Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kupanda kwa bei ya vinywaji vya coca cola company

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ally Msangi, Dec 2, 2010.

  1. Ally Msangi

    Ally Msangi Verified User

    #1
    Dec 2, 2010
    Joined: Jun 29, 2010
    Messages: 557
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hapo jani katika pita pita yangu mtaani nimekuwa nikiskia tetesi kuhusu kupandishwa ghafla bei za vinywaji vya kampuni ya coca cola, tetesi hizi zimenishtusha zaidi baada ya kuona matangazo na posterz nyingi asubuhi hii huku mitaani zikiashiria kupanda huku kwa bei, ambapo kwa sasa soda aina ya coca cola, fanta, sprite, na stone tangawizi zitauzwa kwa bei ya sh 500/=,

    swali ni kwamba, bunge la bajeti ndio hupanga bei mpya za bidhaa, sasa iweje bei zinapandishwa kinyemela na wakati bunge la bajet lilisha pitisha bei za bidhaa.
     
  2. Emma Lukosi

    Emma Lukosi Verified User

    #2
    Dec 2, 2010
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Bunge Halipangi bei Bwana...... kazi ya bunge ni kupitisha bajeti. mtu akiamua kupandisha bidhaa yake bei at
    any time anaweza kufanya hivyo kwani kunywa soda sio lazima (sio necessity commodity ).
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Dec 2, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Hii post ni ya Mwaka gani? mbona bei hiyo ni miaka miwili sasa tunanunua soda shs 500/-
     
  4. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #4
    Dec 2, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Bei tayari imependa tangu last wk we uko wapi?
     
  5. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #5
    Dec 2, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Lazima ipande, kwani serikali siiiliongeza kodi kwenye vinywaji???
     
  6. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #6
    Dec 2, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kweli kabisa, kreti imetokea 7300-9100, Gesi kg 15 33,000-42000, umeme hakuna, mkaa hakuna??? je uwiano wa kodi na mfumuko wa bei vinaendana?
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Dec 2, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Hiyo shilingi mia tano ni kwenu huko mjini............huku soda ni shilingi 700 toka wiki iliyopita, kabla ilikuwa 600/=
     
  8. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #8
    Dec 2, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Bei iliyokuwa imependekezwa awali kwa vinywaji vya jamii ya Coca-Cola ilikuwa ni TZS 400, ila kwa kuwa sisi watanzania tunaona ukiuziwa ghali basi wewe ni matawi ndio maana sehemu nyingi haswa uswazi kwa kuwa soda nianasa ndio zikawa zinauzwa TZS 500.

    Lakini kwa sasa kampuni ya Kwanza Bottlers wamesema wamepandisha bei kuwa TZS 500 kutokana na kushuka kwa thamani ya shillingi pamoja na kupanda kwa gharama za uagizaji ikiwa pamoja na sukari na gesi ya Carbon Dioxide.

    Poleni sana mnaopenda soda na kuwalea walanguzi ndio maana mnauziwa soda kwa bei ya juu mitaani bila majumuisho ya kodi zingine kama Luxury Tax inayokuwa imewekwa kwenye mahoteli.

    Ushauri wangu, agiza soda kunywa, toa jero, tambaa... moto nkawashiane polisi post.
     
  9. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #9
    Dec 2, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,568
    Likes Received: 1,806
    Trophy Points: 280
    huku mjini imepanda toka 500/= hadi 600/=......... tangu last week. JK HOYEEEEEEEEEEE.............MALARIA SUGU HOYEEEEEEEEEE................. DSM HOYEEEEEEEE
     
  10. RR

    RR JF-Expert Member

    #10
    Dec 2, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Kuna ambacho hakijapanda bei baada ya octoba?
     
  11. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #11
    Dec 2, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Watasingizia umeme
     
  12. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #12
    Dec 2, 2010
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kupanda kwa gharama za uagizaji ikiwa pamoja na sukari na gesi ya Carbon Dioxide.
    Ushauri wangu, agiza soda kunywa, toa jero, tambaa... moto nkawashiane polisi.

    Kumbe hii gas tunayoipumua(Co2) inaagizwa kutoka nje!!

    Wabongo hawakufikishi polisi.watakunyoosha papo hapo.usijaribu utaumia!
     
  13. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #13
    Dec 3, 2010
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Ndizi mbivu 1 sh 150
    tango sh 300
    chungwa sh 150

    kuleni matunda wadau. Acheni hizo chemicals. Hivi mnayajua madhara ya peps na coca lakn?
     
  14. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #14
    Dec 3, 2010
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    kudadadeki hapa soda tena krisimasiiiiii
     
  15. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #15
    Dec 3, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    kuchagua ccm ni maafa makubwa
     
  16. Ally Msangi

    Ally Msangi Verified User

    #16
    Dec 3, 2010
    Joined: Jun 29, 2010
    Messages: 557
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    huko ulipo kuwa ukiuziwa 500 ilikuwa either ni ktk bar au hotels, ila kwa wauzaji wa rejareja mtaani bei kianzilishi ilikuwa ni 400, mpaka hapo jana ambapo imepanda rasmi kuwa 500, sasa huko ulipokuwa ukiuziwa 500 awali sasa itakuwa 600
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Dec 3, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Thanks bangi haijapanda!
     
  18. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #18
    Dec 3, 2010
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tabu ni kwamba wanajua Coca cola tamu na wengi tunaipenda
     
  19. C

    Consultant JF-Expert Member

    #19
    Dec 3, 2010
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,971
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280
    Naona kuna mkakati wa makusudi kabisa wa JK kuwafanya wavutaji wa sigara wajimuvuzishe kwenye kuvuta BANGI - cheap and affordable while saving the same purpose
     
  20. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #20
    Dec 3, 2010
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,437
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Maisha bora kwa kila Mtz. !
     
Loading...