Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kuokoa maisha (25000) vs kuchunguza maiti(100000))

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by jingalao, Jun 24, 2012.

  1. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #1
    Jun 24, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,766
    Trophy Points: 280
    mwezi wa pili au wa tatu mwaka huu tulimsikia waziri mkuu ndugu Pinda akitangaza ongezeko la posho ya kuitwa kazini baada ya muda wa kazi (call allowance) kwa wahudumu wa afya.
    Ni hivi majuzi tulisikia kutoka bungeni kupitia kwa waziri wa afya ndg mwinyi na pengine waziri mkuu ndg Pinda kuwa posho ya uchunguzi wa maiti(postmortem allowance) imeongezwa kutoka 10000 hadi 100000.ongezeko la postmortem allowance limewashangaza madaktari kwani kwa mujibu wa viongozi wao,hawakuwahi kuomba ongezeko la posho hiyo na pia hawakuwahi kulipwa posho ya mamna hiyo.


    Kwa upande wangu nimeshtushwa na aliyeweka huu mpangilio wa hizi posho mbili alidhamiria nini haswa.

    Yaani daktari akiitwa kufanya upasuaji wenye kuokoa maisha mfano(c-section) analipwa 25000.halafu daktari huyo huyo akiitwa kufanya upasuaji wa kuchunguza maiti anapewa 100000,hivi hapa unategemea madaktari watapendelea kuokoa maisha au kusubiri vifo vitokee wavichunguze?
    Hawa watunga sera hufanya kazi zao gizani wakiwa wamelala au wamelewa.


    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  2. B

    Bob G JF Bronze Member

    #2
    Jun 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hilo nalo neno, Mi nimeshuhudia Madaktari wakichunguza maiti, kwa kweli ni wizi mtupu kama watalipwa hizo hela, maranyingi watu waliokufa kwa ajali ndo kundi kubwa la watu wanaochunguzwa na madaktari, wanachofanya nikuwauliza kama ni kweli mnaamini marehemu alikufa kwa ajali basi mkisema ni ajali basi ndo uchunguzi umekamilika na Dr hapo atavuta Laki yake, Na kwa Silka ya Watanzania wengi watauwawa ili wakapate hela yakuchunguza, coz ubinadamu miongoni mwa watanzania unatoweka kwa kasi ya ajabu kama ccm inavyopukutika
     
  3. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #3
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Jingalao sijapenda ulinganifu ulioutoa kwasababu:
    1. Uchunguzi wa Maiti (postmortem) unawezesha kufanyika kwa ugunduzi wa chanzo na sababu ya kifo. Uchunguzi huu ni muhimu kuweza kugundua namna bora ya tiba na kuzuia vifo. Kwa maneno rahisi postmortem ni njia ya kuzuia vifo visitokee kwa kuboresha tiba ya walio hai.
    2. Allowance mbalimbali anazopewa daktari ni sehemu tu ya malipo anayopewa daktari kama sehemu ya kazi.(routen payment).
    Katakana na sababu nilizoonyesha bila kujali ni kiasi gani kinalipwa kwa routen activity na occasional activity si vyema kuziweka kazi hizi za tiba kwenye mizani moja. Kwa mtazamo wangu Mtoa mada anakua Kama vile analinganisha kilo moja ya pamba na kilo moja ya nyama.
     
  4. sir.JAPHET

    sir.JAPHET JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 700
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kweli shuhuli ipo.. Utata mtupu.. Wamepanga gharama ya kuchunguza maiti iwe juu kwa vigezo gani? Na ya kufanya operation ya mtu mzima iwe chini kwa misingi ip?
     
  5. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #5
    Jun 24, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Unashanga nini na huu ndio udhaifu wa kufikiri alokuwa anauzungumzia Mnyika
     
  6. O

    OIL CHAFU JF-Expert Member

    #6
    Jun 24, 2012
    Joined: Jun 8, 2012
    Messages: 618
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Utata mtupu
     
  7. Nsabhi

    Nsabhi JF-Expert Member

    #7
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Viongozi wa CCM ni wavivu wa kufikiri na ni dhaifu kama alivyosema mnyika.
     
  8. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #8
    Jun 24, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Hivi na wale watumishi wanaohudumia vyumba vya maiti wanakumbukwa kweli kwenye posho hizo? Watumishi wale naona wangepewa posho kubwa kwasababu kazi wanayoifanya na mazingira yake ni magumu mno kuzidi hao madokta na pia wasomi hawaombi hata kama kuna nafasi wazi!
     
  9. 4

    4change JF-Expert Member

    #9
    Jun 24, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hii serikali sijui inaongozwa na watu wa namna gani!Hivi ukiwauliza walitumia criteria gani kuamua call-allowance iwe elfu15-elfu25 na sio labda elfu5-elfu10 au elfu50-elfu80 wateweza kutoa majibu?na hicho kichekesho cha postmortem kutoka elfu 10 hadi laki moja walikitoa wapi?
    kwa kweli kazi tunayo
     
  10. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #10
    Jun 24, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mimi naona ulinganifu ni sahihi.mtu anaitwa kuokoa maisha ni shilingi 25000 wakati anayeitwa kutambua kifo kimesababishwa na nini atapewa 100000.kwa nini tusiwekeze kwenye kuzuia vifo?
     
  11. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #11
    Jun 24, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Nchi hiii tunaishi kama Tom na Jerry...........yaani nikuzinguana tu aghhh
     
  12. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #12
    Jun 24, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    maiti iliyozikwa na kufukuliwa ni tabu kuichunguza kuliko exploratory laparatomy ya masaa nane.
     
  13. p

    plawala JF-Expert Member

    #13
    Jun 24, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ilikuwa janja tu hiyo, imepachikwa makusudi

    Kwanza postmortem zinafanyika chache sana

    Ni sawa na kumpa mchuzi aliyeagiza nyama rosti
     
  14. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #14
    Jun 24, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mkuu !masaa nane ya kuokoa maisha na masaa kadhaa ya kuthibitisha kifo?!
     
  15. d

    dguyana JF-Expert Member

    #15
    Jun 24, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 426
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii kali. Mboga kumi ugali ngumi.
     
  16. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #16
    Jun 25, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Niruhusuni nipite zangu!
     
  17. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #17
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    tangulia mjomba!
     
  18. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #18
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,766
    Trophy Points: 280
    Tabu ya kuchunguza maiti na tabu ya kuokoa maisha ipi ina tija?


    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  19. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #19
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,766
    Trophy Points: 280
    Wazee wa mipango hao!washachukua perdiem na kutokomea.


    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  20. driller

    driller JF-Expert Member

    #20
    Jun 26, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 1,117
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    mimi langu kwenye hili ni onyo tu kwa serikali..! kujifanya mjanja(msanii) kwenye mambo sensitive kama haya ni kama kulala kama popo na kujidanganya kua unamnyea mungu..! sasa wasipo rekebisha haya mambo na kuchunguzana wenyewe huko na kusimamia mambo ya msingi wakawa bado wanaleta stori za vyama hapo bungeni badala ya kusema matatizo ya watu...! iko siku hii amani nzuri tuliyo nayo itatoweka ghafla..!
     
Loading...