Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kupenda chips

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kaniki1974, Jun 23, 2009.

  1. Kaniki1974

    Kaniki1974 JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Heshima mbele viongozi,

    Hebu tusaidiane, kwa nini watoto wanapenda sana chipsi? Is this food healthy for kids?

    Thanks kwa maoni/ushauri.
     
  2. a

    agika JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2009
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mhhh mkuuu hapo umelenga mwanangu anapenda chips ile mbaya japo hajui kuongea mpaka asubuhi tukiwa tunaenda kazini akiaga byeee anamalizia na pipss eeeeh usiposema ndio kiliooo, but ofcourse si nzuri kiafya kula kila siku coz its refered as one of a junk food.
     
  3. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ni kawaida kwa watoto kupenda chakula kisicho kizuri sana kwa afya. Wanapendelea vitu kama hizo chips, pipi, ice cream, chocholate, keki nk. Watoto wanapendelea zaidi vya kula vitamu tamu na vya kula vingi visivyo na afya ni vitamu na vile vyenye manufaa zaidi kwa mwili. Mimi nakushauri muwe mna tengeneza chipsi wenyewe nyumba hivyo mtapima kiwango kizuri cha mafuta, mtakua na uhakika na usafi wa uandaaji nk.
     
  4. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #4
    Jun 23, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Chips si chakula cha afya hasa kikiwa kinaliwa mara kwa mara -chakula kilichosheheni wanga na mafuta. Ila unaweza kukifanya kiwe kilichokamilika kwa kuongezea mboga mboga za majani pembeni na nyama ya mchuzi (au hata maharagwe) ili kupata protein. Unakamilika vizuri zaidi utakaposhushia na juice fresh.


    watoto huzipenda kwa kuwa wao hupenda vyakula vikavu kavu.
     
  5. a

    agika JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2009
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    nimekupata hapo mkuuu , lakini wat about pipi,icecream chocolate..... nazo tupike?joking
     
  6. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Chips ni chakula kinapendwa na watu wa rika zote,jinsia zote. Tena kuna french fries za drive through hata mie nafagilia hichi chakula lol!
     
  7. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #7
    Jun 23, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hahaha. Pipi ni mbaya hamna way around it. Hizi ice cream za barafu mkitengeneza wenyewe siyo mbaya sana kwa maana maji mnachemsha wenyewe na kiasi cha sukari mnapima wenyewe. Keki nazo unaweza kutengeneza nyumbani. Nakumbuka mama alikuwa anatutengenezea nyumbani halafu anaiwekea flavor badala ya kuweka ile micream yenye sukari sana. Hata ukisearch yahoo unaweza kupata recipe za keki zisizo na madhara kwa afya.
     
  8. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Pretty,
    Hata bibi na babu?
     
  9. C

    Consultant JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2009
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,945
    Likes Received: 794
    Trophy Points: 280
    Niliwahi kuambiwa hata secondary school gals wakipewa chips-kuku, kwisha kazi!(joke...)
     
  10. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Umepiga Ikulu...! joke!!
     
  11. a

    agika JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2009
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    duh! mummy umezidefend chips mpaka basi hata mie nazipenda ila tulikuwa tunasemea kwa watoto tu jamaniiii... japo hata kwetu watu wazima tukiziendekeza zina madhara pia....
     
  12. ChaMtuMavi

    ChaMtuMavi JF-Expert Member

    #12
    Jun 24, 2009
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tatizo huku nyumbani Tanzania, watu tunakula chakula cha aina moja saana mpaka kinachosha. Ndiyo maana chips imekuwa na fahari na kuoneka kuwa ni chakula cha luxury.

    Pikeni nyumbani angalau kwa wiki mara moja, watu waone ni mlo wa kawaida tu. Hata binti yako asije akagiribiwa kwa chips.

    Akina mama tusiwe wavivu wa kupikia familia zetu, badirisha milo, mapishi n.k. Siyo maharagwe tuuuuu, mmh hata baba atakuwa anapitia bar ale kabla hajaja home.
     
  13. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #13
    Jun 24, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Wengine twapenda hips!
     
  14. GP

    GP JF-Expert Member

    #14
    Jun 24, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mkuu ni unamaanisha CHIPS au HIPS? [​IMG]
     
  15. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #15
    Jun 24, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    ndio maana mna vitambi.....mtapigwa chini sana shauri yenu.....

    ......chips ni uchafu zina madhara magonjwa meeengi.....mafuta ya chips wengi mnakaangia mara zaidi ya 2 mjue kuwa ukikaangia mafuta yale yale ni sumu kali.....
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    Jun 24, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    HIPS baba! mwanamke mla chips hafai lazima atakuwa na likitambi na hana HIPS...!
     
  17. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #17
    Jun 25, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    inaonyesha unapenda viportable?
     
  18. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #18
    Jun 25, 2009
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    'Big Mac Healthier Than Some Shop Salads'


    © Sky News 2009
    Print StoryShoppers may think they are going for the healthy option when choosing a green salad but it could be loaded with more calories than a Big Mac and fries. content

    'Big Mac Healthier Than Some Shop Salads'
    Enlarge photo .A survey by consumer watchdog Which? found Morrisons' Smedleys Atlantic Prawn Marie Rose Salad contained 855 calories and 66.3g fat - more than a McDonald's Big Mac and medium fries and 70% of the fat a man should eat in a day.

    Which? bought a selection of 20 pre-packed salads on the high street and found another unhealthy option was Asda's Chicken Caesar Pasta Salad, which contained 43g of fat, nearly as much as six Cadbury's Creme eggs.

    Almost a quarter of the salad is made up of high-calorie dressing (13% mayonnaise, 10% Caesar dressing).

    Which? editor Martyn Hocking said: "If you thought your high-street salad was healthy, you could be in for a surprise.

    "Which? has found there were large differences between the amount of fat, saturated fat, salt and calories in pre-packaged salads. Check the label or you could end up with egg on your face.

    "This latest research backs up what we've been saying for ages - a clear, consistent labelling scheme is important to help people spot how much fat, sugar and salt is in the food they're buying."

    The survey found mayonnaise or creamy sauces were often the reason why many of the salads were so high in calories and fat.

    Mayonnaise dressing was the second highest ingredient (27%) in a Mark and Spencer Pasta with Tomato and Basil Chicken salad, £3.20 (380g), which had 760 calories and 46g fat.

    However there was praise for Sainsbury's and its Rainbow Salad for containing soya beans and lentils, a good source of protein, and also its Thai Chicken Noodle for being low in salt and fats.

    Which? wants food companies to adopt one label so shoppers can see at a glance levels of fat, sugar and salt.

    It said research by the Food Standards Agency shows a combined label including traffic light colours, guideline daily amounts, grams of nutrients per portion and the words 'high', 'medium' and 'low' worked best for consumers.
     
  19. Kaniki1974

    Kaniki1974 JF-Expert Member

    #19
    Jun 25, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu hiyo Avatar.....!?
     
  20. U

    Urenga One Member

    #20
    Jun 25, 2009
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    du! hata mimi nashangaa kuona hivyo wanafikiri chips kuku ni chakula safi du! du! kumbe hamnazoo si chakula bomba
     
Loading...