Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuoa na kuolewa???

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Tumain, Nov 6, 2009.

  1. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #1
    Nov 6, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mwanamke/mwanamume ambaye hakuolewa/hakuoa hata kama ni tajiri, au ana cheo kwa hakika ni "Maskini na Mhitaji"
    "Nisingependa kuishi bila kuoa hata kwa usiku moja tu, hata kama ningekuwa namiliki dunia yote!"
    Kweli au si kweli..
     
  2. M

    Malila JF-Expert Member

    #2
    Nov 6, 2009
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Si kweli,unaweza kuishi bila kuoa na maisha yakawa safi tu,je padri anaishije?
     
  3. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #3
    Nov 6, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160

    Kweli. Ila angalia usijekuwa unachanganya "kuoa" na "kuwowa"!
     
  4. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #4
    Nov 6, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ni mila na tamaduni zetu tu zinazo fanya mtu aone kuna ulazima wa kuoa/kuolewa. ndiyo maana kuna watu umri ukifika au kupita wana lazimisha kuingia kwenye ndoa ambazo hazi dumu au zina jaa matatizo. Ukiangali uta kuta mtu wa umri fulani akionekana hajaoa au kuolewa anaonekana ana kasoro au ni mhuni na wakati hata kwenye ndoa zenyewe kuna wenye kasoro na wahuni kibao. Mimi nasema ndoa siyo ya kila mtu. Usioe/kuolewa kama haupo tayari. Marriage should be a personal decision influenced by only your desire and will.
     
  5. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #5
    Nov 6, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    padre ni maskini na mhitaji ndivyo anavyoishi...
     
  6. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #6
    Nov 6, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    eeeh kweli/si kweli
    true /untrue

    jibu ni -(.................)
     
  7. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #7
    Nov 6, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    FL1 umenikumbusha kidhungu cha question tags!
    Jane took your book - tookn't she?
    She goes to school everyday- goesn't she lol!

    BWT

    Sidhani kama ni watu wote wanaoa ama kuolewa! Na kama ingekuwa ni kweli mbona wapo wanaotoka kwenye huo muunganiko na hawatamani kurudi tena? Labda kwa wanaume
     
  8. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Watu wengi hawaoi na kuolewa kwa kufuata utaratibu wa kufunga ndoa.ila yale mambo ambayo wangeyahitaji kwenye ndoa wanayapata kwa njia mbadala hata hao baadhi ya masista na mapadri.Njia hizi mbadala ni kama MBA,nyumba ndogo,mabuzi,vimada,serengeti boys na mambo yanayofanana na hayo.
    Ni watu wachache ambao wamepewa neema na Mungu ya kuweza kumudu kukaa bila ndoa.
     
  9. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hivi lakini kwani kuoa na kuolewa ni lazima au ni wajibu????
     
  10. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mj1 we acha tu wakati huo bwana
     
  11. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #11
    Nov 6, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    wakati naolewa ningekuwa na akili hii ya sasa, nahic nicngeolewa! mbona c lazima ni maamuzi tu na hii kasumba ya kutafcr vibaya ambao hawajaolewa/oa ndio inafanya wa2 wajichomeke ili mradi tu.
     
  12. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #12
    Nov 6, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,007
    Likes Received: 858
    Trophy Points: 280
    Kwani sasa hivi kinachokufanya uendelee kuolewa ni nini?
     
  13. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #13
    Nov 6, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,014
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    ha hea haaa haaaa, yaani MJI umeniacha kwenye sakafuni mwenzio, nimecheka mpaka mchozi
     
  14. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #14
    Nov 6, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    sure
     
  15. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #15
    Nov 6, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,014
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    ndoa si kwa kila mtu, kuna wengine jinsi walivyo wameumbwa wakae bila ndoa, na wakiwa hivyo maisha yanakwenda bila matatizo, sasa ambao hawajaumbwa kuolewa/kuoa wanapojifanya kuingia kuingia humo kilazima lazima huwa wanakiona cha mtema kuni, wengine wanaishia kutoka kwa kasi ya ajabu na kutothubutu kutia mguu wao kwenye ndoa tena milele.
     
  16. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #16
    Nov 6, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    cja complain lolote kuhusu mie kuolewa lakini nikasema ningekuwa na akili niliyonayo sasa nicngeolewa....kwasasa coz imeshatokea then nasonga mbele yakinishinda njiani nita2a mzigo....
     
  17. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #17
    Nov 6, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kwa nini unasema hayo? hebu tueleze vizuri,unamaanisha ndoa ni mbaya.Kwa sababu watu wengi ambao hawapo kwenye ndoa wanamuomba Mungu usiku na mchana wapate ndoa,mie naona kama maneno yako ni makali yanakatisha tamaa.
     
  18. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #18
    Nov 6, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    ZD mie ndo huwa naona kila mtu aingie mwenyewe akaicheki atakavyoikuta huko ndani ni juu yake kuiboresha
    na sisi wanawake katika bible tumeandikiwa kabisa
    " mwanamke mpumbavu huivunja ndoa kwa mikono yake mwenyewe " kama sijakosea kunukuu
     
  19. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #19
    Nov 6, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Thanx FL1 ,Nadhani ndoa hazifanani,kila moja ina ushuhuda wake.
     
  20. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #20
    Nov 6, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    ZD uckate tamaa kwa lolote, ndio mana wanasema walio ndani wanataka kutoka na walio nje wanataka kuinga, mie sio kwa ubaya lakini nahic ningekuwa na akili ya sasa na nikajua maana ya ndoa kama nijuavyo sasa ningebaki nje ya uwanja tu....ndoa ni tamu/raha/karaha zake so uckatishwe tamaa na lolote.
     
Loading...