Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kupanda kwa thamani ya Tsh. dhidi ya Us. dola kunaashiria nini? (kutoka 1800---1584 within a month)

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by ngwendu, Dec 22, 2011.

  1. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka shilingi ya tanzania ilishuka nakufikia thamani ya 1800 kwa dola moja ya Us na sasa imepanda na imefikia 1584 leo. hii inaashiria nini? kipindi ikishuka thamani kila siku zilikuwa zinakuja threads mpya kuripoti hilo lakini mbona sasa wale maripota wetu hatuwaoni? tunawashauri pia wendelee kuripori kama walivyokuwa wakifanya hapo awali.
    Na mwishi kabisa ambalo ndo lengo la thread hii, ni kuwa inaashiria nini? wataalamu wa uchumi hebu tusaidieni sisi wauza machungwa huku mtaani.
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Source???

    Ngoja Niangalie online«»XE currency
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Du Ebwana kweli,Tsh imepanda zidi ya USD ni 1584
     
  4. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #4
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Mkuu Hiki ni kipindi cha mapunziko, biashara nyingi zinafunga hadi January, so no much use of foreign currency this month. kwa sababu hiyo lazima foreign currecies zitapungua thamani kwa sasa lakini haimaanishi Tsh imepanda thamani. Kuthibitisha hilo angalia bei ya vitu soko la ndani je na vyenyewe vimeshuka bei au la? hapo ndo utajua kama shilingi bado inaporomoka au inainuka.

    Kitu kingine subiri ikifika januari 15 na kuendelea wakati biashara nyingi zinafunguliwa tena, utaona kama Dola itabaki hapo pa 15xx au la.

    conclusion: Shilingi haijapanda thamani hata kidogo, with comparison na Local market, Dola haijashuka thamani ila kwa mwezi huu wa mapumziko watumiaji wa Dola hawapo.

    Kama una Tsh zisizokuwa na kazi huu ni wakati wako mazuri wa kuwekeza kwenye Dola, Mwezi wa pili mwakani utakuwa na faida sana ukiziuza.
     
  5. K

    KyelaBoy JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 9, 2008
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukienda madukani kununua vitu kama computer wenyewe huuza kwa dola,dola 1 ni sawa na Tsh 1640 kwa hiyo mambo baado yako palepale huo unafuu haupo
     
  6. Dero

    Dero JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2011
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 323
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kinachotokea ni kwamba Serikali kupitia BoT ime-release fresh dollars sokoni, kawaida BoT huwauzia bank na bank huwauzia individuals na makampuni, lakini kinachofanyika sasa BoT in awauzia individuals like Bureau de change kwa rate ya chini mno, mwisho wa siku bank nao wanalazimika kushusha rate (function of supply nad demand). Lakini hiki kinachofanyika si measurement nzuri ya ku-control exchange rate kwani mara nyingi haidumu, kwani BoT ina maximum foreign reserve haiwezi kuuza USD kila siku, at the same time kati ya wale wanouziwa kwa bei rahishi kuna wengine wanazifadhi wakisubiri BoT itakopoacha kurelease more USD wao wauze kwa bei ya juu. Serikali inatakiwa imaimarishe uuzaji nje bidhaa , yaani tuwe na more export than import, hii ni njia nzuri ya ku-control exchange rate.
     
  7. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #7
    Dec 22, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Thanks, ila nasubiri hiyo tarehe 15 january uliyosema. ila kitu kingine ambacho ungenisaidia, mbona watu hawarepoti kama kipindi sh ikishuka? au sisi tunaombeana mabaya tu? mbona naona kama jambo la aibu kwetu waTZ? au mnaonaje?
     
  8. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #8
    Dec 22, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    Wanasema ukiona mgonjwa mahututi kapata nafuu kaa chonjo...! tafakari
     
  9. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #9
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kimsingi kupanda thamani dhidi ya $ kuna mambo mengi yanaweza yakajitokeza. Hiyo ni njia mojawapo ya kupunguza mfumuko wa bei(Inflation). Je mfumuko wa bei umepungua kutoka kipindi hicho unachozungumzia cha miezi mitatu?. Kama bado basi njia waliotumia kupunguza mfumuko wa bei sio mbadala na mathara yake yataendelea kuzoofisha uchumi wa nchi zaidi ya hapo mwanzo. Kwa kipindi kirefu (in a long run) kijacho Uwezekano ni mkubwa wawekezaji wa ndani wakashindwa kuendesha shughuli zao-hii ni kutokana na gharama za uzalishaji kuongezeka -Riba( Interest rate ) kuwa juu. Pia kushuka kwa mauzo ya bidhaa nje ya nchi (decrease in exports).Pia ukumbuke na ufunguke macho kuwa Tsh haijapanda thamani kutokana na uzalishaji ama exports .Mfano Ksh imepanda thamani dhidi ya $ kutokana na kuongezeka kwa mauzo ya bidhaa zao nje ya nchi hususani mazao ya kilimo.Kwa hiyo nchini Kenya hali ya uchumi inazidi kuimarika tofauti na nchini Tanzania ambako kuna ongezeko la thamani ya Tsh dhidi ya $ lakini uchumi unazidi kuzorota.
     
  10. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #10
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Si kweli kuwa shilingi inapanda. Ukweli ni kwamba Dolla inashuka thamani
     
  11. estson22

    estson22 Senior Member

    #11
    Dec 22, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Dah mkuu uko fiti hata kama sikuoni lakini maneno uliyoyaandika mtu anaweza akaakonvisika,thanks you open my mind
    :eyebrows::eyebrows::A S embarassed::shock:
     
  12. estson22

    estson22 Senior Member

    #12
    Dec 22, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Teteta hoja yako iwe na mashiko mkubwa
    :A S embarassed:
     
  13. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #13
    Dec 22, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Noted with thanx.
     
  14. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #14
    Dec 22, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mkuu lakini umeangalia thamani ya dola juu ya currency nyingine kwa miezi miwili iliyopita kama vile Euro na Pound? Better ungekuwa na data. internet siunayo hebu bofya ndo utoe data zako hizo.
     
  15. R

    Rutatinisibwa Member

    #15
    Dec 22, 2011
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Ebi bishuba omu kipindi eki ila Endeleea yagamba amazima umu kipindi eki!
     
  16. R

    Rutatinisibwa Member

    #16
    Dec 22, 2011
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Aga mazima omukipindi eki! ninkusima muno!
     
  17. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #17
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Gwendu hakuna mwenye wajibu wa kumpasha mwenzie habari. Hii thread uloleta wewe inatosha pia.

    kuhusu tshs yetu kama haikuwa na nguvu kipindi cha msimu wa mazao (pamba,korosho,kahawa n.k hiki unachokiona sasa ni sanaa zo benki kuu tu, tujipe muda.
     
  18. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #18
    Dec 22, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Ni kweli kiongozi. Mgonjwa akipata nafuu ata omba na uji mwingi siku hiyo lakini baadaye kibao kinageuka!
     
  19. F

    Fideline Senior Member

    #19
    Dec 22, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Katika wote walotoa maelezo hapo Dero ndo yuko right.Nadhani kitaaluma Dero utakuwa mchumi.Sababu zilizotolewa za watu kwenda Xmass hazina mashiko.Tuache siasa kwenye mambo tusoyajua.Naomba kuwakilisha!!
     
  20. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #20
    Dec 22, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    wakuu simungeenda kule kwenye private? kwani mpaka muandike hapa kitu ambacho wengi hatukielewi? Ni vizuri kutumia busara kwa kila ulifanyalo.
     
Loading...