Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kupiga mbizi, sahihisho.

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by LE GAGNANT, Jan 7, 2012.

  1. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #1
    Jan 7, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,241
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Waziri magufuli alisema "watakaoshindwa kulipa nauli ya kivuko wapige mbizi kueleke upande wa pili" .

    Alikosea! Maana ya kupiga mbizi ni kuzamia majini (kizungu'dive').

    Neno sahihi ni kuogelea (kizungu'swim')
     
  2. rfjt

    rfjt Senior Member

    #2
    Jan 8, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 180
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hakukosea...alikuwa na maana hiyo hiyo ya kupiga mbizi yaani ku-dive ili uibukie ng'ambo ya pili kama anavyofanya mnyama kiboko. Alijua kuwa kama angeruhusu kuogelea kikawaida, pangetokea usumbufu na hata ajali kwa kugongana na meli au boti zipitazo pale. Lakini kwa kupiga mbizi chini kwa chini kama kiboko na kuibukia upande wa pili kusingeleta usumbufu kwa watumiaji wengine wa bahari. Na ndiyo maana yule kijana aliyeogelea kikawaida alikamatwa kwa kushindwa kutekeleza agizo ipasavyo.
     
Loading...