Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuomba kura wakati wewe hujajiandikisha

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mkirua vunjo, Mar 12, 2012.

  1. m

    mkirua vunjo Member

    #1
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani naona kweli kwa upande wangu ni kichekesho kikubwa sana, inakuwaje mtu uombe upigiwe kura wakati wewe mwenyewe hujajiandikisha!
    Naomba ma great thinkers mjaribu kuangalia hili.
    Ni kwamba Mgombea wa CCM Arumeru Sioi Sumari hajajiandikisha kupiga kura popote Tanzania, sasa leo anakuja kuomba kura, hii inakuwaje
     
  2. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #2
    Mar 12, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Inasemekana alijiandikisha kupiga kura Kenya
     
  3. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwani nchi hii inaruhusu uraia wa nchi mbili???endapo amejiandikishia Kenya hakika sio Rai wa Tanzania na kama ni Rai basi aliidanganya Serikali ya Kenya yaani ali temper na documents/facts, hafai kuwa kiongozi.

    Lakini kwa watu makini, kitendo cha yeye kuomba kura ilhali hakujiandikisha katika eneo hilo, ni ishara tosha kuwa mtu huyo si mwenzao, ni mtu asiyejari sio tu mustakabali wa wana Arumeru, bali hajali hata mustakabali wa Taifa. Hafai pia kwa kigezo hicho.
     
  4. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nadhani na hapo taratibu zitampinduliwa apige kura
     
  5. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Aaah huu utani sasa acheni bwana! Mi staki kuamini hili!
     
  6. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nasikia jamaa ni Mamluki wa Kenya hivyo pengine amejiandikisha Kisumu au Nairobi kupiga kura hiyo ndio bongo bwana!!!!
     
  7. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,534
    Likes Received: 1,767
    Trophy Points: 280
    Huyo si wa kwanza. Dr Mohamed Shein hakuwa mkaazi wa Zanzibar
     
  8. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Ni ujinga wa wapiga kura kama watampa hizo kura aziombazo hii inamaana asingempigia kura mgombea wa ccm kama asingeshinda kura za maoni jamani hata hili nalo haliwafumbui macho watanzania kwamba mambo ya ccm ni valuvalu?
     
  9. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,451
    Likes Received: 4,645
    Trophy Points: 280
    kaka hii ni hoja nzito sana,hebu iwekee heading ya moja kwa moja ili watu wasiipite,SUMARI KUOMBA KURA WAKATI HAJAJIANDIKISHA
     
  10. Mzee Msemakweli

    Mzee Msemakweli Senior Member

    #10
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 150
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani sasa siasa za Tanzania zimefika pabaya. Huyu mtu ananini cha ajabu hata akang'ang'aniwa na ccm? Hawayaoni haya mapungufu yote? Passport mbili, uraia wa mashaka na hajawahi hata siku moja kupiga kura kwakuwa hayumo kwenye daftari la kidumu. Tanzania kazi tunayo.
     
  11. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #11
    Mar 12, 2012
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ili kugombea ubunge hakuna sifa ya kwamba lazima uwe umejiandikisha kama mpiga kura kwenye jimbo unalogombea au mahali pengine popote TZ.

    Kama mnataka hiyo sheria itungwe basi pendekezeni kwenye katiba mpya na mtaona madhara yake. Itakapowakata mnaowataka msije mkalalamika.

    Point hapa ni kwamba uandikishwaji wa wapiga kura kwa TZ haufanywi kila siku. Kuna vipindi maalum ambapo watu huandikishwa na mara nyingi wanaandikishwa kwenye sehemu wanazokaa.

    kwa mfano Watanzania wote wanaokaa nje ya nchi hawatakuwa na nafasi ya kugombea uongozi wowote Tanzania. Hivyo hivyo watu wengi wanaofanya kazi mbali na kwenye wilaya zao za kuzaliwa hawataweza kugombea huko maana watakuwa hawajajiandikisha huko.

    Tusianze kutaka sheria zetu zifuate matakwa yetu kisiasa, madhara yake huko mbele yatakuwa makubwa mno. Ila kama Watanzania tunalitaka hili basi tupendekeze kwenye katiba mpya.
     
  12. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #12
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Rejea vigezo vya kugombea ubunge
     
  13. k

    kiagata Senior Member

    #13
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 12, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Kama ana sifa za kuwa mbunge apewe tu,ila hapo yeye kapoteza sifa ya kupiga kura.Usijichanganye mkuu.
    Elewa,unaweza kujiandikisha kupiga kura usipige kura (siyo kosa kisheria) na unaweza kuchaguliwa kwa kura wakati haujajiandikisha kupiga kura .

     
  14. k

    kiagata Senior Member

    #14
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 12, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sijawahi kuona mtu/mgombea kashinda au kashindwa kwa idadi ya kura moja (1), aache apige hata kama hana sifa halafu ashindwe.
     
  15. k

    kiagata Senior Member

    #15
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 12, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    safi sana,bila chaguzi ndogo kama hizi hatungeweza kugundua upungufu/kasoro za sheria zetu za uchaguzi.Lazima mabadiriko kama haya yafanyike katika katiba mpya kwa lengo la ku-clear with no dought na kutoa nafasi za mtu ku appeal ktk rufaa kama atakuwa ameshindwa.
     
  16. Kakulwa P

    Kakulwa P JF-Expert Member

    #16
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadhamini wake nao ni mbumbumbu, walidhaminije mtu ambaye yeye hana dhamana (shahada ya kupiga kura) au walidhamini pesa zake.
    Hapa hakuna kitu hata akishindwa inavyoelekea atalilia mapesa yake wala si kingine, ngoje tumsikie anavyojinadi jukwaani.
    Juzi alikuwa King'ori akitoa elfu tano ushahidi upo kama ataleta ubishi.
     
  17. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #17
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,136
    Likes Received: 1,391
    Trophy Points: 280
    yeye ni ODM au PNU!!
     
  18. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #18
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 335
    Trophy Points: 180
    Tume ya Taifa (NEC) kukata ku up date daftari la kudumu la wapiga kura wakidhani wanawakomoa CDM kwa kuwa DISFRANCHISED younger voters ambao wengi wao ni wafuasi wa CDM na hawakuwa na sifa ya kupiga kura 2010 because they were < 18 years old sasa inawatokea puani CCM.

    Ingawa sheria haikatazi mtu wa aina hiyo kugombea UBUNGE lakini kisiasa huo ni MTAJI mkubwa kwa CDM. Inaonekana huo Siyoi amekwenda Arumeru kuchua Ubunge kwenye BRIEFCASE au ukitaka Waarumeru wameletewa mbuzi kwenye gunia. SIYOI SIO mwenzao. Nitashangaa sana Waarumeru wakimpatia kura.
     
  19. Download

    Download JF-Expert Member

    #19
    Mar 12, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Kipindi tume wanapita kuandikisha daftari la kupiga kura,Sioi alikuwa UK anakoishi...Hana hata kadi ya kupigia kura leo hii anataka Ubunge wapi na wapi...
    Hupati kitu hapa hata utoe Chapaa...
     

    Attached Files:

  20. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #20
    Mar 12, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Sasa mbona haoi alipatwa na nini?
     
Loading...