Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kupanda kwa bei ya gesi ya kupikia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Msaranga, Jan 17, 2011.

  1. Msaranga

    Msaranga JF-Expert Member

    #1
    Jan 17, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 950
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Jamani mimi nashangaa kupanda kwa bei ya gesi ya kupikia kutoka 37000 mpaka 70000tsh
    wakati tunaambiwa hii ni nishati mbadala ya kutunza mazingira badala ya kutumia mkaa au kuni.
    Jamani mimi naomba tuchangie mwanzoni tuliambiwa serikali imepunguza kodi kwenye nishati hii ili tuache kukata miti
     
  2. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #2
    Jan 17, 2011
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Nchi isha uzwa hii.
    Mlala hoi hathaminiwi kabisa.
    Wewe ni kijimshahara chako cha kima cha chini ya chini ndio unapiga kelele, wenzako wanalipwa allowance ya gesi na kila mwezi kuna posho kwa ajili ya kununulia vyombo vipya
     
  3. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #3
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nauza mtungi (empty) wa gas, anayehitaji aniPM.
     
  4. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #4
    Jan 17, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Kwa hili!!!! Kuna umuhimu wa kushuka majiani kwa ajili ya kuonesha hisia zetu. Lazima tuandamane maana wamepandisha gesi kinyemela au gizani.
     
  5. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #5
    Jan 17, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 832
    Trophy Points: 280
    EWURA wapo wapi? Huu upandaji wa bei ya gesi unatia mashaka sana.
     
  6. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #6
    Jan 17, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sasa hivi kila fursa iliyopo kufanya ufisadi inatumiwa ipasavyo. Watanzania lazima tujifunze kusema hapana this is too much. Kwa nini wananchi wasiandamane kupinga upandaji wa bei ya gas kwa kiwango hicho. Tutakufa jamani.
     
  7. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #7
    Jan 17, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kila kitu kinapanda bei sasa hivi, ningefurahi kama kuna mtu angefanya comparative ya prices wakati wa kutangaza matokeo ya uchaguzi na sasa. lakini kipato kinazidi kushuka thamani! watawala wanatumia pesa nyingi kutangazia wananchi uongo kuhusu mauaji ya arusha
     
  8. majata

    majata JF-Expert Member

    #8
    Jan 17, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 346
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Sijui JK anasubiri nini maana kama ni hivyo kweli nchi imekwisha mshinda!, Kila kitu bei juu umeme,mafuta,gesi, chakula................... wananchi tuamkeni kupinga udhalimu kama huu maana tunakua kama hatuna serikali! wakati serikali ipo ila inatusahau sisi tulio iweka hapo!
     
  9. mbuvu

    mbuvu Member

    #9
    Jan 17, 2011
    Joined: Jul 3, 2009
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na wale walioyabadilisha magari yao ili yatumie gesi kukwepa gharama za mafuta inakuwaje.
     
  10. K

    Kituko JF-Expert Member

    #10
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    na ndio haishuki tena hiyo
    si JK alishawapa increament ya kima cha chini?
     
  11. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #11
    Jan 17, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Sinkala, unataka kurudi kwenye kuni mkuu!!
    Hii nchi ni kama haina serikali wala viongozi!! Wooote wako zzzzzzzzzzzzzz..............
     
  12. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #12
    Jan 17, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hilo ni joka la kibisa mkuu!!
     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    Jan 17, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,987
    Likes Received: 5,102
    Trophy Points: 280
    Back to the roots. Misitu itatukoma, tunarudi rasmi kwenye kuni na mkaa
     
  14. K

    Kishalu JF-Expert Member

    #14
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 570
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    EWURA wataonekana kwa kasi ya ajabu ikifika 2014, Vitu vyote bei juu wananchi kaa kimya maana kima cha chini cha mshahara si kimepanda


    Inabidi wananchi wakaombe kozi huko Tunisia ndiyo hali itaeleweka lakini kwa hivi ni ndoto
     
  15. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #15
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    The government knows everything behind te whole drama, and it keeps silent coz the deal belongs to one of them dons. All in all the fact is gas is exported silently to Congo. Rwanda and Burundi and fetches a good price kuliko hata hiyo 70,000 unayoiongelea.

    Things gonna happen big coz the Donz are closing out their last 5 years and want to make sure they do big. One of them things is fuel, the donz want to control the whole fuel inportation through a certain firm. You will hear soon ar maybe u have heard.

    Thats it!
     
  16. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #16
    Jan 17, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Wakuu hivi JK yupo nchini?
    Maana huu ukimya unatisha...
     
  17. C

    Chaldmhola Member

    #17
    Jan 17, 2011
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hakuna sababu za msingi za kupanda kwa bei ya gas. Kinachojitokeza hapa na makampuni kufidia gharama zilizotumkia kuchangia kampeni za CCM 2010. Inabidi tuchukue hatua kama za Tunisia!
     
  18. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #18
    Jan 17, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,452
    Likes Received: 446
    Trophy Points: 180
    imeonekana mmeachana na matumizi ya Umeme majiko ya Umeme, so wameamua kuwabana kwenye GAS ili mrudi kuwachangia Tanesco ambao wanahaha kupata pesa za kuwalipa Dowans.
     
  19. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #19
    Jan 17, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    ndio mnalipia gharama za yale mabango ya kampeni sasa!! nyie mlizani yamekuja bure yale?

    kuna watu walitoa hela zao ndio wanazirudisha sasa
     
  20. kyemo

    kyemo Senior Member

    #20
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nautaka huo mtungi wa gesi km upo serious unauuza
     
Loading...