Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kurudisha Kadi - Kwa nini "hurudishwa" kwa chama chengine?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MAMMAMIA, Jun 10, 2012.

  1. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #1
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kwa maana rahisi ya neno kurudisha, ni kuwa unarejesha kule ulikochukua; lakini kwa "siasa za Tanzania", mwanachama anapohama chama kimoja tunasema anarudisha kadi kwa chama anachohamia. Mantiki iko wapi?

    Sijawahi kuwa mwanachama wa chama chochote na wala sijui "Yaliyomo" ndani ya kadi hizo, lakini kwa uelewa wangu ni kuwa kwenye kitambulisho chochote rasmi (kadi hii in this case). huwa na kipengele kinachosema "Kadio hii ni mali ya chama". Pengine kunaweza kuwa na maneno ya ziada "Ikipotea auukiiokota peleka ripoti au irejeshe kunakohusika".

    Nahisi ingekuwa busara kadi hizo kurejeshwa kwa vyama husika, pamoja na mambo mengine hii itazuwia ule mpango unaodhaniwa wa cham fulani kuchapisha kadi feki au hata kununua kadi za chama chengine ili kujidai tu kuwa wanachama elfu tano wamerudisha kadi. Au angalau kungekuwa na sheria/kanuni inayovitaka vyama vilivyopokea kadi hizo kuzirejesha kwa chama husika ili viweze kuhakiki wanachama wake.
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    you are very right ... you have apoint ..... "chama chengine" - sound like you are from Nachingwea
     
  3. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #3
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,732
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Point hiyo kaka ila kwa upande wa jicho la pili inaweza kuwa ni sehemu ya kudhibiti wanachama ndumilakuwili yaani kama ulitamka wewe ni chama flani basi wape kadi yako wakupe yao.
     
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Jana kadi za magwanda ya khaki zilipokusanywa zilitaka kuchomwa moto Kinana wa CCM akawaambia "msizichome" tunataka tuwarudishie hukohuko kwao.
     
  5. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #5
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Umenigundua, kiumbe nilitakiwa kuandika "kingine" badala ya "chengine". Nina matatizo na ngeli za KI-VI linapokuja suala la maneno ya Ch.
     
  6. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #6
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hata wewe point yako ni nzuri, lakini angalia maneno ya zomba hapo chini:

    Nionavyo, huu ndio utaratibu ambao ungepaswa kutumika ili kuzuwia "majigambo" na kwa chama kilichokimbiwa kujua kama kweli kadi zilizorudishwa ni zao kweli na pia kufanya uhakiki wa wa wanacham wao.
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Unaonesha hukuhudhuria wa kutazama kwenye runinga "live" mambo ya jana. Usihjali unaweza ku "google".

    Hayo ndio yaliojiri, wala usiwe na hofu, utatuzoea kwani huu ulikuwa mwanzo, tunapita Kiondoni, Temeke halafu tunashuka Kusini. Nikupe siri?

    Kutakuwa kuna timu tatu "moja kusini, moja kaskazini, moja mikoa ya kati". Kaa chonjo. Mmetuudhi sana kwa uongo wenu, si bora mngekuwa mnasema kweli tu, kuwa jamani, CCM wanajenga kilomita 11,000 za barabara za lami , sisi tutajenga 24,000. Tungewaelewa lakini kwenda kuzuwa kwa wananchi hatuwakubalii na hatuwawachii mpaka mjuwe kusema ukweli.
     
  8. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu naomba tenda ya kubeba watu kupeleka kwenye mikutano yenu. Nina Coaster zangu 3 na moja nyingine ya mshikaji naisimamia na pia kama mtataka Hino ipo ya abiria 65 na ina coridor kubwa pia wengine wanaweza kusimama, 10% ipo. Tuanze na mikutano ya hapa DAR halafu hiyo ya kusini tutaongea
     
  9. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,732
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Hata mie nimeukubari utaratibu huu kwani utawezesha vyama ku-update taarifa za wanachama wao ikiwemo na idadi japo CCM na serikali yake wanaamini ubora wa kitu wowote unatoka na takwimu kubwa ya kitu flani na hata wakihama kuwafuta kwenye data base yao inakuwa kazi kweli
     
  10. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #10
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Asante sana Mkuu kwa taarifa na ninakupongezeni, lakini mimi ninaingiaje humo kwenye shutuma unazoshusha? Ukiangalia upya kwenye post yangu, kuna maneno haya:
    .
    Kwa siasa za TZ mimi ni mtazamaji tu, angalau mpaka sasa, ili nibaki na uhuru wangu wa kutoa mawazo bila ya ushabiki. Nilichotaka kusema ni kuwa TZ tunaendesha mambo kwa jazba na mazowea. Sina hakika lakini nina wasiwasi kuwa hata huko kwa msajili wa vyama, hakuna orodha ya wanachama wa kila chama, na kama ipo sijui kama wanapelekewa "updates" za wanachama wapya kila baada ya muda.

    My take: Kitengo cha msajili wa vyama vya siasa angekuwa na tovuti ambayo orodha ya majina ya wanachama wa vyama vyote na kuwa "updated" kila baada ya muda. Wanakula jasho letu hawa, sio wasubiri uchaguzi mpaka uchaguzi tu kupokea kesi za pingamizi.
     
  11. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #11
    Jun 10, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Hizo kadi tulizotengeneza huku kariakoo. Lowassa lazima awalize na hivyo visiasa venu uchwara kama alivyosema yule mwamba wa Igunga Rostam Azizi
     
  12. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #12
    Jun 10, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Pepo mchafu hutolewa kanisani na sio kwa mganga ulikompatia.

    Mnaogopa kwa kuwa mnaona aibu jinsi watu wanavyomiminika CDM. Nyie ndio mlianza, sasa inakula kwenu
     
  13. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #13
    Jun 10, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    ccm ilizaliwa mwaka 1977


    zika rasmi potea 2015
     
  14. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #14
    Jun 10, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    All said na umeeleweka na tupo wengi tusiotaka utumwa wa vyama......kuna walakini na mfumo huu wa kurejesha na kugawa kadi kama njugu...huyo muhusika aweke database na kila zikirudishwa zipelekwe kwa chama husika na kuwasilishwa kwa msajili na hawa "political prostitutes" wadhibitiwe sio kila mkutano mtu awe na uhru wa kuhama......hata choo siku hizi unalipia bana sembuse kuhangaisha politicla equilibrium????
     
  15. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #15
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    I should have said it better. Jana nilikutana na data zinazoshitusha - CDM 26,000 wamerejesha kadi - . This is FOUR MUCH, too much ni kidogo.
     
  16. chitalula

    chitalula JF-Expert Member

    #16
    Jun 10, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,307
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kurudishwa kwa chama husika ni wazo zuri kwani itakuwa kazi pia kufoji kadi hizo, sema tu kwa siasa za bongo hiyo ishu ni ngumu sana
     
  17. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #17
    Jun 10, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Imagine 26 thou......na hao wenye wanachama wao pia wawe na database ili vikirudishwa hivyo vipande wakae na kucheck validity and viability maana hawa wanasiasa tukiwachekea tu baaas itakuwa hadithi ya mto kutiririsha maji.

    M happy kujua kuna watu wengi bado hawana "political myopic syndrome", let us hold on ili kuwe na watu wa kuandika historia sahihi if need be
     
  18. B

    Bob G JF Bronze Member

    #18
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    CCM hawawezi kuzirejesha zile kadi kwa CDM na CUF coz zile walizitengeneza ccm wenyewe kufurahisha baraza
     
  19. u

    umsolopagaz Member

    #19
    Jun 10, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ......salute mkuu! yours is de sword on dem throat!
     
Loading...