Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kura ya maoni kuhusu muundo wa muungano na katba mpya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fredrick Sanga, Jun 1, 2012.

  1. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #1
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Katika kufatilia hali halisi ya mchakato wa kupata katiba mpya ya Jamhuri ya Muungano ya Tanzania, nimeona nami nitoe maangalizo na maoni yangu binafsi.

    Zanzibari imeshatunga katiba yake mpya. Je hii katiba ya muungano itagusa mabo yaliyomo katika katiba ya Zanzibari? Kama jibu ni ndiyo, basi hapa kuna kazi ya ziada, maana katiba ya Zanzibari inaweza kuimeza katiba mpya

    Je kama wananchi watapenda zaidi mfumo wa serikali tatu. Nani atatengeneza rasimu ya serikali ya Tanganyika? Maana kuna uwezekano wa kuwa na mapendekezo ya serikali tatu kushamiri sana katika mchakato wa hii katiba mpya. Hii itasababisha haja ya kurasimu katiba mbili, yaana ya Tanganyika na ya Muungano.

    Je kama wananchi watataka muungano upumzike, watakubaliwa au watafungwa kama wahaini. Kama watafungwa je huu mchakoto utakuwa huru kweli. Mimi napenda muungano uendelee, lakini labda wasioupenda ni wengi? Sijui? Je tume inajua?

    Mwaka 1964 nilikuwa bado mdogo sana, lakini sikumbuki kama wananchi waliulizwa kuhusu, haja ya muungano, muundo, na mambo yake. Na kama kweli kuna mkataba wa Muungano, uko wapi? unasemaje? Je kuna tofauti kati ya mkataba wa muungano na hati ya muungano?

    Inasemekana kuna hati zimefichwa, kama ni kweli ni kwanini? Muungano ni haki ya umma au serikali? Kama zipo, huu sio wakati muafaka wa kuzichapisha katika magazeti ya serikali? ili nasi tujue yaliyomo ili kuondoa haya mambo ya uvumi uvumi. Yanawapa watu visingizio vya kuzungumza mengiiii.

    Naona kama kuna haja ya kuangalia vizuri sana huu mchakato wa katiba. Bado naamini kabisa ukifanyika vizuri utamjengea Raisi na bunge letu heshima kubwa sana kihistoria, na nchi kutupatia amani na maendeleo ya kudumu.

    Nengeshauri, kwa hali ilivyo sasa, bila kutumia vitisho, maoni ya awali yakakusanywe Zanzibar (Pilot study), ili tume iweze kuwa na roadmap nzuri. Sikubaliani na vitendo vya kihuni, na nategemea vyombo vya sheria vinashughulikia. Ila nahisi kuna kitu cha kuangaliwa kwa umakini sana Zanzibar.

    Nayasema haya kwa nia nzuri, nikiamini kutoka moyoni kwamba naipenda nchi yangu, na vizazi vyake vijavyo. Na ningependa sana amani ya kweli katika mfumo wa demokrasia ijengeke na kukomaa kadri miaka inavyoendelea. Bila katiba muafaka, nahisi matatizo makubwa mbele ya safari. Kuna haja sana ya kujikana nafsi zetu, katika suala la kutengeneza katiba mpya, yaani tunatikiwa kuwa wayakinifu zaidi, kuliko kubebwa na ushabiki wa aina yeyote ile.


    Mod hii sio habari mchanganyiko, be fair.

    Samahani kwa nikaokuwa nimewakwaza.
     
  2. h

    harbab Member

    #2
    Jun 1, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    EXCELLENT muandishi umebase kwenye ukweli zaidi, kuliko matashi yako binafsi. i like it.

    inabidi kama itakuwa serikali tatu tanganyika iunde bunge lao la tanganyika na bunge lilikuwepo liwe la muungano au vp?
    na bunge la tanganyika liwe responsible kwa kupitisha katiba ya tanganyika.

    NGUMU SANAAAAA. Bora muungano uvunjike maana hiyo gharama ya kuendesha hayo mabungee ni nomaaa.
     
  3. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Inaonekana kama zoezi hili, limelalia ktk serikali mbili zilizopo. Na wananchi wanata hivyo.
     
  4. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Naona tuwe na wabunge wa wilaya tu, watapungua sana. Mawaziri watabaki wale wale, ataongezeka raisi mmoja tu wa Jamhuri ya muungano. hatuhitaji makamo wa raisi, waziri mkuu anatosha. nakuahakikishia, upo uwezekano wa kupunguza gharama. Hata hili baraza la mawaziri 54 la nini? Wakuu wa wilaya, watakuwa wabunge. Ila kama mkikubali, kwa hiari yenu.
     
  5. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #5
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kuuvunja muungano ni sawa na kula sumu. Hii siikubali kabisa
     
  6. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #6
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mimi nina ndugu kabisa huko zanzibari, na wadogo zangu wameoa huko. Sioni haja ya kuvunja muungano, ila kuujadili na kuuimarisha. Hii mambo ya Muamusho ni hovyo kabisa.
     
  7. leroy

    leroy JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 773
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    ​Muundo uanze kwa kuifufua Tanganyika.
     
  8. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #8
    Jun 1, 2012
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sikubaliani kabisa kabisa na mjadala wowote wa kuuvunja
    muungano wa Jamhuri ya Tanzania.
    Huu ni uhaini mkubwa ambao haujapata kutokea
    hapa Tanzania,mara ya mwisho ulizungumzwa
    bungeni na baadhi ya mawaziri mkuu na wafuasi wake
    walipigwa chini,.....pigwachini...G55.

     
  9. kelvito

    kelvito JF-Expert Member

    #9
    Jun 1, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hakuna ghalama acha propaganda za kimagamba mkuu,
    Mpaka sasa kwa muundo huu ni ghalama zaidi kuliko serikali tatu,
    Hebu fikilia watu wanaamua tuu kuweka wizara kibao na wakuu wa wilaya weeengi, ndo maana sometimes hata kama mimi ni mwanaccm nawakubali sana CDM, kuna watu wanafikiria sana kuliko sisi wa ccm wakuu lazima tukubali!
     
  10. kelvito

    kelvito JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hapo hata mimi nakubali hatuwezi kujadili Muungano huku tumeizika Tanganyika!
     
  11. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Sawasawa. Wakifanya hivyo hadidu za rejea za tume, pamoja na muundo wake utatakiwe kurekebishwa. The earlier the better.
     
  12. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #12
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Sawasawa. Wakifanya hivyo hadidu za rejea za tume, pamoja na muundo wake utatakiwe kurekebishwa. The earlier the better.
     
  13. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #13
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hakuna gharama, mawaziri kama Ngeleja (Nishati na Madini) ni waziri wa Tanganyika, hatutaongeza mwingine, yule sio waziri wa Jamhuri ya Muungano NK. Usicheke lakini.:bange:
     
  14. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #14
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Duhhh Ngeleja tena we uku wapi?
     
  15. kelvito

    kelvito JF-Expert Member

    #15
    Jun 1, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu ngereja???
    kunawizara hazitakuwepo kabisa kwenye serikali ya tanganyika badala yake itakuwa wizara ya muungano, hapo ndo tunaweza tukapeana uraisi wa kubadilishana ila kwa sasa sikubali kabisaa!
     
  16. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #16
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Watu kama nyie mko wachache, mnaelewa mambo haya vizuri. Wengine wamekazania gharama tu. Je gharama za kukosa Tanganyika?
     
  17. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #17
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hivi ukienda kwenye tume ya katiba, halafu ukawaambia unataka serikali ya Tanganyika irudi hawatakukamata? Nataka niende huko.
     
  18. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #18
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Tume wana kazi ya ziada. Tunawategema
    ea majaji wazoefu.
     
  19. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #19
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Zanzibar ni dola kamili na mihimili yake yote mitatu, Mahakama, Serikali na Bunge. Hivi wao sasa wanalalama nini, bara ndio waliokuwa hawana kitu. Nafikiri Zanzibar wangeshughulikia serikali ya Tanganyika, Badala ya kuzungumzia kuvunja muungano.
     
  20. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #20
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Tume ina mamlaka ya kuunfa katiba tanganyika?
     
Loading...