Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kupigwa na mwekezaji kisa kutofika kazini, ni halali?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by kisute, Sep 21, 2012.

  1. kisute

    kisute Member

    #1
    Sep 21, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana jamvi nahitaji msaada wenu kwa hili.
    Jamaa yetu mmoja (mtingaji mgodini) leo hii kapata kisago kisa hakufika kazini kwa siku mbili.
    Kabla ya kujitetea alipigwa na kiongozi wake ambae ni kaburu hadi kuzirai. Alipopata fahamu alijikuta yuko clinic kaumia mbavu na mkono mmoja. Je, kwa kosa la kutofika kazini adhabu yake ni kipigo? Hii sheria ni ya nchi gani. Nini afanye huyu ndugu yangu.:shetani:
     
  2. morphine

    morphine JF-Expert Member

    #2
    Sep 21, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 2,389
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    khaa hivi hawa wageni hua wanajiamini nini humu nchini kwetu? Nani anawapa viburi? Au wuamegundua sisi watanzania ni wakarimu na wapole hasa kwa wageni wanaokuja inchini kwetu?:A S angry:

    Nakumbuka niliwahi shuhudia raia mwenye asili ya ki-Asia akimtishia kumgonga na gari kijana muosha vioo kwenye foleni ya traffic lights pale Magomeni. Kama haitoshi akashuka chini na kumfuata kumpiga mateke, huku walio jirani pamoja na wenzie wakiwa wanaangalia tu wasijue cha kufanya.

    Nilikereka zaidi baada ya kugundua pembeni kuna bus la Mbagala-Mwenge na kuna askari (polisi-usalama wa raia na mali zao) akiwa anashuhudia hizo fujo kupitia dirishani kama vile anaangalia mieleka ya John Cena.

    Ipo siku historia ya sehemu fulani ulimwenguni itajirudia hapa Tanzania.
     
  3. M

    Mp Kalix2 JF-Expert Member

    #3
    Sep 23, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Mkuu katika hali yoyote ile kumtusi ,kumpiga au hata kumsukuma tu kisheria ni kosa na kama utafanikiwa kuishawishi mahakama na ikaridhika na ushahidi mtuhumiwa lazima atapewa adhabu.
    Katika tukio hilo la mwajiri kumpiga mfanyakazi wake kuna uwezekana wa Kesi ya jinai au kufungua kesi ya mgogoro wa kiajira ambayo kwa mujibu wa sheria ya ajira 2004 inaweza kuangukia kwenye kipengele cha sita(6)Forced labour.
    Ningekushauri ndugu yako atafute mwanasheria amsaidie lakini inaonekana pesa inaweza kutumika kuzima kesi hiyo.
    Nakushauri pia usome ambatanisho hili ili uongeze ufahamu juu ya sheria ya kazi.
    View attachment 65813 View attachment 65815
     
Loading...