Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kupeana faraja na furaha.

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Viol, Mar 7, 2012.

  1. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #1
    Mar 7, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Wagonjwa wawili walikutana hospitalini,moja alikuwa amepata ajali ya miguu na mwingine alikuwa amepooza mwili.
    Wagonjwa hao walizoeana,walielezana na kuambiana mambo mengi ya kimaisha,kutiana moyo katika hali zao
    ngumu walizonazo.Aliyekuwa amepooza mwili kitanda chake kilikuwa karibu na ukuta na aliweza kuangalia nje kupitia dirishani,ila aliyepata ajali ya miguu kitanda chake kilikuwa upande ambao haukuwa na dirisha.Walikuwa wakikesha ndani bila kutoka nje kutoka na hali zao mbaya.Aliyepata ajali ya miguu alikuwa anamwuliza mwenzake kila siku kuhusu hali ya hewa huko nje na kila kitu kinachofanyika kwasababu mwenzake alikuwa analala karibu na dirisha.
    Ambaye alikuwa amepooza kila akihadithia hali ya hewa jinsi ilivyo huko nje mwenzake alikuwa akifunga macho huku akifanya imagination ya hali ya hewa na mambo mazuri aliyokuwa akihadithiwa.
    Aliyepooza huwa akiulizwa kuhusu huko nje alikuwa anaeleza ''Sasa hivi nimeangalia nje kupitia dirishani,nimeona bahari nzuri,bata wa kila rangi wanaogelea,naona familia nyingi zikifurahia maisha mazuri,naona wachumba wakiogelea na kupeana maua meupe na mekundu na kila aina ya rangi,wanafurahia upepo wa ufukweni,usijali mi na wewe ipo siku tutapona na tutafurahia kama wao'''
    Wakawa wanafurahia maisha ingali wagonjwa.Aliyekuwa amepooza akafariki,siku nesi alipokuja kuchukua mwili wa aliyefariki yule mwenye matatizo ya miguu akamwambia nesi naomba nipeleke kwenye kitanda cha mwenzangu,mana yeye alikuwa akinihadithia hali ya hewa nilikuwa nafurahi,mimi nataka niwe naangalia nje kupitia dirishani.Nesi akampeleka kwenye kitanda cha mwingine,cha kushangaa alipofungua dirisha na kuangalia nje zaidi ya kuona ukuta mkubwa mbele ya dirisha na hakuweza kuona kwingine.Akamwuliza nesi,inakwaje mwenzangu kila siku ananihadithia hali ya hewa nzuri na watu wakicheza ufukweni wakati mbele ya dirisha kuna ukuta wa jengo lingine kwa nje?Nesi akamwambia,mwenzako alikuwa kipofu na hakuweza kuona kabisa,kwa hiyo alikuwa anafanya hivo ili uwe na furaha.



    Ujumbe.........wengi wetu tuna matatizo ila sisi tulio na mioyo ya uvumilivu na matumaini tuwe na mioyo ya kuwapa faraja na kuwafurahisha ambao wana mioyo laini na dhaifu kuliko sisi.
     
  2. Asnam

    Asnam JF-Expert Member

    #2
    Mar 7, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 4,271
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    imetulia hiyo message sent
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Mar 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    inagusa moyoni . . . .
     
  4. Uda'a

    Uda'a JF-Expert Member

    #4
    Mar 7, 2012
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimeipenda hiyo!
     
  5. S

    Skype JF-Expert Member

    #5
    Mar 7, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu, nimepata funzo kubwa sana hapa, asante sana.
     
  6. a

    ammah JF-Expert Member

    #6
    Mar 7, 2012
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    message imetulia mkuu
     
  7. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #7
    Mar 7, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Ndo hivo mkuu tuwajali wenye mioyo laini
     
  8. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #8
    Mar 7, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    inatouch sana
     
  9. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #9
    Mar 7, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Mkuu inafurahisha,inahuzunisha pia inatoa funza
     
  10. R

    Rev Fr KABOKA mchizi Member

    #10
    Mar 7, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unafaa kuwa mwinjilisti. Karibu kanisani kwetu!
     
  11. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #11
    Mar 7, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    ndo maisha inavyoenda
     
  12. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #12
    Mar 7, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    inatoa fundisho pia
     
  13. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #13
    Mar 7, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Kuhubiri kanisani ishu
     
  14. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #14
    Mar 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mmmh, kondoo watapona?
    Au atakuwa na BBQ kila siku?

     
  15. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #15
    Mar 7, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Itabidi unitafutie mama mchungaji ambaye ni mrembo kweli
     
  16. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #16
    Mar 7, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nimesisimka kweli
     
  17. JS

    JS JF-Expert Member

    #17
    Mar 7, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nzuri na inafundisha
     
  18. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #18
    Mar 7, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    umesisimka wapi
     
  19. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #19
    Mar 7, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    halafu inasikitisha pia
     
  20. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #20
    Mar 8, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mwili mzima
     
Loading...