Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuongeza gharama za working permit kwa 33% kwa wageni, tunamkomoa nani??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by R.B, Aug 10, 2012.

  1. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,505
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
    “All foreigners holding resident permits “A”, “B” and “C” are informed that with effect from August 01, 2012


    The employers who opt to transfer part of their workforce to Tanzania will now pay $2000 (Sh168, 000) per employee, a 33 per cent increase from $1,500 (Sh126, 000).


    Self employed pensioners will now pay between $1,000 (Sh84,000) to $3,000 (Sh252,000) depending on business type while class “C” holders are now required to pay between $200 and $500 to be allowed to work in Tanzania
     
  2. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    arifu dizaini kama chenje ya mnyamwezi imekosewa....
     
  3. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,044
    Trophy Points: 280
    Hizi ni exchange rate za shilingi ya "nji" hii?
     
  4. d

    dotto JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kwa nini isiwe 1500% nani kwa kuambia sisi wenyewe hatuwezi kazi!!
     
  5. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,505
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
  6. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,505
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
  7. d

    dotto JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mshahara mkubwa Mtanzania kidogo eti expert worker!!
     
  8. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,406
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    I cant understand!! DuH!! Sounds not in order!!
     
  9. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #9
    Aug 10, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,810
    Likes Received: 2,959
    Trophy Points: 280
    Naungo mkono wazo la kuongeza gharama kwa wafanyakazi wa kigeni ingawa ongezeko lenyewe ni dogo sana.
     
  10. d

    dotto JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wafanyakazi wa kigeni kwa kazi gani za kitaalamu ambazo sis hatuwezi??? serikali ongeza 1500%
     
  11. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #11
    Aug 10, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu hapa sijui umepata wapi madudu haya!

    Muulizeni source jamani....pengine anahema juu juu kwa kuwa kawaajiri wengi wageni mpaka exchange rate imekuwa issue!
     
  12. C

    Cupid 50mg Member

    #12
    Aug 10, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pesa ya nji hii imepanda sana;cheki hiyi exchane rate
     
  13. Nyasirori

    Nyasirori Senior Member

    #13
    Aug 10, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 123
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kuna haja gani ya kuwa na hao wageni kwa wingi hapa nchini? Kuna kazi gani ambayo miaka hamsini ya uhuru kwenye nchi hii hatuiwezi. Tena unakuta wageni wenyewe ni wa kutoka bondeni kwa wingi, ambao mimi nikiwa darasa la kwanza nilifundishwa kuwachukia,lakini leo nchini mwetu tunawaita wawekezaji au wataalamu. Serikali yetu ifike sehemu iwakatae hapa nchini maana kwa sasa wageni wanajaa kwa kazi ambazo hata wenyewe tunaweza kuzifanya. Wanaletwa hapa kwa kuitwa wataalamu,lakini wakifika huku kazi wanafundishwa na watanzania. Waanze kuwakatalia kuwepo kuja au kuwepo kwa wingi kwenye nchi kama haina wenyewe.
    Lakini pia utakuta wanaokataliwa kuingia au kupewa vibali ni wageni wenye rangi nyeusi, wenye rangi nyeupe wanaingia tu.
     
  14. S

    Simbamwene JF-Expert Member

    #14
    Aug 10, 2012
    Joined: Jun 22, 2008
    Messages: 287
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndio njia muafaka ya kulinda ajira za watanzania, tena kiwango kilicho pandishwa hakitoshi? waongeze tena kwa asilimia 50, haiwezekani mtu ajifanye mwekezaji ashindwe kulipa permit $5000.
    Au ndio tunatetea wachina wanao uza njugu ?
     
  15. Takalani Sesame

    Takalani Sesame JF-Expert Member

    #15
    Aug 10, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kuna kazi nyingi zinafanywa na wageni hapa nchini kwetu ilhali kuna watanzania wengi wanazimudu. I am talking from my experience kwenye makampuni makubwa hapa Bongo.
     
Loading...