Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuongeza utagaji wa mayai

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by the kapex, Feb 19, 2011.

  1. the kapex

    the kapex Member

    #1
    Feb 19, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani mimi ni mfugaji wa kuku wa mayai lakini tatizo ninalokumbana nalo ni kwamba kipato ninachopata hakilingani na gharama ninayotumia utagaji ni asilimia 50 nimejitahidi kubadili uchanganyaji wa chakula lakini wapi naomba formula itakayonifaa kuku bado ndio wa miezi 4 ya utagaji kuku toka Mwanza weusi
    The Kapex Kahama
     
  2. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Jaribu kuwaona watalaam wa mifugo kwa ushauri wa kitaalam kulikokubadilisha uchanganyaji wa chakula wewe mwenyewe kwa kuwa kosa ambalo umelifanya au unaweza kulifanya ni kuwapa kuku chakula ambacho kitawafanya wawe na uzito mkubwa au mdogo kitu ambacho kinaweza kuchangia hilo tatizo,kwa maana hiyo wataalam wanaweza kujua aina ya kuku unaofuga na umri wao wanatakiwa kuwa na uzito gani,na kama kuku ambao hawatagi wamezito uzito unaweza kuwatenga na kuwapunguzia chakula then baada ya muda unawapima kujua kama zoezi limefanikiwa na juu ya hayo kuku ambao ni dhaifu wakiendelea kukaa pamoja na kuku wengine nafasi yao ya kula inakuwa finyu na wanazidi kudhoofu hivyo kufanya wezekano la kutaga kuwa dogo
     
  3. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    pole sana,nashauri tafuta mfugaji mwenye kuku kama wako,muulize utagaji wao,then tumia aina ya chakula kama chake,pia ongea na mtunzaji kuku wako ujue feeding habits,sometimes wasaidizi wa kazi huwa ni chanzo.
    kama vyote ni sawa,rudi kwa aliyekuuzia vifaranga,sometimes batch uliyonunua haikuwa nzuri.na kama wameshapata malalamiko kutoka kwa wateja wengine hii itawasaidia kuboresha uzalishaji wao wa vifaranga
     
  4. J

    Jalala Member

    #4
    Feb 24, 2011
    Joined: Apr 15, 2010
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi nililikuwa na tatizo kama hilo japo halijaisha vizuri lakini wanajitahidi,nilibadilisha formula mpaka nikachoka ila kuna formula natumia kwa sasa niliipata kutoka kwa baba yangu ni mfugaji mzoefu nina wk mbili tangu nianze kutumia sio mbaya sana nitakutumia kwa msg ,maana ma dr nao ni wasanii kila dr ana ya kwake pia jaribu kutembelea wafugaji ili ujifunze.
     
  5. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2015
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu ungeiweka hadharani ingetufaa wengi!
     
  6. MC RAS PAROKO

    MC RAS PAROKO JF-Expert Member

    #6
    Feb 12, 2015
    Joined: Feb 14, 2013
    Messages: 283
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Kabisa kiongozi
     
  7. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #7
    Feb 13, 2015
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    Ukiandikahapa unattuma kwa email??weka hadharani
     
  8. reg

    reg Senior Member

    #8
    Feb 13, 2015
    Joined: Apr 7, 2014
    Messages: 141
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Usiogope kuku uwa awaanzi wote kutaga kwa pamoja, kwa miez minne toka vifaranga. Cha msingi tumia formula ya layer kwa kuwa wameshafksha miez minne, wakifka miez sita kuku wote yaan asilimia 87 ya kuku watataga mayai kwa siku.

    Mi nakushaur fata kanunu zote ukiona tatzo limezd muone mtaalam wa mifugo alye karbu nawe
     
  9. All TRUTH

    All TRUTH JF-Expert Member

    #9
    Feb 14, 2015
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 2,442
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    Pole Sana. Ila tafuta wataalamu
     
  10. I

    Ibra6 JF-Expert Member

    #10
    Feb 14, 2015
    Joined: Jun 2, 2013
    Messages: 293
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Watenge wasiotaga uza au kula kupunguza gharama ya chakula, ungekuwa unafuga kwa keji ni rahisi kuwatambua wasiotaga
     
Loading...