Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kupanda kwa bei ya bia

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by LAT, Feb 12, 2011.

  1. L

    LAT JF-Expert Member

    #1
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Tanzania Breweries Limited (TBL) wametangaza kwamba kuanzia tarehe 14 february 2011 bei za bia wanazotengeneza itapanda.... wakielezea sababu mbali mbali nyingi zikiwa ni kupanda kwa gharama za uzalishaji....

    Brands za TBL ni pamoja na Safari Lager, Kilimanjaro Lager, Castle Lager, Castle lite, Ndovu special Malt, Reds apple na nyingine
    nyingi

    source:Bandiko la TBL kwenye The citizen 11/02/2011

    twende kazi...hata kabla ya budget, bado recharge vouchers za simu
     
  2. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #2
    Feb 12, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mtakoma mnao jiua kwa gharama kubwa na bado sijui kwa nini hawauzi elf10
     
  3. J Rated

    J Rated JF-Expert Member

    #3
    Feb 12, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nadhani huu ni mwanzo mzuri wa pombe zetu za kienyeji kupata promotion kama mbege,togwa n.k
     
  4. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #4
    Feb 12, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    test ya gongo haina tofauti na konyagi, lushoto kuna pombe ya miwa inaitwa boha, ni nzuri kupita bia za ilala, bado kuna mnazi, mbege, ulanzi na nyinginezo nyingi ambazo hazina makato ya T.R.A yatakayoporwa na mafisadi kwa mgongo wa kuilipa dowans.
     
  5. L

    LAT JF-Expert Member

    #5
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    kenya wametumia katiba mpya na kuhalalisha gongo a.k.a chan'gaa.... kazi kwao
     
  6. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #6
    Feb 12, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    mmmh!!!! mkuu hapo kwenye red nina wasi wasi km ni sawa na gongo, nahisi yenyewe ni more than a poison, inawaua kwa sana.
     
  7. P

    Paul S.S Verified User

    #7
    Feb 12, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    kuna komoni na chimbumu bila kusahau mtukuru pombe safi kabisa
     
  8. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #8
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Hatuachi ng'oo!
    But wautumie mchango wetu wisely.
     
  9. L

    LAT JF-Expert Member

    #9
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu.. kwani wewe unagonga kapi..?
     
  10. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #10
    Feb 12, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    nimekumbuka na KANGAA, inatengenezwa kwa kutumia pumba za mahindi na huchanganywa na ndizi mbivu (jumamhuni)
     
  11. zaratustra

    zaratustra JF-Expert Member

    #11
    Feb 12, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 788
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mimi hilo bandiko nimeliona kwenye gazeti la Mwananchi, ukigawanya bei ya jumla kwa crate/carton nadhani bei za rejareja ni kama hizi za sasa, sijui zilishapanda au tulikuwa tunaibiwa tangu siku nyingi!!
     
  12. L

    LAT JF-Expert Member

    #12
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    you are right... recommended retail price ya TBL ilikuwa Tsh 1400/= sasa ni Tsh 1500 that means bia itakuwa btw Tsh 1600-1700 .... na ndiyo maana TBL wanasema ni recommended retail price
     
  13. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #13
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ukweli ndio huu :coffee:
     
  14. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #14
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hmmm. walaji wa tbl watahamia serengeti!
     
  15. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #15
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    za kutosha tu,tatizo hawatutambui kwenye kuchangia pato la taifa.
     
  16. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #16
    Feb 12, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Safi sana mama nanihii atauza sana machozi ya simba na hali yake kiuchumi itaimarika............
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Heri wangapandisha chakula bei kuliko pombe! Lol
     
  18. L

    LAT JF-Expert Member

    #18
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Rev.... kwani wewe unagonga kapi kale..?
     
  19. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #19
    Feb 12, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,700
    Likes Received: 4,415
    Trophy Points: 280
    Hahhaahaa, usinikumbushe boha la Lushoto, ile pombe bwana ni tamu kama sukari ya muwa but as time passes on, ndo uchangamfu unazidi kuongezeka, I think tumepata sababu ya msingi ya kufungua bar zetu za kienyeji huku jijini....
     
  20. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #20
    Feb 12, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Ndugu yangu mimi ni ile Heineken ya Kichina!
     
Loading...