Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuongea lugha kwa ufasaa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by gmantz, Apr 15, 2011.

  1. g

    gmantz New Member

    #1
    Apr 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wabunge wanaposhindwa kujieleza kingereza,Je ni tatizo?
    Nashauri kamati ya Bunge kushirikiana Britsh council kuandaa msasa kwa wabunge kuweza kujieleza vyema katika lugha husika.:confused3:
     
  2. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Kama walishindwa huko huko Secondary School na Vyuoni unategemea British watawasaidiaje?

    Kimsingi hili ni tatizo kubwa sana kwa Watanzania wasomi walio wengi. wengi tunajua kiingereza cha yale mambo tuliosoma tu lakini sio kiingereza kama communication language. Sasa tunapofikia mahala kiingereza ndio communication language kwa kweli ni mtihani, hii ni kuanzia kwa Rais hadi kwa wananchi wa kawaida.

    ukweli unabakia kuwa Lugha kuijua na kuiongea inategemea na mapenzi ya mtu ya nia ya kujua na kuongea.

    Mimi nimemudu kuongea kiingereza kizuri tu nikiwa shule ya msingi tena ya Serikali pale manispaa ya Arusha Themi shule ya Msingi. Nilipoingia O level Secondary pale ilikuwa ni fine tuning tu. baada ya hapo English kwa kwenda mbele.
     
  3. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Ni lugha kwa u-FASAHA sio u-FASAA. Samahani, weka title yako iwe na uzito kulingana na mada.
     
  4. Wed

    Wed JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2011
    Joined: Mar 7, 2011
    Messages: 249
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Anyoaye, hunyolewa = Kabla hujawataka wengine wazungumze kwa ufasaha, jifunze kwanza kuandika kwa ufasaha !
     
  5. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,498
    Likes Received: 2,509
    Trophy Points: 280
    Siku wabunge wanapigwa msasa na wewe uwepo ili uweze kuandika kwa ufasaha na si "ufasaa"
     
Loading...