa yuko tayari kusamehe mara saba.Lakini bwana yesu anasema kwamba tusamehe daima,bila kuhesabu ni mara ngapi umekosewa.Kwanini hayao unaweza kujiuliza .Jibu kwamba ndivyo mungu anavyotenda pamoja nasi,yaaani anatusamehe daima,bila mipaka,bila kuhesabu ni mara ngapi tumemkosoea.

    Hivyo tunaalikwa kusamehe kama sisi tunavyosamehewa .Kwa upande mwingine kusamehe ni jambo jema kiafya na kisaikolojia au kwa maneno mengine kutokusamehe ni hatari kimwili na kisaikolojia kwa muhusika yaani yule anayebeba kinyongo.Wanasayansi ya jamii wanasema usipo samehe unatengeneza sumu ndani ya mwili wako ambayo inakuteketeza kimwili na kisaikolojia.


    Kwa upande mwingine kusamehe nikuishi amri ya mapendo yaani kumpenda mungu na jirani ,ikiwa namaana kwamba kumpenda mwingine hata anapokosa.
     
  2. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    unasamehe ila huwezi kusahau
     
  3. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Sulpha eeee ondoa basi kwanza hiyo avatar maana wengine inatukumbusha miguu ya vistuli viwili bana!
    ps: ukishaiondoa ndo ma asenali tutapata nguvu ya kuchangia!
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Sep 15, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Kusamehe bila kusahau ndi kutosamehe.....

    bora useme sijasamehe but i let it go......
     
  5. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #5
    Sep 15, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Wapaswa kusamehe na kusahau maana yale ya kusema nimekusamehe ila sitakusahau hayo sasa ni mengine
     
  6. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #6
    Sep 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Habari ndio hiyo bebiii kusahau inakuwa ngumu sana na vile vile inategemea na tukio.
     
  7. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #7
    Sep 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Inategemea na tukio au mkasa Mr.rocky maana kuna matukio mengine ni ishu kubwa sana kusahau.
     
  8. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #8
    Sep 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Bishanga vipi tena lakini kuna timu nyingi za kushabikia sio lazima ubakie Asernal,ok tuache hilo swala la arsenal,maana hali yao bado sio nzuri.
     
  9. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #9
    Sep 15, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    heri umetoa bwana kaitoe na kule kwingine
     
  10. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #10
    Sep 15, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mkuu hakuna kitu hapa duniani ambacho hakiwezekani
    Tukio limeshatokea na limekuathiri kwa namna moja au nyingine na madhara umeyapata
    hata usiposamehe huwezi kurudisha kile ambacho kimeshatokea
    MNi kama maji yamemwagika kwenye mchanga huwezi kuyachota tena
    japo inaumiza sana na mtu unapata maumivu makubwa haswa unapomuona yule aliyekufanyia mabaya bado anaendeela kuwepo ila mkuu kusamehe kupo tuu
     
  11. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #11
    Sep 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Bebii unantisha kule kwingine wapi tena?
     
  12. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #12
    Sep 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Red:nakubaliana na wewe.
    Swala linakuja je unaweza kusamehe bila kusahau?
     
  13. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #13
    Sep 15, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    hujui eeh? kule kule?
     
  14. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #14
    Sep 15, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    kusahau ngumu sana
     
  15. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #15
    Sep 15, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Mkuu,we can talk now!
    Katika ndoa hasa siku za mwanzo huwa kuna tendency ya wanandoa kujaribiana tena wakati mwingine unconsciousily yaani ka vile mmoja ana test zali. Mathalan mmoja anaweza kuchelewa kurudi makusudi aone mwenzie atasemaje,mara mwingine aende mahali bila kuaga ili mradi kupima tu boundaries zinaishia wapi. Tatizo hapa ni mmoja kuugulia ndani bila kusema,mkeo anarudi saa mbili we mama karibu,anarudi saa nne we mama karibu kumbe ndani kifua kinabana.Sasa siku ukija kulipuka atakwambia alaaa sasa kwa nini ulikuwa husemi? Mi naona ndo yale yale ya MJ1 ya ku mark teritory mkioana ni bora muwekeane mipaka mapema kuliko kuumizana pasipo sababu.
     
  16. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #16
    Sep 15, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    we bebii acha kumharass Sulpha bana,ntakuchapa!
     
  17. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #17
    Sep 15, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Kusahau inakuwa ni ngumu ila kumtakia mtu uliyemsamehe kuwa nimekusamehe ila sitakusahau ni kama hujatekeleza sawa sawa msahama wako
    Msamehe na ishi kawaida na lione tukio limepita japo kuna sehem unakumbuka kitu kinakutia machungu ila usimlaani yule mhusika moyoni mwako kuwa bila yeye lisingetokea
     
  18. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #18
    Sep 15, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    bebii nakubaliana na wewe kusahau ni ngumu sana ila we reach a point ya kusema it is over now we have to move on with our life and life has to go on
     
  19. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #19
    Sep 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ahaaaa bebii unataka hadi nikupe mji ndio utaje?
    kusamehe ni kugumu sana bebii.
     
  20. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #20
    Sep 15, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kusamehewa pia ni kazi, lakini ukiomba utasemehewa ila haitasahulika
     
Loading...