Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuondoka ccm na kuingia chadema SIO mwisho wa matatizo. Bali ni mwanzo wa maangamizo mapya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Malaria Sugu, Apr 28, 2011.

  1. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #1
    Apr 28, 2011
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakati wa Kenya wanamuondosha kwa furaha Rais mstaafu Daniel arap Moi na kudhani ndio kikwazo cha maisha yao. vumbi la machafuko liliikumba baada mpinzani wake ambae ni rais wa sasa Kuvuruga amani na kukataa kuondoka madarakani hadi kusababisha vita.

    Lkn pia kwa upande wa Zambia baada ya kumuondosha Keneth kaunda na kuja mpinzani Fedrik Chiluba hali ya maisha imezidi kuwa ngumu, na mpizani huyo wa Dk Kaunda amefikishwa mahakamani kwa rushwa.
    Malawi nako hali sio shwari.

    Lkn nako znz baada ya Cuf kuingizwa ktk madaraka, waznz wanalalamikia hali mbaya ya maisha.
    kwa mfano mchele mbovu uliokuwa unalalamikiwa na CUF kabla ya kuingia madarakani sasa unauzwa kwa bei ya juu huku waziri wa Cuf wa biashara hajui nini afanye.ile ahadi ya kuigeuza zenj kuwa kisiwa cha biasha imekuwa kama hadithi ya kuku na watoto
    hali ya wizara ya afya chini ya Mh Juma duni imezidi kuwa mbaya kuliko hata utawala wa ccm pekee.
     
  2. m

    makerubi Member

    #2
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo watu wakishashika madaraka wanajisahau sana mtu umeomba kura kwa sera watu wakakukubali, wakakupigia kura "umepita" lakini ukishafika huko tu basi unasahau kabisa vilio vya wananchi na matakwa ya wananchi hii inakera sana. Haya sasa cuf iliingia kwa mbwembwe za michele mibovu itadhibiti lakini leo yale yale mchele bado upo madukani na isitoshe unauzwa kwa bei kubwa hii mbaya sana. Basi tunapowaweka madarakani wasibweteke jamani!!! saidia wananchi hacha kusaka maslahi yako binafsi.
     
  3. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #3
    Apr 28, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,354
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    leta solution.
     
  4. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #4
    Apr 28, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Una maana unataka CCm itawale milele?
     
  5. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #5
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    In fact ningekushauri ubadili hata jina kwa sababu hoja sijaiona hapa bali nimeona maneno ya kuwatisha watanzania ili wasikubali mabadiliko bali waridhike na walicho nacho japo hakifai. Usitudanganye, Moi hakuondolewa.

    Katika uchaguzi wa mwaka 2002, Moi hakung'olewa madarakani kwa sababu hakugombea. Aliyegombea kwa ticket ya TANU wakati ule alikuwa uhuru Kenyata na hata baada ya uchaguzi vurugu hazikutokea.

    Vurugu zilitokea baada ya uchaguzi wa mwaka 2007. Hali ya maisha kuwa ngumu Zambia imesababishwa na kupungua kwa matumizi ya shaba.

    By the way, Kaunda is responsible kwa sababu hakuweka mazingira ya uchumi mbadala pale ambapo shaba ingekuwa haina thamani. Pia mabadiliko ya hali ya hewa yalichangia kuporomoka kwa uchumi wa Zambia. Mimi nadhani kwa resources walizo nazo malawi ukilinganisha na zile tulizo nazo sisi, Malawi wanafanya vizuri.

    Hata timu yao ya mpira wa miguu iko juu. Mikoa ya kusini hasa Songea na mbeya wananunua sukari ya malawi, japo sisi tuna eneo zuri lenye rutubwa na kubwa la kulima miwa kuliko wao.

    Tatizo kubwa la Serekali ya CCM ni kuwa, haina wabunifu, nadhani baada ya miaka kumi hivi Dar es Salaam itakuwa the biggest slum in Africa. Hata nchi masikini kama Ethiopia wanajenga apartments sisi bado tunajenga kwenye viwanja vya 20*20m.

    Wamejijengea mtindo wa kulindana. Mtu hata serekalini anapata ajira kwa sababu ya kujuana na wala si kwa vile ana uwezo. Kwa hiyo tukiendelea na CCM, tusitegemee jipya.
     
  6. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #6
    Apr 28, 2011
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Maangamizo ya zamani ni yapi?
     
  7. m

    mkulimamwema Senior Member

    #7
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu CUF haiongozi zanzibar bali ccm na Rais wao mbovu,mada yako nzuri sisi tunataka watu watakao itumikia nchi kwa uaminifu hata chadema wakishindwa tutawatoa kama ambavyo tunaitoa ccm 2015
     
  8. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #8
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,417
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Acha kutupumbaza na Hoja Yako isiyo na Mashiko!! Justification ya Hoja yako ni Kuwa waafrika Hatuwezi Chochote kitu ambacho Si kweli!! We need change, Acha Blaablaa hapa, Hukuna research ambayo inaonyesha waafrika Tumeshindwa ila watawala ndio wameshindwa!!
     
  9. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #9
    Apr 28, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    Duh, naona hapo penye bold hapajakaa vizuri!
     
  10. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #10
    Apr 28, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Mambo bado ,mbona mna halaka,hivi ni nani mtawala huko Zanzibar ? Sasa mnalaumu anaelipa mshahara wakati hela anazuia tajiri,nyie vipi ?
     
  11. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #11
    Apr 28, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ndio nakubali, lakini ni mwanzo wa kutatua matatizo. Ni kweli watayakuta maana ccm haina jipya mpaka itakapoondoka.:yield:
     
  12. T

    Topical JF-Expert Member

    #12
    Apr 28, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa Tanzania dawa ni kuibadilisha CCM, si kuwajaribu cdm ambao taalum zao ni hasi...
     
  13. m

    mzalendofungo Member

    #13
    Apr 28, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante mwanaforum kwa kuliona hilo. Nadhani huyu bwana anataka kufananisha kifo na usingizi which is not valid. lkn hayo ndo mawazo ya mafisadi. Nitamshangaa sana, hadi kuzirai kama mtoa hoja atakuwa kijana.
     
  14. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #14
    Apr 28, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    kweli nahavache huyo kada wa magamba anataka kuturudisha nyuma. Hampati mtu, watz wanauelewa sana siku hizi. Tz ni tajiri sana ukiuondoa ufisadi TU na na nchi iwe na uongozi bora chini ya katiba mpya utamalaki.
     
  15. m

    mwanza_kwetu JF-Expert Member

    #15
    Apr 28, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mwanzilishi wa mada ana Mawazo ya kifisadi
     
  16. k

    kiloni JF-Expert Member

    #16
    Apr 28, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
     
  17. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #17
    Apr 28, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Naanza kuamini sasa yale maneno ya MWALIMU NYERERE kuwa ' bila CCM imara nchi itayumba'.
     
Loading...