Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kura ya NDIOOO na HAPANA bungeni inanikera

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mwandiga, Feb 10, 2012.

  1. mwandiga

    mwandiga JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 1,270
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Hii tabia ya kukubali hoja bungeni kwa kusema ndio kwa wanaokubali na hapana kwa wanaokataa na kisha spika kufanya maamuzi kwa kile alichosikia ni ujinga na kuwadanganya watanzania. Hivi kwa nini wasitumie mfumo wa kompyuta ambapo kila mbunge atabonyeza kitufe mezani kwake cha ndio au hapana kisha kwenye screen itakayokuwa hapo pembeni ya spika inaonesha ndio ni ngapi na hapana ni ngapi in figures. Mimi naona hilo halitushindi ila ni kwa ajili ya maslahi ndio maana halikufanywa. Muda umefika sasa wa kuanza kutumia hivi vitu
     
  2. K

    Konya JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    yani huu mfumo unakera kiukweli na hauko fair,hauna ufanisi na hauna tija as if wanafanya masiala..
     
  3. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,712
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Bora huo mfumo ungetumika kuliko huo wa sasa ambao unawanyima wengine uhuru.
     
  4. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Kwa mfumo wa Kompyuta nahisi mambo yatakuwa yale yale. Kama mitandao ya kujumlisha kura kwenye uchaguzi Mkuu mwaka 2010 ilikwama, unategemea jipya gani la miujiza kwenye Bunge ambalo wapinzani ni wachache?
     
  5. mwandiga

    mwandiga JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 1,270
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Kwenye uchaguzi mkuu kura zilikuwa zinahesabiwa vituoni kisha wanapeleka kwa DED ambaye ni RO kisha ded pamoja maafisa usalama wa mikoa, wilaya na baadhi ya wahusika wengine wanayachakachua na kutuma tume ya uchaguzi. Kwa hili nalosema mimi ni mfumo ambao ukibonyeza ndio majibu yanatokea kwenye screen moja kwa moja na yanaonekana na wote. Kuna hoja ambazo wanaoitikia ndio kati ya wabunge 345 ni 172 na hapana ni 173 hapa Masikio ya makinda yatajuaje uhalali wa kura au ni maamuzi ya Mtu mmoja kwenye maisha ya wtz.
     
  6. mwandiga

    mwandiga JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 1,270
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Thanks kiongozi. Mods wametoa thanks ningekupa
     
  7. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2012
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Muda umefike watumie technology katika voting badala ya kelele za ndio na hapana!
    Watumie machine,itakuwa na uhakika na italiongezea bunge imani.
     
  8. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Halafu bi kidude anabaki waliosema NDIO wameshinda, mxiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii upupu mtupu
     
Loading...