Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuongea kiingereza mbele ya wasiojua kiingereza sio usomi au ujanja ni utumwa

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Salathiel m., Oct 16, 2012.

  1. Salathiel m.

    Salathiel m. JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kuna watu wanatabia ya kuongea kizungu au wanachanganya changanya kiswahil na kizungu ili tu waonekane wajanja au wasomi au tu kupenda sifa. anaona ataonekana mshamba akiongea kiswahili moja kwa 1,kumbe ni ujinga mtupu wenzetu wachina wakienda nchi yoyote hua wanaongea lugha yao nyie mnawaona kama awajasoma,kujua kizungu sio usomi kuna nchi watu wake wanatumia kiingereza bado utakuta wanakabiliwa na tatizo la watu kutojua kusoma na kuandika. HUO NI UTUMWA KUSHOBOKEA LUGHA YA WATU,JE ELIMU YAKO IMEKUKOMBOA AU NDO IMEKUFANYA UWE MJINGA?

    Nawakilisha.
     
  2. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    yule jamaa aliyekuwa naibu waziri wa tanesco sijui malima ndiyo zake,utakuta yupo kijijini kwa watanzania wasiojua lolote kuhusu kingereza lakini utasikia akimwaga kiinglishi huku akinyanyua mavidole yake yaliyojaa mipete mikubwa mikubwa,,ovyo kabisa mkuu
     
  3. Salathiel m.

    Salathiel m. JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Niujinga tu,wanasumbua na vizungu vyao vya inglishi kozi, ndo maana kwene nafasi za kugombea ubunge wa afrika mash walijinyeanyea sana walipokua wanajinadi kwa kiinglishi lakin uwakute nje wanajifanya kuchanganya changanya
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,816
    Trophy Points: 280
    ni ushamba
     
  5. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Kama walengwa wanakuelewa sidhani kama kuna shida, ugumu huja pale unapochanganya lugha kwenye kadamnasi itumiayo lugha ya aina moja tu.
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,109
    Likes Received: 597
    Trophy Points: 280
    Ujumbe Mzuri sana,UNAWAKILISHA WAPI?
     
  7. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    you King Kong III...you are very hard......in village inglish is good......people will sun kila kitu....infwakti.....nani anajali.....
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,109
    Likes Received: 597
    Trophy Points: 280
    Preta,you are a tall water nadhani una utani na kina Ruttashobya,Kina Rutashoboilwa,Rweyemamu na kina Rweyumbiza
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. jamiif

    jamiif JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 2,417
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Na wengi wao wa tabia hiyo wakiambiwa waongee kuzungu mojakwamoja hawawezi...yaani hata hawawezi kazi kutubwatukia tu...
     
  10. Hashpower7113

    Hashpower7113 JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 283
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 60
    Kingereza bila ya pesa,sawasawa na makelele

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  11. Salathiel m.

    Salathiel m. JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    yani apa swala ni kuleta lugha ya kigeni tofauti na lugha yako ya asili haijalishi ni kiarabu,kijapani au kifaransa!
     
  12. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,176
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280

    Sasa wewe unawasema watu wengine wakati huo huo unafanya kosa lile lile! Ni kweli hampendi watu wachanganye kiingereza na kiswahili au ni wivu wenu tu wa kotojua kiingereza!
     
  13. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,357
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    Unachozungumza ni kweli lakini unapaswa kufahamu kuwa dunia hivi sasa ni kijiji na athari zake moja wapo ni hiyo.
    Wachina ambao lugha yao haina hata chembe cha uingereza hivi sasa imeanza kuingiliwa na lugha za kigeni kutokana na wototo wao ambao sasa ni wakubwa wanaathiri lugha.
    Hata hapa nchini wacha kutumia lugha mchanyiko lakini kiswahili fasaha huzungumzwa na wachache sana lugha za kimjinini/mitaani zimeingia kwenye anga za radio magazeti na ni vigumu kudhibiti kutokana na kukubaliwa na vijana wengi.
    vilevile ufahamu kwa wale ambao wametumia muda wa miaka mingi kukaa madarasani mchanganyiko wa lugha huja bila kutarajiwa.
    Hivyo kama unataka kuanzisha kampeni tuanze na kuzungumza na kuandika kiswahili sanifu
     
  14. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #14
    Oct 16, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    kwa mada hii umewagusa wengi humu
     
  15. Salathiel m.

    Salathiel m. JF-Expert Member

    #15
    Nov 1, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kuweka ayo maneno ambayo we unaona nimechanganya lugha ni kuweka msisitizo ili nyie mnaojifanya mnajua kizungu muelewe,ivi kwa kichwa chako kilivo na akili fupi ka maisha ya funza unaamini kua kuna mtu anaona wivu wa wewe kujua kizungu,kizungu chenyewe unachodai unajua cha ugoko kimejaa ukakasi!

    samahani kama nimekuudhi.
     
  16. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135


    Hii ni kazi kuliko kwenda kazini!
     
  17. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #17
    Nov 1, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,357
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    Hata kiswahili kinakushinda neno ayo ndiyo nini? sasa kama lugha yetu ya kiswahili inatushinda lugha za wenzetu tutaziwezaje????
    Ninadhani kwanza tuanze humu jamvini kwa kutumia kiswahili sanifu.
     
  18. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #18
    Nov 1, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,158
    Likes Received: 1,506
    Trophy Points: 280
    code mixing hakuna mtu ambaye anaweza kuongea kiswahili mwanzo mwisho bila kuchanganya kingereza awe anajua kingereza au hajui yani lazima uweke maneno ya kingereza tu.
    Ila tatizo kaa pale mlimani city uone hasa mabinti utadhani hawajui kiswahili ni kingereza kwa kwenda mbele.
     
  19. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #19
    Nov 1, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,044
    Likes Received: 827
    Trophy Points: 280
    Kuna kitu kama chuki hapa!!mchanganyiko na wivu+hasira, mbonsafo mwoli.
     
  20. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #20
    Nov 1, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,044
    Likes Received: 827
    Trophy Points: 280
    Kisha tuendelee na mtandao wetu huu!!jamii nimeielewa ila hiyo FORUM ndio bado!!eh sorry nimekosea tena,ngoja nikanywe guinness kwanza ohoo samaanini wajameni!ile pombe nyeusi!sjui inaitwaga beer au bia,hivi ni soksi au sox?skirt au sketi?lorry au lori?naenda car wash,niende klabu,nikachukue namba(au number)mi ntakuwa nakosea tu mpaka kieleweke.
     
Loading...