Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KUPATA MWEZI TANZANIA: Tumeshuhudia Utukufu wa Muumba jana

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by GHOST RYDER, Jun 16, 2011.

  1. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ajabu jana mwezi ulikuwa kamili na ulikuwa unang’aa kwa mwangaza wa ajabu na kupunguza adha ya kiza cha mgao ulioshamiri maeneo mengi ya Tanzania kwa sasa kabla ya majira ya saa 3 na dk.24 kupatwa na jua na taratibu kuanza kumezwa mpaka kufikia majira ya saa 5 kasoro robo mwezi ulikuwa umemezwa kwa kipenyo cha nyuzi 360 (Total Lunal Eclipe)
    Takwimu za Kiasayanzi
    Ni tukio ambalo halijatokea zaidi ya miaka 11v iliyopita na linatatokea tena mwaka 2018. Ambaye hakubahatika kulishuhudia ategemee uzima wa miaka mingine 18 kushuhudia tukio kama hili.
    Dunia hupoteza stability yake na kuna uwezekano mkubwa wakati mwingine bahari kujaa hadi pomoni na kuathiri sehemu zilizo karibu na fukwe kutokana na centre of gravity (The moon) kuwa totally obstructed na jua.
    Mtazamo wa Kidini
    Ni wakati ambao waumini kwa dini zao huhimizwa kusali sana na kumuomba Mungu kwa tukio hilo kupita haraka ili kuepusha gharika ambalo linaweza kulikumba dunia.
    Baada ya Gharika ya Nuhu na Safina na upinde wa mvua kutokea kuliashiria mwisho wa gharika zote za maangamizi makubwa nay a mateso kama ilivyokuwa katika zama hizo. Lakini madhara ya kupatwa kwa mwezi yanatajwa katika maandiko matakatifu kuwa yanaweza kuwa zaidi ya Gharika za akina Luut na Nuhu.
    (Tafakari kuhusu Imani yako na tafuta andiko kuyabaini haya kwa faida yako)
     
  2. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #2
    Jun 16, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Tukio la kukamatwa mwezi litatokea tena July.01.2011.
     
  3. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #3
    Jun 16, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Yeah Mkuu lakini sio kama la jana TOTAL LUNAR ECLIPE
     
  4. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #4
    Jun 16, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,893
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Mimi na muabudu Mungu wa kweli: mungu wa Yakobo, Mungu wa Eliya , Mungu wa Abrahamu. Mimi siabudu mungu wa Jua na mwezi na nyota, period.
     
  5. A

    Anold JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2011
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,008
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Utukufu wa muumba upo kila siku na kwa kila kitu ukionacho. Huo mwezi wenyewe tu ukiuona ni utukufu, nyota zilizosheheni angani ni utukufu, kila kitu ambacho mimi nakiona ni utukufu, sula la kupatwa kwa jua halina tofauti na kuona wadudu wadogo kama sisimizi wakifanya shughuli zao kwa umakini kushinda binadamu aliyekirimiwa akili na maarifa ya kupindukia, hivyo basi sipingi kuwa kupwatwa kwa jua ni jambo lenye utukufu ila kila kitu na kila siku lazima tuone utukufu wa mungu, hata hivyo kwa jana kilichotokea ni kuwa dunia ilikaa katikati ya mwezi na jua hivyo kivuli cha dunia kuangukia kwenye mwezi. Kutokana na namna Dunia, mwezi na jua vinavyotegemeana/ vilivyojipanga hilo litaendelea kutokea baada ya kipindi fulani.
     
  6. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mtoa mada nadhani umepotoka kidogo, umeunganisha mambo mawili.
    1. Jana ilikuwa ni kupatwa kwa mwezi kweli kama ulivyosema. ila kupatwa kwa mwezi ni kuwa dunia inakuwa kati ya mwezi na jua hivyo basi kivuli cha dunia huangukia kwenye mwezi ndio maana unakuwa hauna nuru. Ukianza na mwezi mchanga mpaka kuwa na full moon ni kuwa partially kivuli cha dunia kinakuwa kwenye mwezi na hutoka ili kupata full moon.

    2. Dunia hupoteza stability inapokuwa ni kupatwa kwa jua. Hapa mwezi unakuwa kati ya dunia na jua
     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    Jun 16, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,678
    Likes Received: 4,516
    Trophy Points: 280
    Thread za madras at hizi.
     
  8. d

    deezle23 Member

    #8
    Jun 16, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    ni nadra kuona lakini jana nimeshuhudia mwenye.
     
  9. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #9
    Jun 16, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mungu mkubwa
     
  10. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Binafsi nilifurahi kushuhudia total eclipse kiasi kile............kwa tuliyosoma geography kwa undani basi ilikuwa furaha kushuhudia tukio km ile.................
     
  11. Sailor Boy

    Sailor Boy Senior Member

    #11
    Jun 16, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 105
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duh nililala, kwn inatokea lini tena?
     
  12. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #12
    Jun 16, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nilikuwa Nikiiona hiyo avata napata shauku ya kusoma kwa kutambua ukomavu wa fikara kumbe pia hua unaandika pumba
     
  13. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #13
    Jun 16, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Where is Earth's Central gravity?
     
  14. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #14
    Jun 16, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135

    Na hasa utukufu huo pia hujidhihiri katika matukio kama haya ambayo binadamu hana uwezo wa kuyazuia wala kuweka chembe ya ufundi
     
  15. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #15
    Jun 16, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,857
    Trophy Points: 280
    Kweli mkuu unachosema
     
  16. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #16
    Jun 16, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,678
    Likes Received: 4,516
    Trophy Points: 280
    unatumiaga ID gani mkuu?
     
Loading...