Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kurithi majina

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by charminglady, Jun 5, 2012.

  1. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #1
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    habari zenyu bhana. wana jamvi me kuna jambo huwa linanikera (samahan kama kuna mtu nitamkwaza) kuna ile kasumba ya kurithi jina. mf. et bibi yangu aliitwa tabu/shida then nami nikipata mtoto nimuite shida/tabu yan hili haliniingii akilini ukizingatia jina linaweza kuleta uhalisia wa maisha ya mtu. mara babu aliitwa masumbuko/matatizo afu nkipata mtoto wa kiume nimuite majina hayo. dah inawia vigumu kweli. sijui ninyi wanajamvi huwa mnalichukuliaje?? karibuni. . . .
     
  2. Iselamagazi

    Iselamagazi JF-Expert Member

    #2
    Jun 6, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 2,186
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kurithi majina kama: Shida, Tabu, Masumbuko, Havijawa, Havinitishi, Chausiku n.k. Si utaratibu mzuri ktk jamii zetu. Binafsi hata mie sipendi kurithisha watoto majina ya ajabu ajabu kama haya.
     
  3. Yummy

    Yummy JF-Expert Member

    #3
    Jun 6, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 1,801
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kumbe kuna ambao kama mimi,afazaliii.....nilijua niko peke yangu! Mie Tuli wangu kalazimika kupewa jina la doto wakati hana pacha hivi inakuaje????!!!huu utaratibu siuelewi na wala sioni umaana wake fyuuuuu
     
  4. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #4
    Jun 6, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Kama unaona unalipa, ufuate, na kama unaona haulipi, usiufuate. Kwani ukizaa mtoto mwenye jukumu la kumuita jina si ni wewe na mwandani wako?
    The unseen is illustrated by the seen.
     
  5. CUTE

    CUTE JF-Expert Member

    #5
    Jun 6, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 1,237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    haya majina maawil mi hoi
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Jun 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,316
    Likes Received: 3,116
    Trophy Points: 280
    kabla ya kumpa mtoto jina, liwe la kizungu, kiswahili, kikabila lazima ujue maana yake jamani, la sivyo utamtia mtoto nuksi....
    Kwa nini umuite mtoto taabu, shida, masumbuko,matatizo, majuto? Yaani shida na tabu zakoumtupie mtoto? Hapana....

    Na kabla hujamrisisha mtoto jina angalia maana ya jina na tabia za mwenye jina, usikute mwenye jina mlevi na mzizi unamtwisha mtoto jina baadae utaja lalama kuwa mtoto mlevi?

    Si vyema kurithisha watoto majina kwa kweli....
     
  7. Comi

    Comi JF-Expert Member

    #7
    Jun 6, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 3,350
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 180
    Haswaaa
     
  8. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #8
    Jun 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    mkuu,asante kwa mchango wako bt jamii nyng hasa wazaz wetu wanalazimisha ooh mtoto aitwe jina la babu / bibi yake. afu ukute mtoto kapata tatizo la ugonjwa / mchango kwa watoto jambo ambalo ni kawaida kwa watoto. utasikia muite flan atapona au analilia jina. shit!
     
  9. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #9
    Jun 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    me mwenyewe mwanzon mama alitaka kumpa mwanangu jina la mdogo wake (marehemu) alieitwa tabu kisa et alikuwa anampea sana. weee nlikomaa kdg nikosane nae. unampandikizia mtoto matatzo tu kumpa majina ya ajabu. i hate ths kha!
     
  10. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #10
    Jun 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    c ndo hapo mkuu, et anakuja babu/bibi yako anakwambia hyu anafanana na marehemu babu mzaa bibi/babu afu ukute alikuwa anaitwa masumbuko/tabu/matatizo. kha utafikiri we umekosa jina la kumpa mwanao. me huwa nakereka sana!
     
  11. sinafungu

    sinafungu JF-Expert Member

    #11
    Jun 6, 2012
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    duuuuuuuh ........ iko ck watoto wako watakuuliza historia ya kwenu
     
  12. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #12
    Jun 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    Sijakupata mkuu@sinafungu
     
Loading...